ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เปลี่ยนอะไรก่อนดีกว่ากันครับ ระหว่าง ล้อแมก หรือ ท่อไอเสีย ++  (อ่าน 10524 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
เนื่องจากว่า ผมต้องเก็บตังค่าขนมแต่งรถเองหนะครับ เลยอยากจะให้ช่วยกันโหวตหน่อยนะครับว่า

ผมจะเปลี่ยนล้อก่อนหรือท่อก่อนดีกว่ากันครับ เปลี่ยนชิ้นนึงอีกชิ้นก็จะเป็นงบของปีหน้าครับ ;)

1.ล้อ ADV.1 ลายใหม่ล่าสุด ADV15 20 นิ้ว สั่งตอนนี้น่าจะประมาณปลายปีได้สินค้ารวมยางราคาน่าจะประมาณ 2 แสนปลายๆ

2.ท่อ Quad ของ Eisenmann พร้อม Diffuser ของ Vorsteiner เปลี่ยนได้เลย รวมราคาแล้วประมาณ 1 แสนต้นๆ

ออฟไลน์ Alcatraz

เปลี่ยนท่อก่อน

แมกเก่ายังสวยพอใช้งานได้ แต่เปลี่ยนท่อเสียงดีขึ้นแล้วยังแรงขึ้นอีก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
528i M Sport ล้อสวยอยู่นิครับ
ท่อก่อน +1
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ขอล้อก่อนละกันครับ รถแรงอยู่แล้ว เป็นของแต่งที่สวยเด่นรองลงมาจากตัวรถ เห็นได้ชัดเจนกว่าท่อ
และผมไม่ชอบล้อ m-sport ที่ให้มาอย่างแรง 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 01:58:19 โดย osment »

ออฟไลน์ redsun

เปลี่ยนท่อได้ความแรง
เปลี่ยนแม็ก 20" ได้สวยครับ

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ล้อก่อนเลยครับ เน้นหล่อ ส่วนความแรง(คันนี้คงเกินพออยู่แล้วว ;D ;D ;D ;D)
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ท่อก่อนสิครับ  เห็นบอกมีของ เปลี่ยนได้เลย

ล้อมาปลายล้ปี ถึงตอนนั้นก็มีงบพอจัดล้อได้แล้วครับ

ล้อ ยี่ห้อนี้เค้าเทพจริง เห็นใส่กันแต่พวก Supercar
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ท่อก่อนสิครับ  เห็นบอกมีของ เปลี่ยนได้เลย

ล้อมาปลายล้ปี ถึงตอนนั้นก็มีงบพอจัดล้อได้แล้วครับ

ล้อ ยี่ห้อนี้เค้าเทพจริง เห็นใส่กันแต่พวก Supercar
ค่าขนมผมกว่าจะพอ ก็อีกนานเรย T-T

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!

ค่าขนมผมกว่าจะพอ ก็อีกนานเรย T-T

ของแต่งแต่ละชิ้นนี่ เก็บเงินกันหูตูบเลยครับ ราคาแรงเจงๆ --"
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

จัดล้อก่อนเลยครับ ADV.1 มันโดนจริงๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

2.ท่อ Quad ของ Eisenmann พร้อม Diffuser ของ Vorsteiner เปลี่ยนได้เลย รวมราคาแล้วประมาณ 1 แสนต้น

ของเด็ดเลย ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chean

พาร์ท m5 แท้ทั้งคัน  แต่ล้อตัวนี้มันไม่ใช่ M5 แท้ๆด้วย มันดูแปลกๆ ...

เปลี่ยนล้อ+ยางเทพก่อนเลย.....เพราะมันคือชีวิต และความเท่แบบชัดเจน 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 06:54:51 โดย chean »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ท่อแน่นอน หล่อทันที ล้อเดิมสวยพอได้อยู่แล้ว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ beebird

ถ้ารถทั่วไป แนะนำล้อก่อนท่อ

แต่ถ้าเคสนี้ท่อก่อนล้อครับ (ไม่ต้องรอนานด้วย)

ออฟไลน์ Dr.Pop

ค่าขนม พอๆ กะค่าผ่อนรถผมเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าค่าขนมสามารถเก็บได้หลักแสน

ผมจะอดใจรออีกนิด ทำทีเดียว 2 อย่างครับ

เลอะครั้งเดียว ทำครั้งเดียว หล่อเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ล้อแม็กก่อนครับ เปลี่ยนล้อมองเห็นง่ายกว่าเปลี่ยนท่อ

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
ค่าขนมนี่ คงมากกว่าเงินเดือนผมแน่ๆๆๆๆๆ. แอบอิจฉาเล็กๆๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ราคาล่อหรือท่อได้รถมือสองบางรุ่นเลย อิจฉาจัง อิอิ

ผมว่าเปลี่ยนท่อก่อนครับ

ออฟไลน์ asun

• Jr. Member
  • **
สำหรับ BM แล้ว ล้อมาก่อนครับ หล่อแบบเห็นได้ชัด ยิ่ง ADV1 ด้วย
ล้อครับ  :o

heracrase

• บุคคลทั่วไป
ท่อ4โล้ด ถามหน่อยได้ไหมว่าจะไปทำที่ไหนเอ่ย หลังไมล์ก็ได้ครับ สนใจจะเปลี่ยนในอนาคต 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 11:43:20 โดย heracrase »

ออฟไลน์ ck_win

ล้อก่อนแน่นอนครับ เห็นชัดเจน
เปลี่ยนล้อเปลี่ยนบุคลิกของรถชัดเจน ส่วนท่อเป็นตัวเสริมบุคลิกอีกทีครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

ท่อก่อนเลยครับ ใช้ล้อยางเก่าไปก่อน แล้วเดี๋ยวก็ค่อยเปลี่ยนพร้อมกันทีหลังครับ

ออฟไลน์ Action

ถ้าเคสอื่นอยากหล่อผมก็ว่าเปลี่ยน "ล้อ" ก่อน
แต่เจอเคสนี้ หล่ออยู่แล้วก็เปลี่ยน "ท่อ" ก่อนดีกว่า ;D
เผื่อเสียงเวลาเปลี่ยนเกียร์จะได้ฟุตฟิต
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

เหมือนคะแนน ท่อจะนำล้อนะครับเนี่ย ;D

ออฟไลน์ ^Yimm@^

อยากแนะนำว่าทำพร้อมกันครับ มันจะหล่อแบบสุดๆไปเลยครับ ถ้าเปลี่ยนทีละอย่างมันจะเห็นความแตกต่างแบบไม่สุดอ่ะ
รออีกนิดรับรองหล่อโคตรๆ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

เปลี่ยนท่อเลยครับ ได้ของเลย ส่วนล้อใช้อันเดิมจนเก่าๆก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนยังได้

แต่ส่วนตัวแล้วเห็นว่าล้อ 20" ใน กทม.ขับยากมากกกกกกก รู้สึกว่าเสียเงินแล้วทำให้ชีวิตลำบากขึ้น ถ้าเอาหล่อน้อยลงหน่อย แต่ขับง่ายกว่า 19"น่าจะกำลังดีครับ

ใส่ 19" กลัวจะเสียตังฟรีหนะซิครับ ถ้าเป็นงั้นหละแย่เลย :P

ออฟไลน์ okcomputer

ใส่ล้อก่อนดีกว่าครับ  ผมเองก็แบบเดียวกัน หล่อก่อนค่อยแรงทีหลัง  ล้อมันแพงกว่าใส่ล้อก่อนครับเดี๋ยวจะเก็บตังค์ไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ neung23

ล้อครับ อย่างเดียว ไม่ลงท่อ

เพราะผมชอบปลายของรุ่นนี้อยู่แล้ว และไม่อยากยุ่งกับระบบทั้งหลายของมันด้วย ปลายรุ่นนี้มีเสียงป่าวคับ? ถ้ามีเสียงนิดๆอยู่แล้วอย่าไปยุ่งเลย

แต่ล้อเนี่ย ADV มันสวยจริงๆนะ  ;D ;D ;D ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport