ผู้เขียน หัวข้อ: Mercedes Benz(Thailand) มี maintenance ฟรี5ปี เหมือน BMW มั้ยครับ?  (อ่าน 4331 ครั้ง)

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
แล้วอันไหนเสียจุกจิกมากกว่า
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: Mercedes Benz(Thailand) มี maintenance ฟรี5ปี เหมือน BMW มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 23:07:02 »
ไม่มีครับ

ส่วนรถเสียจุกจิก ผมคิดว่าอยู่ที่การดูแลรักษาและการใช้งานของแต่ล่ะบุคคลมากกว่า
นอกจากเสียว่าผิดพลาดจากการประกอบ

ออฟไลน์ TorTy

Re: Mercedes Benz(Thailand) มี maintenance ฟรี5ปี เหมือน BMW มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 23:33:23 »
ถึงตอนนี้บีเอ็มก็ยังถือว่ามากกว่าเบนซ์แต่ปัจจุบันก็ดีขึ้นเยอะมากแล้วครับยิ่ง BSI5ปีไม่ต้องกังวลเลยครับส่วนราคาขายต่อเบนซ์ดีกว่านิดหน่อยครับ
รู้สึกว่าที่อังกฤษกำลังปรับเป็นรับประกัน 4 ปี ครับผมว่าอีกไม่นานต้องทำแน่เพราะเบนซ์โดนบีเอ็มแย่งยอดขายจากเรื่องการรับประกันไปเยอะพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 07:14:21 »
ราคาขายต่อ Benz ดีกว่า

แต่เทียบกับแล้ว BSI 5 ปี
ก็ทำให้ส่วนต่างของราคาและตัวเงินที่ต้องจ่ายในการดูแลลดลง

อย่างน้อยๆ ก็สบายใจไป 5 ปี

ผมว่า จุดนี้เป็นส่วนที่ทำให้ BMW ดูดีขึ้นมาโขเลย

ออฟไลน์ kitt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:59:55 »
Mercedes Benz(Thailand) ก็มีนะครับ เรียกว่า พลัส เหมือน บีเอ็ม แต่แค่ 3ปี หรือ 100.000 กม ครับ