ผู้เขียน หัวข้อ: }>- รู้จริงป่ะ ? : ลองเดาดูว่ารถคันนี้ยี่ห้ออะไร -<{  (อ่าน 6738 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ขอเสนอภาพนี้ครับ

ลองเดาดูว่ามันคืออะไร และอยู่ในรถรุ่นอะไร ?

ใบ้ให้ว่า รถรุ่นนี้อยู่ในบทความของ HLM แล้ว ลองถามทดสอบดูเฉยๆว่าจะมีใครเคยเข้าไปอ่านมั้ย อิอิ....

เดี่ยวพรุ่งนี้มาเฉลยครับ

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
เกียร์Teletouchแบบนี้ตอบเลยว่าEDSEL

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ขอเดาว่า Ford Edsel ครับ ;)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
สุดยอด รู้กันได้ไงอ่ะ *0*

ผมเริ่มไม่ถูกเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ArmMoTo

เห็นปุ๊บ...รู้ปั๊บเลย (ว่าไม่รู้  :D)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Edsel เป็นแบรนด์ของตัวเองเลยครับ ไม่ใช่ Ford Edsel

เหมือนกับ Lincoln, Mercury

ถ้าผมขับ สงสัยต้อง overhaul เกียร์ทุกครั้งที่ออกจากบ้าน เพราะผมชอบทุบแตร 555 ไปทุบ P คงจบเห่แน่นอนครับ

ผมก็ไม่รู้นะเนี่ย เพราะจำได้ว่ารถที่เปลี่ยนเกียร์บนพวงมาลัยได้ มีหลายรุ่นเหมือนกัน คนที่ตอบได้ที่เทพมากเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 03:41:46 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Sammy_

ผมเห็นแล้วงง มันคืออะไร ???

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ว่าที่ชะตากรรม Yaris,Brio บ้านเราในอดีต
(แต่อาการโคม่า)

EDSEL นั่นเอง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kimmeng21

มันก็คือปุ่มกดเกียร์ไงคับ(ผมเรียกแบบนี้น่ะ)

กดที่พวกมาลัยเอาไม่ใช้คันโยกเกียร์

คล้ายๆแบบของ Prius ตามรูปเนี่ยคับ

เครดิตรูปของ racing-up.net
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ valent

ดูเผินๆ ไม่ได้ดูตัวอักษร
นึกว่าล้อรถซะอีก 5 5 5

;D ;D ;D ;D
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

edsel
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ prai

มันก็คือปุ่มกดเกียร์ไงคับ(ผมเรียกแบบนี้น่ะ)

กดที่พวกมาลัยเอาไม่ใช้คันโยกเกียร์

คล้ายๆแบบของ Prius ตามรูปเนี่ยคับ

เครดิตรูปของ racing-up.net
ชอบครับ คนคิดไอเดียดีมาก  :) :)

ออฟไลน์ Arado_kung

edsel แน่นอนล้านเปอร์เซนต์

ออฟไลน์ kan.kom

ตูนึกว่าพาลลาเดียมที่เป็นแหล่งพลังงานของโทนี่ สตาร์ก พระเอกเรื่อง Iron man ซะอีก

Chariot

เฉลยครับ มันคือ Teletouch ระบบเกียร์ที่แกนพวงมาลัย ใช้กดปุ่มเอาตามตัวอักษร

สมัยนั้นถือเป็นของใหม่มาก ไม่เคยมีมาก่อน แต่นั่นก็เป็นปัญหามากเช่นกัน เนื่องจากบางคันมีปัญหากดปุ่มแล้วไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์

ในเมื่อรถราคาแพงหูฉี่ แต่กลับมีปัญหาเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ รวมกับปัญหาอื่นๆอีก ก็ทำให้ยอดขาย Edsel ฮวบๆลงอย่างรวดเร็ว

และนี่คือโฉมหน้าของ Edsel แบรนด์รถหรูของฟอร์ด ที่มาเร็วไปเร็วที่สุดในประวัติศาสตร์รถยนต์

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเดากันนะครับ แล้วพบกันใหม่  ;)

keanetona

มีใครว่ากระจังหน้าของ Edsel มันเหมือนโถฉี่บ้างครับ

ออฟไลน์ hutzero

เป็นปุ่มแบบนี้ก็น่ากลัวเหมือนกันนะ  เคยกดปุ่มบนมือถือจนพังกดไม่ติดก็แค่โทรออกไม่ได้
ถ้าเป็นปุ่มเกียร์เสียคงลำบากมาก  ในหลายกรณีที่กำลังขับอยู่ 

ออฟไลน์ NOTTO

เป็นปุ่มแบบนี้ก็น่ากลัวเหมือนกันนะ  เคยกดปุ่มบนมือถือจนพังกดไม่ติดก็แค่โทรออกไม่ได้
ถ้าเป็นปุ่มเกียร์เสียคงลำบากมาก  ในหลายกรณีที่กำลังขับอยู่ 
รถเมล์ยูโรก็เป็นปุ่มนะครับ อิอิ แต่ไม่สวยเท่านี้

ออฟไลน์ chaiz

ตูนึกว่าพาลลาเดียมที่เป็นแหล่งพลังงานของโทนี่ สตาร์ก พระเอกเรื่อง Iron man ซะอีก

ฮ่าๆๆ คิดเหมือนผมเลยครับ