ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง CX-5 มันสามารพับเบาะหลังแล้วเอาจักรยานเสื้อภูเขาใส่ได้ไหมครับ (ถอดล้อหน้า)  (อ่าน 5756 ครั้ง)

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
ตกลง CX-5 มันสามารพับเบาะหลังแล้วเอาจักรยานเสื้อภูเขาใส่ได้ไหมครับ (ถอดล้อหน้า) แล้ววางตั้งกับตัวยึด

ออฟไลน์ alien arkitek

• Newbie
  • *
ของผมเอาวางนอน ไม่ต้องถอดล้อครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
มารออ่านด้วยคนครับ ว่าแต่ที่ท่าน จขกท. ถามคือ 2 คัน เอาล้อหลังเข้าใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

ผมใช้หมอบ TARMAC ไซด์52 นำไปลองวางตั้งกับSUV/PPV รถตลาดบ้านๆ ที่สามารถวางตั้งได้ดังนี้
SUV : CRV GEN4 วางได้ ส่วนเจ้า CX-5 X-Trail วางไมไ่ด้
PPV : Fortuner เทพเบาะแขวน คันเดียวในกลุ่ม  NEW Pajero พับเบาะแถว3แบบเกือบแบนราบไปกับพื้นวางแล้วติด(ติดหลังคาพอดี ทำให้วางแร๊คในรถไม่ได้ ถ้าจักรยานไซด์เล็ก+คนปั่นช่วงขาสั้นคิดว่าวางตั้งได้)
        ส่วนเจ้า MU-X EVEREST  trailblazer วางไม่ได้
***แถม HONDA JAZZ วางตั้งได้ โดยต้องเฉียงจักรยานนิดนึง***  JAZZ รี่เป็นรถรุ่นเทพแห่งการออกแบบหน้องโดยสารจริงๆ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
ผมว่าได้นะ
ของผมMazda 3 พับเบาะถอดล้อใสได้สบายครับ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• การเดินทาง...
สายหมอบรายงานตัวคับอิอิ Bianchi ไซด์57  ปกติใส่ Fortuner ที่บ้านไปปั่น ถอดล้อหน้าเข้าได้สบายๆ

เคยติดรถเพื่อนสาว CX-5 ปรากฏว่าติดขอบหลังคายัดไม่เข้า จึงต่างคนต่างไปเหมือนเดิม :'(

ส่วนของเพื่อนสาวผมหมอบไซด์ 53 ใส่วางตั้งได้สบายๆเช่นกัน
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ i-Kao

มิราจ สวิฟ ยังใส่ภูเขา 29 นิ้ว วางนอน ถอดล้อหน้า ได้สบายๆครับ
CX5 ถ้าวางนอน เหลือๆ แน่นอน
แต่วางตั้งได้ไหม ผมไม่ทราบครับ คงแล้วแต่ขนาดรถ ขนาดล้อ ความสูงหลักอานด้วย

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมใช้หมอบ TARMAC ไซด์52 นำไปลองวางตั้งกับSUV/PPV รถตลาดบ้านๆ ที่สามารถวางตั้งได้ดังนี้
SUV : CRV GEN4 วางได้ ส่วนเจ้า CX-5 X-Trail วางไมไ่ด้
PPV : Fortuner เทพเบาะแขวน คันเดียวในกลุ่ม  NEW Pajero พับเบาะแถว3แบบเกือบแบนราบไปกับพื้นวางแล้วติด(ติดหลังคาพอดี ทำให้วางแร๊คในรถไม่ได้ ถ้าจักรยานไซด์เล็ก+คนปั่นช่วงขาสั้นคิดว่าวางตั้งได้)
        ส่วนเจ้า MU-X EVEREST  trailblazer วางไม่ได้
***แถม HONDA JAZZ วางตั้งได้ โดยต้องเฉียงจักรยานนิดนึง***  JAZZ รี่เป็นรถรุ่นเทพแห่งการออกแบบหน้องโดยสารจริงๆ

JAZZ ใส่2คันได้ไหมครับ ผมไซส์50ของแฟนไซส์46ครับ ด้วยความเคารพ