ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo V40  (อ่าน 11591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
Volvo V40
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 09:55:57 »
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ทางVolvo จะมาทำตลาดในไทยไหมครับ ถ้ามานี่น่าจะเมื่อไรครับแล้วราคาแรงมะครับ

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
Re: Volvo V40
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:03:30 »
 ;D มาแล้ว และ ก็ ดับ ไปแล้วครับ เข้าไทยโดนตัดอ๊อปชั่นหมด เลยไม่มีคนสนใจแล้วครับ ช่วงแรกเห่อกันมาก ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่รอการมาของ วี๔๐ จนต้องยกเลิกโครงการไป

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:03:52 »
เข้าแน่นอนครับ ลอง search ดูในบอร์ดนี้ ก็น่าเจอราคากับ รายละเอียดนะครับ เคยมีสมาชิกมาแปะไว้
ผมเคยถามๆ เซล์ไว้ ตอนเจอในงานโชว์รถในห้าง เค้าเพิ่งโทรมาบอกว่า มีรถเข้ามาตุลา นะครับ  ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:05:12 »
เปิดตัวไปแล้ว รับจองไปแล้ว
ไปที่โชว์รูม ถามเซลล์ได้เลยครับ

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:12:13 »
ผมว่าไม่ดับนะแค่ยังไม่เห็นบนถนนครับผมว่าคุ้มครับราคานี้สวยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2013, 11:17:57 โดย burutrad »

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:46:00 »
ตอบจขกท.
มาแล้วครับ  ที่ยังไม่เห็นบนถนน เพราะตัวจริงๆยังมาไม่ถึง
คนที่จองไปเมื่อเมษา น่าจะได้ตุลานี้  จองตอนนี้ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้เมื่อไหร่ ตัวโชว์ยังไม่มีเลยครับ
ราคา ถ้าจำไม่ผิด ราวๆ 1.7 สำหรับตัว B และ ราวๆ 1.8 สำหรับตัว S
option ต่างกันตรงไหน ไปดู --> http://www.volvocars.com/th/all-cars/volvo-v40/Pages/default.aspx

เครื่องที่จะมาบ้านเราเป็น T5 2,000 cc 213แรงม้า (ตอนซะหน่อย จะได้ไม่ทะลุเพดานภาษี) เติม E-20 ได้

สั่งตอนนี้ รอนานไหม???  นานครับ แต่ไม่น่าแตกต่างจาก ที่คุณต้องรอ A-Class หรือ Countryman CKD เท่าไหร่หรอก

ผมว่า V40 เป็นรถที่ดี และคุ้มค่าน่ะครับ
ที่ว่าโดนตัด option หมดนี้ ผมว่า... หลักๆที่เห็นว่าหายก็ ไม่มีหลังคาแก้ว ที่เหลือก็มาเยอะอยู่น่ะ
ที่ตอนนี้มันดูไม่ hot ก็เพราะ 1. Volvo TH ไม่มีรถขึ้นโชว์รูม  2. Brand Volvo มันไม่ค่อยอยู่ในกระแสอ่ะครับ สู้ Bimmer และ MB ไม่ได้

รอดูตอนมีตัวเป็นๆขึ้นโชว์รูมก็ได้ครับ ผมว่าน่าจะได้เห็น กระแส Volvo มาเป็น second wave เลยล่ะ (หลังจาก S/V 60)   ;)

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:50:32 »
ผมว่าดับนะ ตัดoptionที่เป็นจุดขายออกเช่น Adaptive Cruise Control, หลังคากระจก, เครื่องเสียงชั้นดีDolby Surround(เพราะปรกติVolvoมีชื่อเรื่องเครื่องเสียงติดรถยนต์อยู่แล้ว แต่รุ่นใหม่ๆพี่ไทยเอารุ่นต่ำสุดมาใส่ให้  จีพีเอส ทีวี ลำโพงกลาง ตัดออก ทำให้เสียงห่วยมาก) แต่มีดีแค่เครื่องแรงในราคาที่ต่ำกว่าสองล้าน(เก็บเงินไว้บำรุงรักษาต่อด้วยนะครับ) และรุ่นนี้ยังไม่สามารถเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยได้นะครับ ไม่เหมือน Benz อย่าง CLA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2013, 11:57:04 โดย O_O »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:56:53 »
;D มาแล้ว และ ก็ ดับ ไปแล้วครับ เข้าไทยโดนตัดอ๊อปชั่นหมด เลยไม่มีคนสนใจแล้วครับ ช่วงแรกเห่อกันมาก ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่รอการมาของ วี๔๐ จนต้องยกเลิกโครงการไป

ผมว่าดับนะ ตัดoptionออกหมดเลยเช่น Adaptive Cruise Control, หลังคากระจก, เครื่องเสียงชั้นดีDolby Surround(แล้วเอารุ่นต่ำสุดมาใส่ให้ เผลอๆฟังได้แต่วิทยุ จีพีเอส ทีวี ดีวีดีตัดออก) แต่มีดีแค่เครื่องแรงในราคาที่ต่ำกว่าสองล้าน(เก็บเงินไว้บำรุงรักษาต่อด้วยนะครับ)
ฮาครับ :D เพื่อนผมจองไปตั้งแต่งานมอเตอโชวบอกชอบสวย ผมเลยถามแล้วรู้แล้วหรอการขับขี่เป็นยังไง โดนตัดอ๊อฟชั่นไรบ้าง มันก็บอกก็เหมือนรถที่โชวไง ผมหละขำ เถียงไปเถียงมาจนมันบอกเดี๋ยวมันจะคอยดูรถ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:59:19 »
ผมว่าไม่น่าดับนะ รถคุณภาพในราคาระดับนี้
เรื่อง option อาจจะมีผลบ้างถ้าไปเทียบกับเมืองนอก แต่ถ้าเทียบ option กับ A180 ผมว่ามันก็ไม่ได้ขี้เหร่นะ  ;D

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 12:01:19 »
จิงครับ ส่วนมากคนที่จองคือไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริง โดนบิดเบือนจากรถตัวที่Volvo Thailandเอามาโชว์ซึ่งอัดOptionมาเต็มที่ แต่คันจริงมันไม่ใช่อย่างนั้นเลย ทำไมVolvo Thailand ทำอย่างนี้ T.T อย่างน้อยก็ควรมีป้ายมาปิดที่รถว่าอุปกรณ์อาจแตกต่างกับคันที่โชว์จุดไหนบ้าง เพื่อให้ผู้บริโภครับทราบข้อมูลเบื้องต้นสำหรับลูกค้าที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ

ผมว่าดับนะ ตัดoptionออกหมดเลยเช่น Adaptive Cruise Control, หลังคากระจก, เครื่องเสียงชั้นดีDolby Surround(แล้วเอารุ่นต่ำสุดมาใส่ให้ เผลอๆฟังได้แต่วิทยุ จีพีเอส ทีวี ดีวีดีตัดออก) แต่มีดีแค่เครื่องแรงในราคาที่ต่ำกว่าสองล้าน(เก็บเงินไว้บำรุงรักษาต่อด้วยนะครับ)
ฮาครับ :D เพื่อนผมจองไปตั้งแต่งานมอเตอโชวบอกชอบสวย ผมเลยถามแล้วรู้แล้วหรอการขับขี่เป็นยังไง โดนตัดอ๊อฟชั่นไรบ้าง มันก็บอกก็เหมือนรถที่โชวไง ผมหละขำ เถียงไปเถียงมาจนมันบอกเดี๋ยวมันจะคอยดูรถ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 13:06:19 »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ฟังดูมี2กระแสว่าคุ้มกะไม่คุ้มและก็ไม่รู้ว่าตัวจริงที่เข้าไทยโดนตัดอะไรไปบ้าง
ผมว่าก็อาจจะต้องรอดูเดือนตุลาคมถ้ามีรถเข้ามาแล้วคงได้รู้ แต่ที่แน่ๆราคาประมาณนี้ได้เครื่องแรงขนาดนี้ก็โอนะ

แต่ไม่แน่ใจเรื่องฟรีค่าบำรุงรักษาเหมือนของBMW มีรึเปล่า

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 13:36:28 »
จิงครับ ส่วนมากคนที่จองคือไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริง โดนบิดเบือนจากรถตัวที่Volvo Thailandเอามาโชว์ซึ่งอัดOptionมาเต็มที่ แต่คันจริงมันไม่ใช่อย่างนั้นเลย ทำไมVolvo Thailand ทำอย่างนี้ T.T อย่างน้อยก็ควรมีป้ายมาปิดที่รถว่าอุปกรณ์อาจแตกต่างกับคันที่โชว์จุดไหนบ้าง เพื่อให้ผู้บริโภครับทราบข้อมูลเบื้องต้นสำหรับลูกค้าที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ

MBTH ก็ใช่ย่อยครับ A class รถโชว์ตอนเปิดตัวก็อัด option มาซะล้น แต่รถขายจริงโล้นเลี่ยน คนจะจองเซ็งไปตามๆกัน

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 13:49:58 »
ไปที่เวบ volvo thailand

รายละเอียดตามนี้ ครับ

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 13:50:31 »
รายละเอียดต่อ

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 14:10:03 »
ผมว่า V40 น่าสนใจนะครับ ตอนนี้เลือกไม่ได้ระหว่าง V40, A180, 1 Series ว่าจะเอาอะไรดี เลยรอดูตัวจริงก่อน (จะให้น้องสาวที่กำลังจะเรียนจบกลับมาเอาตัวไหนดี)

ว่าแต่จากรูปที่แปะคุณสมบัติไว้ V40 นี่มันเหมือน Ford Focus รุ่นอเมริกาน่าดูเลย ถ้าตัดหัวออกเขียนว่าโฟกัสนี่หลงเชื่อได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ pamoch88

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 14:27:03 »
 :D ผมหาอ่านในเวปต่างๆ คือ ช่างของ วอลโว่ ซ่อมวอลโว่ไม่เก่ง ซ่อมไม่หาย
รถป้ายแดงเครื่องเสีย ไม่เปลี่ยนให้ อะไรอีกหลายๆอย่างจนกลัว ไม่กล้าซื้อแบรนด์นี้เลย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 14:29:18 »
ผมว่า V40 น่าสนใจนะครับ ตอนนี้เลือกไม่ได้ระหว่าง V40, A180, 1 Series ว่าจะเอาอะไรดี เลยรอดูตัวจริงก่อน (จะให้น้องสาวที่กำลังจะเรียนจบกลับมาเอาตัวไหนดี)

ว่าแต่จากรูปที่แปะคุณสมบัติไว้ V40 นี่มันเหมือน Ford Focus รุ่นอเมริกาน่าดูเลย ถ้าตัดหัวออกเขียนว่าโฟกัสนี่หลงเชื่อได้เลยทีเดียว
ให้ผู้หญิง v40 แหละครับ ความปลอดภัยสูงสุดแล้ว

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 14:53:10 »
เท่าที่ได้ศึกษามาบ้างก่อนที่จะไปจองไว้ที่งาน Motor Show ถ้าไม่นับตัว(B)-ที่ option เหี้ยนเตียนจริงๆแล้ว สำหรับตัว(S) ที่หายไปน่าจะมี
Pedestrian Detection with full auto brake
Pedestrian Airbag
Adaptive Cruise Control
panoramic roof
navigator
rear camera
นอกนั้นเหมือนจะอยู่ครบนะ สำหรับผมเก็แค่สียดายนิดหน่อยที่ตัด panoramic roof ออก
แต่หลักๆจริงที่ทำให้ลังเลและกลัวๆบ้างก่อนจะจองไม่ใช่ option พวกนี้ แต่เป็นเกียร์ที่ไม่รู้ว่าจะพังตอนไหน
ก็ได้แต่หวังว่า เกียร์ Geartronic เก่าอย่างนี้คงได้ถูกปรับแก้ไขให้ดีขึ้นแล้ว

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 14:58:33 »
ถ้าเปรียบเทียบ V40 กับ Golf Gti ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

V40 พอจะวิ่งตาม Golf ทันหรือเปล่า

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 15:13:47 »
ที่ดูจากoptionที่ให้มาในรุ่นSก็ถือว่าใช้ได้เลย แต่เสียดายไม่มีให้test drive

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 15:16:08 »
เรื่องซ่อมผมว่าถ้าไม่เกิน5ปีก็ไม่น่ามีปัญหาน่าจะอยู่ในประกันแต่หลังจากนั้นก็น่ากังวล แถมราคาขายต่อเห็นว่ายี่ห้อนี้ลงมาก

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 15:40:42 »
ผมว่าดับนะ ตัดoptionที่เป็นจุดขายออกเช่น Adaptive Cruise Control, หลังคากระจก, เครื่องเสียงชั้นดีDolby Surround(เพราะปรกติVolvoมีชื่อเรื่องเครื่องเสียงติดรถยนต์อยู่แล้ว แต่รุ่นใหม่ๆพี่ไทยเอารุ่นต่ำสุดมาใส่ให้  จีพีเอส ทีวี ลำโพงกลาง ตัดออก ทำให้เสียงห่วยมาก) แต่มีดีแค่เครื่องแรงในราคาที่ต่ำกว่าสองล้าน(เก็บเงินไว้บำรุงรักษาต่อด้วยนะครับ) และรุ่นนี้ยังไม่สามารถเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยได้นะครับ ไม่เหมือน Benz อย่าง CLA

ใครที่บอกโดนตัดออฟชั่นลองเอาโบชัวร์มากาง(อย่างไม่มีอคติ)แล้วจะรู้เองครับว่ามันคุ้มแค่ไหนอย่าลืมว่าราคาแค่ล้านแปดนะครับ ถ้าจะเอาออฟชั่นครบราคาขยับไปสองล้านกว่าคนก็ด่าอยู่ดี คุณไปดู Benz A หรือ BMW Series 1 ก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่
เพื่อนผมไปดู A 250 ใส่ออฟชั่นนู่นนี่ราคาขยับไปซะเกือบสองล้านเจ็ด
เรื่องเครื่องเสียงเขาไม่ได้เอารุ่นต่ำสุดมาให้นะครับมันเป็นรุ่นเกือบท๊อปด้วยซ้ำไม่ทราบไปลองฟังที่ไหนมา ทั้งที่รถจริงก็ยังไม่มี

ผมว่าตอบกระทู้อย่าเอาตามกระแสครับ ควรจะดูข้อมูลให้แน่ชัดก่อนน่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ kimberry

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 16:29:58 »
ถ้าเปรียบเทียบ V40 กับ Golf Gti ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

V40 พอจะวิ่งตาม Golf ทันหรือเปล่า

เรื่องอัตราเร่งคงยังตอบไม่ได้ครับ
แต่เรื่องความสวยงาม ภายนอกผมว่า V40 กินขาด หน้าจอความเร็วสวยมาก
แต่ตกแต่งภายใน V40 ผมว่าพลาสติกไปหน่อย

โดยส่วนตัวผมมั่นใจศูนย์ Volvo มากกว่าครับ น่าเล่นกว่า Golf

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 22:17:25 »
อ่านจากโบรชัวร์จากท่านข้างบน option ยังเหนือกว่า e class ซะอีก แล้วบางท่านบอกว่าตัด option ซะเหี้ยน ตกลงใคร งง กันนิ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 22:23:47 »

ใครที่บอกโดนตัดออฟชั่นลองเอาโบชัวร์มากาง(อย่างไม่มีอคติ)แล้วจะรู้เองครับว่ามันคุ้มแค่ไหนอย่าลืมว่าราคาแค่ล้านแปดนะครับ ถ้าจะเอาออฟชั่นครบราคาขยับไปสองล้านกว่าคนก็ด่าอยู่ดี คุณไปดู Benz A หรือ BMW Series 1 ก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่
เพื่อนผมไปดู A 250 ใส่ออฟชั่นนู่นนี่ราคาขยับไปซะเกือบสองล้านเจ็ด
เรื่องเครื่องเสียงเขาไม่ได้เอารุ่นต่ำสุดมาให้นะครับมันเป็นรุ่นเกือบท๊อปด้วยซ้ำไม่ทราบไปลองฟังที่ไหนมา ทั้งที่รถจริงก็ยังไม่มี

ผมว่าตอบกระทู้อย่าเอาตามกระแสครับ ควรจะดูข้อมูลให้แน่ชัดก่อนน่าจะดีกว่า

เห็นด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ PorrMacKenna

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 22:25:56 »
ถูกกว่า แรงกว่า S60B

ถ้าดันใส่ Adaptive Cruise Control มาด้วย

คนที่ซื้อ S60B จะเป็นคนกลุ่มไหนล่ะครับ  ;D

ส่วนตัว City Safety (เบรคเองที่ความเร็วต่ำ) ก็ช่วยให้ชีวิตสะดวกขึ้นเยอะแล้วนะครับ

แต่จริงๆ ถ้ามีรุ่นที่ใส่ ACC กับหลังคาแก้วมา แล้วบวกอีก 2.5 แสนเป็น option น่าจะมันส์

เอ๊ะ แล้ว S60S จะทำไงเนี่ย 555

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 01:21:49 »
ถูกกว่า แรงกว่า S60B

ถ้าดันใส่ Adaptive Cruise Control มาด้วย

คนที่ซื้อ S60B จะเป็นคนกลุ่มไหนล่ะครับ  ;D

ส่วนตัว City Safety (เบรคเองที่ความเร็วต่ำ) ก็ช่วยให้ชีวิตสะดวกขึ้นเยอะแล้วนะครับ

แต่จริงๆ ถ้ามีรุ่นที่ใส่ ACC กับหลังคาแก้วมา แล้วบวกอีก 2.5 แสนเป็น option น่าจะมันส์

เอ๊ะ แล้ว S60S จะทำไงเนี่ย 555
city safety มันเบรคหยุดหัวทิ่มเลยนะครับ เพราะไม่มีเรด้าค่อยๆเบรค

ผมว่ารุ่นท๊อบอัดอ๊อฟชั่นมาเต็มแล้วราคาเท่าS60 Sคนก็ซื้อนะ คนงบถึงมีไม่ใช่น้อยๆดูจากเบนซ์บีเอมว่าเกลื่อนถนนขนาดไหน ส่วนรุ่นต่ำกว่าจะตัดอ๊อฟชั่นแค่ไหนก็ตัดไปให้ราคาเท่าเดิม1.8 ผมว่าน่าจะขายออกเยอะกว่านี้มากๆ แย่งลูกค้าเบนซ์บีเอมได้บาน เพราะต่อให้คนทั่วไปเห็นแบรนต่ำกว่าแต่อ๊อฟชั่นสูงลิปลับ ความสะดวกสบายความปลอดภัยมหาศาล :D

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:12:36 »
ผมว่าดับนะ ตัดoptionที่เป็นจุดขายออกเช่น Adaptive Cruise Control, หลังคากระจก, เครื่องเสียงชั้นดีDolby Surround(เพราะปรกติVolvoมีชื่อเรื่องเครื่องเสียงติดรถยนต์อยู่แล้ว แต่รุ่นใหม่ๆพี่ไทยเอารุ่นต่ำสุดมาใส่ให้  จีพีเอส ทีวี ลำโพงกลาง ตัดออก ทำให้เสียงห่วยมาก) แต่มีดีแค่เครื่องแรงในราคาที่ต่ำกว่าสองล้าน(เก็บเงินไว้บำรุงรักษาต่อด้วยนะครับ) และรุ่นนี้ยังไม่สามารถเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยได้นะครับ ไม่เหมือน Benz อย่าง CLA

เครื่องเสียงหากซื้อรุ่นBจะเอารุ่นต่ำสุดมาให้เลยครับ  ส่วนรุ่นSคือรุ่นรองต่ำสุด ส่วนเครื่องเสียงที่วอลโว่ไทยใส่เข้ามารุ่นท๊อปจะอยู่ในวอลโว่ S80 T4 คุณไปลองฟังดูได้ ซึ่งตอนแรกก็ไม่ใช่เครื่องเสียงรุ่นท๊อปนี้หรอ แต่พอเห็นว่าS80ใกล้ตกรุ่นขายไม่ออก ก็อัดoptionมาเต็มเลยแล้วทำไมไม่ใส่มาแต่แรกละครับผู้บริหารวอลโว่ไทยแลนด์ทั้งSun roof เรด้าช่วยเบรก เครื่องเสียงใส่ลำโพงมาครบเลย(ลองดูได้หากไม่ใช่เครื่องเสียงรุ่นท๊อป ตะแกรงที่อยู่หน้ารถตกกลางจะกลวง ไม่มีดอกลำโพงข้างใน)แล้วถามว่าราคามันหนีกว่าตอนแรกมากไม่ ตอบเลยว่าไม่มาก และอีกอย่างรุ่นV40มีสองรุ่นย่อยBกับS หากวอลโว่ตั้งใจทำตลาดจริงคุณก็สามารถใส่optionเต็มให้กับรุ่นSได้เลย ผมเชื่อว่ามันก็เป็นทางเลือกให้ผู้บริโภคสำหรับคนชอบoptionแน่นๆ และมีเงินซื้อจริง(ซ่อมจริง : P) ส่วนลูกค้าที่ต้องการราคาถูกก็ไปซื้อรุ่นBที่ไม่ต้องอัดoptionมามากแต่เน้นราคาเป็นหลัก
ส่วน Benz A250 คันขายจริงไม่ถึงสองล้านเจ็ด แต่อย่างน้อยเพื่อนคุณสามารถเลือกoptionใส่เพิ่มได้ ซึ่งผิดกับวอลโว่ที่จับมือมัดลูกค้าให้ซื้อตามที่จัดoptionให้ ฉะนั้นหากลูกค้าต้องการหลังคาแก้วใส่V40ก็ไม่มีโอกาสซื้อได้เลย ซึ่งผิดกับBenz A classที่มีทางเลือก

มีใครเห็นด้วยบ้างครับ? หรือผมบ้าOptionอยู่คนเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2013, 09:46:13 โดย O_O »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:41:25 »
ราคาต่างกันเกือบล้านนะท่าน

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:58:38 »
เออ ... พูดถึงเรื่องเครื่องเสียง อันนี้ผมก็หูไม่ทอง ขับรถก็ฟังแต่วิทยุช่องข่าวอ่ะน่ะครับ :P

ว่าแต่ในเมืองไทยรถราคาต่ำ 2 ล้านนี้มียี่ห้อไหน อัดเครื่องเสียงตัว top มาให้บ้างอ่ะครับ?
เท่าที่นึกออกก็
Prius กะ Camry ใส่ JBL มาให้
CX-5 ที่จะมาอาจจะได้ BOSE