ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องพรีอุสมีกลิ่นไหม้ครับ  (อ่าน 3583 ครั้ง)

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **
เพื่อนๆ ท่านใดใช้พรีอุสแล้วเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ  อาการคือจะมีกลิ่นเหม็นไหม้ตอนที่เร่งแซง (หรือเข้าแถบPWR)
รถจะ2ปีแล้วครับ เมื่อก่อนก็เป็นนะครับ แต่ไม่ได้เป็นง่ายหรือบ่อยขนาดนี้ กดแป๊ปเดียวกลิ่นมาเลย
ท่านใดมีประสบการณ์หรือรู้วิธีการแก้ไขรบกวนด้วยนะครับ (ช่วงนี้ไม่ว่างไปเช็คที่ศูนย์เลยครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Wimutti

• Newbie
  • *
Re: รบกวนสอบถามเรื่องพรีอุสมีกลิ่นไหม้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 18:07:02 »
ของผมไม่เคยได้กลิ่นน แต่นานๆจะเหยียบเข้าแถบ power ทีนะ ;D

ออฟไลน์ theephan

• **
Re: รบกวนสอบถามเรื่องพรีอุสมีกลิ่นไหม้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 18:29:26 »
ของผมไม่เคยได้กลิ่นน แต่นานๆจะเหยียบเข้าแถบ power ทีนะ ;D

ผมก็ไม่ค่อยได้เหยียบถึงPWRหรอกครับ แต่พอถึงค้างไว้แป๊บเดียวกลิ่นก็มาเลยครับ >:(

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 18:55:38 »
กลิ่นมอเตอร์ไหม้หรือเปล่า

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:10:51 »
ถ้าไม่เคยแว๊น ก็กลิ่นcatครับมันจะเป็นอยู่ไม่กี่ครั้งแล้วก็หาย 3-4 ครั้งไม่เกินนี้ ถ้าเป็นไม่หายแสดงว่ารถอาจมีปัญหา

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:53:03 »
ถ้าไม่เคยแว๊น ก็กลิ่นcatครับมันจะเป็นอยู่ไม่กี่ครั้งแล้วก็หาย 3-4 ครั้งไม่เกินนี้ ถ้าเป็นไม่หายแสดงว่ารถอาจมีปัญหา

ตามนี้เลยครับ สมัยใช้โตโยต้ารุ่นเล็กรุ่นหนึ่ง ทุกคนในคลับต้องได้กลิ่นกันทุกคนเวลาขับเร็วๆครับ
Test ..

ออฟไลน์ ake210

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:19:19 »
ไม่รู้ว่ารถรุ่นใหม่ๆเป็นแบบนี้หรือเปล่า miniผมกดหนักๆหน่อยจะมีกลิ่นไหม้ๆเข้ามาเลย