ผู้เขียน หัวข้อ: สเปครถ March ใน นสพ ฐานเศรษฐกิจเป็นสเปคญี่ปุ่นหรือสเปคไทยครับ  (อ่าน 4538 ครั้ง)

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
ไปอ่านเจอสเปครถ March ใน นสพ ฐานฯครับ มีทั้ง Intelligent Key, Idle Stop, กระจกมองข้างพับเก็บอัตโนมัติเมื่อดับเครื่องยนต์, ระบบปรับอากาศแบบ Auto, ฯลฯ เลยสงสัยว่าถ้าสเปคแบบนี้ราคาคงไม่สี่แสนแหงๆและนี่เป็นสเปคส่งญี่ปุ่นหรือสเปคขายในเมืองไทยครับ  ;D

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
รอ nissan th ประกาศดีกว่าครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
น่าจะพอตั้งราคานั้นได้นะครับ อาจจะอยู่ที่ 5แสน เพราะภาษีเค้าต่ำนะครับ เลยอัด Options ได้เยอะ

แถมเค้าบังคับปริมาณการส่งออกอยู่แล้ว การผลิตชิ้นส่วนก็ต้องมากตามจำนวนการขาย คงกดต้นทุนได้เยอะอยู่ครับ

แถมเปิดเป็นเจ้าแรก แล้ว Nissan Shift ยุคใหม่ด้วย แร๊งคร๊าบบบบบบบบบบบ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สเป็กที่ว่า หลุดออกมา เมื่อไม่กี่สัปดาห์ที่แล้ว

และเราก็ได้รับมาเช่นเดียวกัน ครับ

แต่เรายังไม่ยืนยันอะไรให้ ว่าจริงเท็จแค่ไหน

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
ถ้า Nissan ไม่ได้คิดจะขายแต่รุ่นถูกๆ (รุ่นต่ำๆ ราคา 4 แสน +/-)

แต่อยากขายให้ได้กำไรต่อคัน เยอะขึ้น

รุ่นสูงๆ ที่ราคามันอาจจะเบียดๆ กับคลาส Vios/Yaris

มันก็ต้องใส่อะไรมาเต็มๆ บ้างสิ  ไม่งั้นก็คงไม่มีใครอยากซื้อเท่าไหร่

เพราะขนาดเครื่องยนต์ แค่ 3 สูบ 1.2 ลิตร จะว่าไปแล้ว

ก็มองว่า มันเป็นจุดอ่อนได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เราเชื่อว่าจะมีมุข ออพชั่นให้เลือกเพิ่มเติมมากกว่า
เพราะถ้าใส่หมดไม่มีกั๊กในรุ่น top เกรงว่าราคาจะสูงเกินความรู้สึกของผู้บริโภคนะฮะ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
แถมได้ก้อแถม ติดได้ก้อติดไปเหอะ ยอดขายได้พุ่งๆ หน่อย  เดี๋ยว โปรตอน แซงเอาไม่รู้นะ