ผู้เขียน หัวข้อ: "DAY1 Project" ถ้าผมอยากได้รถใหม่...แต่รถป้ายแดงมันไม่ใช่คำตอบ....  (อ่าน 12486 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ขอกำลังใจด้วยนะครับ กำลังทำ Civic EG3D อยู่จ้าาาาา

ชอบรถรุ่นนี้ ต้องการเอาไว้ใช้งานในเมือง แต่...อยากได้สภาพใกล้เคียงป้ายแดง
เลยเกิดโปรเจคนี้คือ คือ บิวซ์รถใหม่ทั้งคัน มันส์กันตั้งแต่ระดับเซลล์

รื้อใหม่ทุกสิ่งอย่าง อะไหล่พวกขอบยางอะไรต่างๆที่มีของใหม่เปลี่ยนใหม่หมด
อะไรเปลี่ยนใหม่ให้สมบูรณ์ได้จับเปลี่ยนใหม่หมด...
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

• ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ภายในชิ้นไหนทำสีพลาสติกใหม่ได้ จับทำสีใหม่หมด เพื่อให้สีภายในเท่ากันทั้งคัน
อันไหนเบิกได้ก็เบิก อันไหนหุ้มใหม่ได้ก็หุ้ม เครื่องยนต์ยกลงระหว่างทำสี
แต่หลังจากงานบอดี้ กับภายในจบ ก็ค่อยลุยกับเครื่องยนต์ต่อ

ส่วนช่วงล่างอันนี้สบายสุด มีเบิกใหม่ได้ทุกสิ่งอย่างเช่นกัน
กำลังสนุก กับของเล่นใหม่ครับ

//Art//
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
โอ๊วววว  เครื่องยนต์หาย  เป็นเพราะใช้แก็สโซฮอแน่ๆเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รอดูครับ :)

ออฟไลน์ Public P

รอชมครับ

ออฟไลน์ neung23

ดูเป็นแนวทางเลยคับ

ผมคิดๆอยู่ว่าจะหา e36 2ประตูมาวางเครื่อง M เหมือนกันคับ อยากมีของเล่นบ้างงงง  :o
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ H3T

รถขับหน้าที่นำมาทำผมว่า 3Door นี่แหละ เหมาะที่สุดในรถที่มีขายในบ้านเราแล้ว
   + แนว NA ลากกันหมื่นรอบ
   + ตัวถังที่จับมาลดน้ำหนักได้อีกพอสมควร มี 8xx กว่ากิโล โรลเคสพร้อมรบ
   + ช่วงล่างเป็นปีกนก พื้นฐานดี
   + จะเล่นเครื่องอะไรดี มีให้เลือกตามกิเลส B16A , B18C ยัน K20A
   + LSD 2 Way
   + อะไหล่ใหม่มีให้เบิกเพียบ ของแต่งก็เพียบ

3Door ถ้าผมจะติก็มีอยู่เรื่องเดียว คือ พวงมาลัย น้ำหนัก ระยะฟรี และความแม่นยำ

จริงๆถ้างบถึงเพื่อแลกกับแฮนลิ่ง รุ่นที่ได้รับการยอมรับอย่างมากในยุคไกล้ๆกันคือ Integra DC2

จะรอติดตามครับ คุณอาร์ต

ออฟไลน์ groovy

เป็นกำลังใจให้ครับ ชอบรถเก่าแต่สภาพป้ายดายครับ ไว้ถ้ามีโอกาสอยากทำ w123 หรือ w116 ให้เป็นDAY1เหมือนกัน :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สุดยอดครับ
ถ้ามีโอกาสอยากทำบ้างจัง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Monn

เยี่ยมครับ อนาคต อยากทำมั่ง เมื่อมีเวลา ยินดีด้วยครับ ทำความชอบให้เป็นความจริง

เอารถในฝันมารื้อทำใหม่ เวลาขับ คงสุขพิลึก  อิอิ

ปล. วันก่อนเจอ E24 โอ้วว  ยังสวยอยู่เลย เป็น 6 series ในใจ นานๆๆๆๆ เจอที ขับตามไม่รู้ตัว 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 16:02:07 โดย Monn »
S3 - F30
X1 - E84

รถขับหน้าที่นำมาทำผมว่า 3Door นี่แหละ เหมาะที่สุดในรถที่มีขายในบ้านเราแล้ว
   + แนว NA ลากกันหมื่นรอบ
   + ตัวถังที่จับมาลดน้ำหนักได้อีกพอสมควร มี 8xx กว่ากิโล โรลเคสพร้อมรบ
   + ช่วงล่างเป็นปีกนก พื้นฐานดี
   + จะเล่นเครื่องอะไรดี มีให้เลือกตามกิเลส B16A , B18C ยัน K20A
   + LSD 2 Way
   + อะไหล่ใหม่มีให้เบิกเพียบ ของแต่งก็เพียบ

3Door ถ้าผมจะติก็มีอยู่เรื่องเดียว คือ พวงมาลัย น้ำหนัก ระยะฟรี และความแม่นยำ
 จริงๆถ้างบถึงเพื่อแลกกับแฮนลิ่ง รุ่นที่ได้รับการยอมรับอย่างมากในยุคไกล้ๆกันคือ Integra DC2
  จะรอติดตามครับ คุณอาร์ต

ใช่แล้วเรื่องแฮนด์ริ่ง ตอนนี้ได้โช้คของพวก B16A หน้าหลังมา พร้อมสปริงโหลด ส่วนบูทช่วงล่างต่างๆ ผมยกของซิ่งใส่ทั้งหมด
ยกกล่องมันถูกตังค์กว่าเบิกของแท้ทั้งชุดใหญ่ๆ แบบนี้น่ะครับ เลยตัดสินใจเล่นของแต่งเมกาดีกว่า ส่วนค้ำเจ้าของเดิมใส่ค้ำหน้าหลังมา
สบายไป แค่เอาไปทำสีใหม่ ไม่ต้องซื้อเพิ่ม....ค่อยเอาเงินไปลงกับล้อยางดีๆสักชุดแทน

เน้นขับชิลด์ๆ ไม่ได้เน้นแรงอะไรมากนักครับ เอาแค่สมบอดี้พอ กลัวจะไม่เหลือชีวิตไว้ใช้กะตังค์ 5 5 5 อยากแรงจริงๆจังๆ เอาหมูออกไปวิ่ง
อยากซิ่งบ้างไรบ้างประหยัดๆ ขับสามดอนี่แหละ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ปูเสื่อรอ

สาวกรุ่นนี้เช่นกัน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ honoiuiu

ชอบแนวนี้ครับขอเป็นกำลังใจให้ได้รถที่ชอบที่มีคุรภาพครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ชอบครับรอชม

ออฟไลน์ Emission-Tester

ชอบมากๆ เลยครับ

" EG - 3door - Spoon "  ;D
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ NoName__???

จะวางเครื่องอะไรคะ. b18CRรึเปล่าเอ่ย

ออฟไลน์ FyGI

ข้างบ้านผมมี จอดทิ้งอยู่คันนึง 2 ปีแล้ว

อุตส่าห์ทำหลังคาซันรูฟ กับเบาะแขนเดี่ยวไว้แล้ว

เสียดาย

ออฟไลน์ art_duron

WOW รอชมครับรอชม
กับรถบ้านๆ แต่เป็นตำนานอีกคัน  :D

ออฟไลน์ Sammy_

มารอชมเช่นกันครับ ผมก็อยากทำแบบนี้บ้างจัง
ปล.อยากทราบราคาค่าเสียหายจังครับ ;D

ออฟไลน์ Nioka

ตอนนี้ผมอยากได้รถใหม่เหมือนกัน แต่ตัดใจขาย Jazz ge 2008 ไม่ลง

สภาพดีเยี่ยมแค่วิ่งเยอะ 200,000

เลยเบนเข็มไปว่า จัดงบ 100k เพื่อทำให้รถเดิม ๆ s at ดูเป็นรถคันใหม่

เห็นคันนี้แล้ว คันไม้คันมือ ^^ ขึ้นมาทันที

ออฟไลน์ wut get real

วางงบไว้เยอะๆหน่อยนะครับ มีบอร์ดของ 3d โดยเฉพาะเลยลองหาใน google ดู
น่าสนใจดีนะแต่อย่าเบือซะก่อนล่ะครับ
ผมเคยทำเคยเล่นมาก่อนนะครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Zahnarzt

เมื่อโตขึ้นของเล่นก็ชิ้นใหญ่ขึ้น ^^ น่าสนุก

ออฟไลน์ Ishida

ว้าว ๆ สุดยอดไปเลยครับ เป็นกำลังใจให้ด้วยครับผม อยากเห็นตัวจริงมาก ๆ เลย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
รอชมเลยคับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ GoatGoat

เห็นแล้วกระตุ้นต่อมอยากเอาน้อง Jazz GD ที่บ้านไปลง K20A แปลงร่างเป็น Jazz Dynamite เลย  :o

ออฟไลน์ C.Pipoppinyo

• Jr. Member
  • **
สรุปงบเผื่อด้วยนะครับผมว่ามีคนสนใจเยอะ ;D

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เรื่องงบประมาณตอนนี้ไหลๆ ไปเรื่อยๆ ส่วนมากจะเบิกอะไหล่ใหม่เกือบทั้งหมด
เว้นบางอย่างที่อาจจะไม่มีของใหม่แล้ว หรือของใหม่แพงมากๆ ก็จะไปหาของมือสองสภาพดีๆ มาสับแทนครับ
แต่ส่วนของบอดี้ แทบจะใหม่ทั้งหมด พวกยางขอบประตู ยางของกระจก ยางสารพัดจะใหม่หมดครับ เพื่อให้งานบอดี้
มันออกมาโอเคที่สุด  ชุดยางบอดี้ที่จำได้ว่าเบิกใหม่

ยางขอบกระจกบังลมหน้า อันนี้มีสามเส้นแพงที่สุด
ยางขอบกระจกหน้าซ้ายขวา
ยางกันเสียงขอบประตูหน้าซ้ายขวา
ยางกระดูกงูขอบประตูหน้าซ้ายขวา
ยางหูช้างของกระจกซ้ายขวา
ยางกระดูกงูขอบประตูหลัง
ยางรีดน้ำหลังคาซ้ายขวา
หมุดยางรองกระจกหลังซ้ายขวา
ยางรูกุญแจหลัง...ก็ยังทะลึ่งเบิกใหม่

เรื่องราคาทำเป็นไฟล์ไว้ เอาว่าจบสิ้นโปรเจคเรื่องงานสี จะเอามาอัพเดตอีกทีนะครับ

ปล.ทำเก็บครับคันนี้ คงอยู่กันอีกนาน(มั๊ง..)

ออฟไลน์ LimitedEdition

แปลกดีที่เลือก 3 ดอร์สมาใช้งาน เพราะทั้งคันเล็ก ทั้งต่ำ ที่เก็บของก็มีน้อย
รุ่นนี้เท่าที่ทราบ ส่วนใหญ่มันก็ไปจบชีวิตในสนามทั้งนั้น

ออฟไลน์ tate_27

รอชมอีกคนครับ   ;)

ออฟไลน์ BoZomBie

• Jr. Member
  • **
  • My Puius My Love
รุ่นนี้ เมื่อก่อนโดนแซวกันอยู่ว่า หลังคากระดาษอัด ^^
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ