ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดเลื่อนเปิดตัว Fortuner Big MC 2011 ตกลงว่าปีนี้หรือปีหน้าครับ  (อ่าน 5746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
บางกระแสก็บอกว่า ปลายปีนี้ เพราะซึนามิเลยเลื่อนจากเดิมไปเป็นปลายปี

บางกระแสก็บอกว่า เลื่อนจากกำหนดเดิมไปเป็นช่วง กรกฏา-สิงหา

บางกระแสก็บอกว่า ตอนนี้โตโยต้าหาผู้ผลิตชิ้นส่วนได้แล้ว ไม่เลื่อนแล้ว

บางกระแสก็บอกว่า ผลจากซึนามิ ทำให้เลื่อนเปิดตัวไปเป็นปีหน้า[2012] แล้ว

อยากทราบว่าข่าวลือไหนพอจะเป็นความจริงได้บ้างครับ ผมไม่เชื่อทั้งหมดแน่ๆ ที่น่าเชื่อและพี่สมาชิกที่นี่หลายคนคาดการณ์ไว้

คือประมาณปลายปี ผมว่ามันก็เป็นไปได้สูง แต่เพิ่งได้ยินมาอีกว่า เลื่อนไปเป็นปีหน้าแล้ว ก็เลยไม่รู้ว่าความจริงเป็นยังไง

มีใครพอทราบไหมครับ  :)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ข่าวล่าสุด Toyota ประกาศว่าพร้อมเดินเครื่องผลิตรถในวันที่ 23 พ.ค. นี้

แต่ความจริงเราก็ต้องดูกันต่อไปครับ อาจจะไม่เลวร้ายอย่างที่คิด มั้งนะ

ออฟไลน์ delete

ข่าวล่าสุด Toyota ประกาศว่าพร้อมเดินเครื่องผลิตรถในวันที่ 23 พ.ค. นี้

แต่ความจริงเราก็ต้องดูกันต่อไปครับ อาจจะไม่เลวร้ายอย่างที่คิด มั้งนะ

คุณHomy ครับ มีข่าวของค่ายอื่นไหมครับ โดยเฉพาะฮอนด้า

Honda ยังไม่ประกาศนะครับ ดังนั้น จึงต้องรอคอยกันต่อไป

แต่ลึก ๆ ผมว่าสถานการณ์ไม่น่าจะกลับมาดีได้ใน 1 เดือนครับ

ออฟไลน์ numtik2005

ได้ยินคลับ vigo เค้าพูดมาแบบนี้เหมือนกันครับ อย่างว่าเนาะ บริษัทระดับโลกแบบนี้ขืนปล่อยให้หยุดการผลิตนานขนาดปลายปี มันจะไม่เหลืออะไรเอา

ออฟไลน์ Nuttie

อันนี้หมายถึง vigo fortuner ตัวใหม่ หรือ รวมๆครับ

รวม ๆ ครับ

ออฟไลน์ Tan Int

หน้าตาประมาณนี้รึเปล่าครับ...

เหมือนๆ Land cruiser VX200 เลย..
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมก็ติดตามข่าวอยู่เหมือนกันครับ เพราะคุณป้ามีโครงการจะออกรถ 7 ที่นั่งขึ้นไป
เลยมีเจ้าตัวนี้เป็นตัวเลือกด้วย :D

ออฟไลน์ WTF

รออยู่เหมือนกัน แอบเซ็ง กะว่าภายในปี2ปีนี้ ถ้าไม่มี MPV ดีๆออกมา ก็กะว่าจะออก new fortuner นี่แหละ เผื่อน้ำท่วมด้วย

ออฟไลน์ TnP_PKt

จริงๆผมไม่อยากให้โครงการนี้ MC นะครับ เพราะเพิ่งจองอินโนว่าไปตอนเม.ย.(อินรวมอยู่ในโครงการ MC ด้วยนะครับ)
แต่ถึง MC ผมก็ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ ซื้อรถอยู่ที่เราพอใจครับ พอใจเงื่อนไข ตัวรถก็ซื้อครับ อย่าคิดอะไรมากครับ