ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าเครื่อง 1.0T ของ Nissan กับ Honda จะทำได้ดีเท่า 1.0T EcoBoost ของ Fordไหม  (อ่าน 9554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
เพื่อนสมาชิกหยุดดูถุกHonda เถอะครับ

เอาเครื่องยนตร์เทคโนโลยีปัจจุบัน ไปเทียบกับของโบราณ5-6ปี
หากยังไม่ชนะ. มันจะเรียกอะไรดี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มั่นใจ honda กว่านะครับ  8) แต่เชื่อในเรื่องความประหยัดมากกว่า แรง

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เดาว่าแค่ตัวเลขคงทำได้ครับ  พวกนี้เบากว่าเฟียตต้าเป็นทุนเดิม  ผนวกกับเกียร์ CVT แล้วน่าจะทำได้ง่ายเลย

แต่ดียังไม่พอที่จะได้รับรางวัลครับ

1.0 ของฟอร์ดมันโหดมากจริงๆครับ Stage 4 205ม้าที่ล้อนะครับ (เกียร์ ธรรมดานะครับ  ออโต้ลาโลกไปที่ Stage 2 ) 

ผมเลยมองว่าเครื่องนั้นมันพัฒนามาดีจริงๆครับ
1.0 Ford มันคือเครื่องในดวงใจผมเลย ว่าแต่มีใครเคยเอาเกียร์ธรรมดามาใส่หรือหาของ 1.5T มาลงแทนได้ไหม ถ้าได้ผมว่าสนุก

เฟียสต้าลงเกียร์ธรรมดาเพียบครับ ยิ่ง 1.0 นี่ก็มีครับ ในไทยอู่ทำฟอร์ดเยอะนะครับ เคยเป็นวิกฤติแต่ตอนนี้เหลือๆเลยอู่เฉพาะทางเยอะมาก
ของผมถ้าเกียร์พังผมจะลง MT ละ แต่ยังไม่พังก็ใช้ต่อไป  ถ้ามีเงินจะลง 1.5 Ecoboost เกียร์ธรรมดาเลย เอาจริง  ;D
ยังไงกระซิบบอกอู่ที่ทำให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณจ้า เผื่อผมคันไม้คันมือ  ::)

Ford speed กับ YRC เลยครับ

YRC ลำลูกกา เคยทำรถให้คุณบอย ขจรศักดิ์ด้วยครับ ทั้งโฟกัส เฟียสต้า ตัวแข่งเลยครับ
??? สุดยอดเลยครับ ขอบคุณมาก
เพื่อนสมาชิกหยุดดูถุกHonda เถอะครับ

เอาเครื่องยนตร์เทคโนโลยีปัจจุบัน ไปเทียบกับของโบราณ5-6ปี
หากยังไม่ชนะ. มันจะเรียกอะไรดี
ผมว่าสูสีนะ

มั่นใจ honda กว่านะครับ  8) แต่เชื่อในเรื่องความประหยัดมากกว่า แรง
แต่ผมว่าความแรง Honda ก็ไม่น่าขี้เหร่นะ
Eventually i've made my home country,Thailand.