ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 1-1.2 ล้านบาท หารถมือสอง ยุโรป งบซ่อม ปรับปรุง 1แสน ครับ  (อ่าน 7310 ครั้ง)

ออฟไลน์ AU1441

• Jr. Member
  • **
  • BMW = Bring Me Women
ที่ผม ดูไว้มี BMW E90 LCI 318i,320i,320D อยู่ในงบ ปกติใช้แต่รถยุโรปครับ เคยใช้ BMW E36,Benz C200 kom w203 สาเหตุที่เปลี่ยนรถ อยากได้รถที่ทันสมัยหน่อย ดูวัยรุ่น แล้วกดสนุก
รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ดูวัยรุ่น กดสนุก  Golf GTI ,Scirocco เลยครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Highway Star

e90ก็ได้ครับ ไม่320iก็320d หรือหา325i,330iก็ได้ครับถ้าจ่ายน้ำมันไหว 318iอืดไปหน่อยไม่สมกับเป็นรถยุโรป

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
Golf GTI  ปี 2007 , Scirocco อีกเสียงครับ  แล้วงบปรับปรุงอีก 1 แสนก็ไปจูนกล่อง อิอิ   ;D ;D ;D

C.kritsada

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตัวดีเซลลงมาขนาดนั้นแล้วหรือครับ ถ้ามีก็เอาเถอะ
อืดไปหน่อยไม่สมกับเป็นรถยุโรป
คือว่าถ้ามาจากทวีปนี้ต้องแรงทุกคัน? มันก็ไม่ใช่ครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

ที่ผม ดูไว้มี BMW E90 LCI 318i,320i,320D อยู่ในงบ ปกติใช้แต่รถยุโรปครับ เคยใช้ BMW E36,Benz C200 kom w203 สาเหตุที่เปลี่ยนรถ อยากได้รถที่ทันสมัยหน่อย ดูวัยรุ่น แล้วกดสนุก

V40 ราคามือสอง ก็อยู่ราวๆนี้นะครับ    ปี 2012  เลย  มีเรดาห์ เบรคเองด้วย
หรือไม่ก้อ Scirocco   มือสองปี 2012 ก็เหลือราคาประมาณนี้

ผมว่าถ้าจะเล่น Bmw  ไม่มอง ไป Bmw E60 ดูครับ มือสอง  ปี 05-08 อยู่ในงบนะ
แถมได้คันใหญ่กว่า ขนาดเท่า แคมรี่

เห็น E60 คันนึงประกาศขาย ผ่านเวป  แต่งล้อ แม๊ก  สเกิตร์  ชุด m5 ผมว่า สวยดูดี ทันสมัย นะครับ
กับอีกคันของ สมาชิกท่านนึงในเวป E60 สีขาว ที่โพสในเวปเรา   คันนั้นก็แต่งสวยนะครับ
ดูทันสมัย วัยรุ่นๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2014, 20:02:15 โดย reyeshenry »

PKS8

• บุคคลทั่วไป
E60 ปี 04-05 แสนเดียวเอาไม่อยู่นะครับ

ลองดู E90 320d น่าจะซ่อมอยู่ในงบกว่า

• **

V40 ราคามือสอง ก็อยู่ราวๆนี้นะครับ    ปี 2012  เลย  มีเรดาห์ เบรคเองด้วย
หรือไม่ก้อ Scirocco   มือสองปี 2012 ก็เหลือราคาประมาณนี้

ผมว่าถ้าจะเล่น Bmw  ไม่มอง ไป Bmw E60 ดูครับ มือสอง  ปี 05-08 อยู่ในงบนะ
แถมได้คันใหญ่กว่า ขนาดเท่า แคมรี่

เห็น E60 คันนึงประกาศขาย ผ่านเวป  แต่งล้อ แม๊ก  สเกิตร์  ชุด m5 ผมว่า สวยดูดี ทันสมัย นะครับ
กับอีกคันของ สมาชิกท่านนึงในเวป E60 สีขาว ที่โพสในเวปเรา   คันนั้นก็แต่งสวยนะครับ
ดูทันสมัย วัยรุ่นๆ

อยู่ในตัวเลือกอยู่เหมือนกันครับผม E60 วันนี้เห็น E60 LCI 320d สวยเหมือนกัน ไฟท้ายปีกผีเสื้อ แต่ต้องขยายงบหน่อย

ออฟไลน์ prai

ถ้าเลือก BMW หรือ Mercedes
ผมคิดว่า งบซ่อม 1 แสนบาทคงไม่พอนะครับ
ถ้าเลือก 2 แบรนด์นี้ ผมคิดว่าควรเลือกราคารถที่ไม่เกิน 1-1.1 ล้าน ส่วนอีก 2-3 แสนกันไว้เผื่อเหลือเผื่อขาด

อีกรุ่นที่น่าสนใจ แต่ฝั่งพรีเมี่ยมญี่ปุ่นคือ Lexus IS250 น่าจะหาได้ในราคา 1.2 ล้าน เครื่องยนต์กลไกไม่ได้ไฮเทคโนโลยีมากหนัก น่าจะลดความกังวลได้ส่วนหนึ่ง

ออฟไลน์ jumpon77

Lexus IS250 ครับยังไงพอครับถ้าเอาดีเชลต้องไปเอาBMW 520D E60 ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

• **
Lexus น่าสนใจมากครับ ไม่ทราบว่า สมรรถนะ เป็นยังไง อัตราดื่มน้ำมัน โล/ลิตร แล้วเรื่อง ราคาขายต่อ ผมเป็นคนค่อนข้างเบื่อไวครับ 2-3 ปีเปลี่ยนรถบ่อย เลยเป็นสาเหตุที่ใช้แต่รถ มือ 2

ออฟไลน์ Ruksadindan

Lexus น่าสนใจมากครับ ไม่ทราบว่า สมรรถนะ เป็นยังไง อัตราดื่มน้ำมัน โล/ลิตร แล้วเรื่อง ราคาขายต่อ ผมเป็นคนค่อนข้างเบื่อไวครับ 2-3 ปีเปลี่ยนรถบ่อย เลยเป็นสาเหตุที่ใช้แต่รถ มือ 2
Lexus มาจาก Asia นะครับ ไม่ใช่ Europe ยังไงก็ถือว่าเด่นเรื่องความหรูหรา กับสมรรถนะที่เชื่อถือได้ของกลุ่มเครื่อง V6 แต่ก็กินน้ำมันนิดนึงครับ ราคาซื้อมาน่าจะลงมาพอสมควร ขายต่อไม่เจ็บมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทันสมัย วัยรุ่น กดสนุก

Scirocco ตอบโจทย์เป๊ะๆ

• **
ไม่มีใครเชียร์ E90 LCI เลย อยากทราบรถมันมีปัญหาไรมั้ย ครับ

ออฟไลน์ kibrain

• **
รถราคาป้ายแดง 3-4 ล้าน จะให้ซ่อมหลัก ร้อยหลักพัน มันไม่มีหรอกน่ะครับ

ยิ่งคุณเคยใช้พวก 36 มาด้วยก็น่าจะรู้ๆกันอยุ่ว่า bmw ต้องซ่อมถึงเท่านั้น ถึงจะจบ ฉะนั้นผมว่างบ 1 แสน ไม่น่าจะพอ

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
ยิ่งคุณเคยใช้พวก 36 มาด้วยก็น่าจะรู้ๆกันอยุ่ว่า bmw ต้องซ่อมถึงเท่านั้น ถึงจะจบ ฉะนั้นผมว่างบ 1 แสน ไม่น่าจะพอ

================== >>>>>

ใช่ครับเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลย งบซ่อมน้อยไปครับ
อีกอย่างซ่อมศูนย์แพงกว่าแต่ชัวร์นะครับ
พูดตรงๆ ไปเล่น D segment ใหม่ๆเถอะครับ สบายใจกว่าเยอะเลย
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ nimnim_thailand

ไปลองดู is250 ก่อนเถอะครับ ได้ขับแล้วจะติดใจ นุ่มนวล เงียบกริบ แถมเครื่องเสียง เพราะๆฟังสบายๆ
เดิมๆอัตราเร่ง ก็น่าพอใจ ลื่นๆไหลๆ กลุ่มวัยรุ่น ลูกคนมีเงินเขาซื้อไป แปลงเป็น is-f หล่อสุดๆ จูนกล่องใบเดียว เครื่องไม่ต้องทำอะไรเลย 0-100 แค่ 4.3 วิ
แถมศูนย์บริการ เรียกได้ว่า เป็นอันดับ 1 ของเมืองไทยเลยก็ได้
เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ไม่จุกจิกเหมือนยุโรปด้วย

ราคาตอนนี้ น่าคบหาสุดๆเมื่อเทียบกับคุณภาพรถที่ได้ ไม่ต้องเอา D segment ใหม่ๆมาเทียบ คุณภาพยังห่างไกลจากตัวนี้เยอะ เทียบแค่เบาะ หนังที่ใช้ก็คนละเกรดแล้ว
งานinterior ปราณีต ไม่ก๊องแก๊ง เหมือน  D segment

ออฟไลน์ oryor

งบซ่อมปรับปรุง 100,000 บาท เหลือเฟือเลยครับ

เลือกคันที่สภาพดีๆเลขไมล์น้อยๆ 4-6 หมื่น อายุรถไม่เกิน 5 ปี กำลังดี
ยังไม่ถึงเวลาที่จะต้องซ่อมใหญ่

• **
จากที่เคยใช้รถยุโรปมานะครับ ซ่อมเยอะสุด ไม่เกิน 4หมื่นบาท ไม่รุ้เพราะดวงดีหรืออย่างไร สาเหตุที่ขายไปเพราะ เบื่อ อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

ใช่ครับเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลย งบซ่อมน้อยไปครับ
อีกอย่างซ่อมศูนย์แพงกว่าแต่ชัวร์นะครับ
พูดตรงๆ ไปเล่น D segment ใหม่ๆเถอะครับ สบายใจกว่าเยอะเลย
ใช้ e36 e34 ซ่อมครบจบ แต่ไม่มากนัก หนักไปทาง แต่ง ซะมากกว่า อะไรเก่า ใหม่ หาง่าย  ที่สำคัญ หาอู่นอก
ประจำดีๆ สักอู่ สองอู่  1แสน ผมว่า พอครับ แต่ ทั้งนี้ ต้องดูรถที่ได้มาด้วยว่า ช้ำมา มาก น้อยแค่ไหน เจ้าของเดิม
ดูแล มาดีไหม  ถ้าได้มาสภาพดีๆ ส่วนใหญ่จบ แต่จะหนักไปทางแต่งซะมากกว่า  ตัดสินใจ เล็ง E60 แต่ปัญหามันอยู่ที่
หาอู่นอก ในจังหวัด ที่อยู่ ไม่มี เลยตัดใจ หันไป คบ D segment ใหม่  ส่วนตัวมองว่า มีเวลา มีอู่นอก e60 ครับ

• **

ใช้ e36 e34 ซ่อมครบจบ แต่ไม่มากนัก หนักไปทาง แต่ง ซะมากกว่า อะไรเก่า ใหม่ หาง่าย  ที่สำคัญ หาอู่นอก
ประจำดีๆ สักอู่ สองอู่  1แสน ผมว่า พอครับ แต่ ทั้งนี้ ต้องดูรถที่ได้มาด้วยว่า ช้ำมา มาก น้อยแค่ไหน เจ้าของเดิม
ดูแล มาดีไหม  ถ้าได้มาสภาพดีๆ ส่วนใหญ่จบ แต่จะหนักไปทางแต่งซะมากกว่า  ตัดสินใจ เล็ง E60 แต่ปัญหามันอยู่ที่
หาอู่นอก ในจังหวัด ที่อยู่ ไม่มี เลยตัดใจ หันไป คบ D segment ใหม่  ส่วนตัวมองว่า มีเวลา มีอู่นอก e60 ครับ
เล๊ง E90 lci แต่ทำไมมีแต่คนเชียร์ E60 น้อ ฮ่าๆ อยากทราบ ข้อดี ข้อเสีย ครับผม

ออฟไลน์ HYDE--

จะ E60 หรือ E90 LCI ก็น่าใช้ทั้งสองตัวครับ แนะนำเล่นตัว M sport เลย อย่าง 320d E90 รถ อายุ 2-3 ปี
ราคาเหลือล้านต้นๆ ผมว่าก็น่าสนนะ ถ้าหาสภาพดีๆได้ ไม่น่าจะซ่อมเกินแสน

คำถามต่อมาคือ แล้วถ้ามันเกินขึ้นมา จะเดือดร้อนรึป่าวครับ ถ้าไม่ ก็จัดเลยครับ
เพราะ E60 ปี 2007 ผม เคยซ่อมใหญ่ 1 ครั้ง ก็โดนไป 7 หมื่นบาท

• **
จะ E60 หรือ E90 LCI ก็น่าใช้ทั้งสองตัวครับ แนะนำเล่นตัว M sport เลย อย่าง 320d E90 รถ อายุ 2-3 ปี
ราคาเหลือล้านต้นๆ ผมว่าก็น่าสนนะ ถ้าหาสภาพดีๆได้ ไม่น่าจะซ่อมเกินแสน

คำถามต่อมาคือ แล้วถ้ามันเกินขึ้นมา จะเดือดร้อนรึป่าวครับ ถ้าไม่ ก็จัดเลยครับ
เพราะ E60 ปี 2007 ผม เคยซ่อมใหญ่ 1 ครั้ง ก็โดนไป 7 หมื่นบาท
ไม่เดือนร้อนครับ งบ 1แสน ซ่อมจริงๆ คงไม่มา ทีเดียวแน่นอน