ผู้เขียน หัวข้อ: "DAY1 Project" ถ้าผมอยากได้รถใหม่...แต่รถป้ายแดงมันไม่ใช่คำตอบ....  (อ่าน 12488 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
รถอายุมาก มีคนใส่ใจดูแลอย่างมากขนาดนี้
ทำใหม่หมดตั้งแต่ต้น มีอะไรลื้อทำใหม่หมด
เบิกอะไหล่ห้างกระจาย อันไหนดีจับมาใส่
บ่องตง ซึ้งครับ

และผมรู้สึกดีใจมากครับที่มีคนรัก EG มากขนาดนี้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
แปลกดีที่เลือก 3 ดอร์สมาใช้งาน เพราะทั้งคันเล็ก ทั้งต่ำ ที่เก็บของก็มีน้อย
รุ่นนี้เท่าที่ทราบ ส่วนใหญ่มันก็ไปจบชีวิตในสนามทั้งนั้น

ชอบอ่ะเนย มี EG4D อีกคันที่บ้าน ใช้ตั้งแต่ป้ายแดง จนทุกวันนี้ มันเหมือนผูกพันธ์ ตอนแรกจะเอาคันนี้มาทำ แต่น้องสาวมายึดไป
ยั๊วะ เลยซื้อมาเล่นอีกคัน เป็นรถที่ไว้ใช้งานในเมืองมากกว่าจะขนอะไรนะ ไม่ได้ตั้งใจไว้ขนของเท่าไหร่ เพราะกะตีโรลบาร์อ่ะ
อาจจะเอาไว้ไปแทร็กเดย์บ้าง ไรบ้าง ขำขำ เพราะเสียดายอิม เอาไปวิ่งสนาม ยางขอบ 18 ไม่ใช่เส้นละบาทอ่ะ เสียดายรถ
เอาเจ้าสามดอมาเล่น น่าจะสนุกได้มากกว่า  อะไหล่เยอะมาก ถูก เพียบล้นโลก จะเอาอะไรมีหมด หาของง่ายราคาไม่แพง
เล่นแบบไม่ต้องกลัวอะไร รถ 20 ปี พวกยางขอบต่างๆ นู่นนี่เบิกได้หมด บังแดดยังมีของใหม่เลย 380 บาท แต่เหลือแต่ข้างขวานะ...ซ้ายหลุดสต๊อกไปแล้ว 5 5 5

หลายองค์ประกอบ แต่มันเป็นรถที่ทำอะไรกับมันได้เยอะ ถึงเยอะมาก และความรู้ความสามารถช่างไทยก็เกินจุดนี้ไปแล้ว
มันคือรถที่ ซื้อมา สนองตัณหา ในการทำรถโดยเฉพาะเลยหล่ะ จริงๆเพิ่มเงินอีก 100,000 พี่ก็ได้สวีฟกระปุกแล้วนะ
เพราะตั้งงบ 3D ไว้ 300,000 แต่ปัญหาคือ สวีฟกระปุกมันรถป้ายแดง อยากทำอะไรก็เสียดาย เพราะรถใหม่ป้ายแดง
โนวฮาวก็น้อย อะไหล่ก็น้อย ทำแรงถ้าพังจะหาเครื่องที่ไหน? ส่วนมาร์ชกับบริโอ เลิกคุยเลย ช่วงล่างไม่ไหวจะเคลียร์
มันคิดเยอะ เลยจบที่ 3D คันเล็กๆ แบนๆ ขับสนุกๆ มุดมันส์ๆ ในเมือง แค่นั้นแหละ
อีกอย่าง สภาพเทพๆ ราคาไม่เคยต่ำกว่า 200,000 ขึ้นบนทั้งหมดทั้งสิ้น....

รถมันมีเอกลักษณ์ มีอะไรหลายๆอย่างที่คนหารถคันที่ 2 หรือ 3 จ้องหาสภาพดีๆ ซื้อมาเล่นกัน เท่าที่เจอนะ
บางคันเครื่องแคมคู่ เปิด 38 ยังขายได้...

ถ้าออกทางไกล มีอิม อีกคัน ถ้าจะขนของ มีกระบะอีกคัน....เป็นรถที่อยากทำ DAY1 โดยไม่ต้องแคร์สื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 21:30:52 โดย SignifeR »
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตำนานอีก 1 คัน ของเมืองไทย

:D :D :D

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
อัพมาลงเรื่อยๆนะครับ เปนทีละ step ไป แล้วจะลงเครื่องอะไรครับ รอลุ้นต่ออ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

มาคอยติดตามชมครับ :D
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

• ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เอาภายในที่ส่งไปทำสีใหม่ กับหุ้มอคัลทาร่า มาให้ชมเรียกน้ำย่อยครับ  ;D

งานประทับใจเต็ม 100 ให้ 85 คะแนนครับ

ได้สีภายในเนียนๆ ทั้งคัน แบบนี้แหละที่ต้องการ

ข้อแนะนำ

กรณีที่คอนโซลเดิมมีรอยลึกๆ บุ๋ม หรือฉีกขาด มันอาจจะไม่ได้กลับมา 100% ในแง่ของพื้นผิวครับ ส่วนเรื่องสี ไม่มีปัญหาใดๆครับ
การใช้งาน ถ้าจงใจขูดแรงๆ เอาเข็บขูดแรงๆ ยังไงก็มีโอกาสสีหลุดครับ แต่กรณีใช้งานทั่วไป เช็ด เคลือบตามปกติ ไม่มีปัญหานะ
การหุ้มอคัลทาร่า กรณีไม่มีการเสริมฟองน้ำ อย่างแผงข้างรถผมมันเป็น ABS ขึ้นรูป ก็หุ้มไปเลย พวกกาวยางอาจจะทำปฎิกริยา กับ ABS
อาจจะมีย่นบ้างนิดๆหน่อยๆ ครับ ถ้าไม่จับผิด(แบบผม) ไม่ซีเรียส หรือบางทีอาจจะรีดไม่ได้ 100% ทางร้านกลัวเนื้อผ้ามีปัญหา เลยอาจจะมี
ผิวไม่เสมอบ้างแต่น้อยมากๆ รับได้ครับ

โปรเจคนี้ สนุกมากๆ สำหรับผม  ;)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ไม่สนใจลัทธิตัวนอกหรือครับ เหนื่อย สนุก ท้อ และใช้ตังค์เยอะด้วยนะ :D
เสียดายตัว 4Dr น่าจับมาทำ ferio จัง
รอชมต่อครับ

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สุดยอดเลยครับ รอชมเรื่อยๆครับน้า

สอบถามเพิ่มเติมหุ้มอคันทาร่าภายในต้องมีงบระมาณเท่าไหร่เหรอครับน้า??

ไม่สนใจลัทธิตัวนอกหรือครับ เหนื่อย สนุก ท้อ และใช้ตังค์เยอะด้วยนะ :D
เสียดายตัว 4Dr น่าจับมาทำ ferio จัง
รอชมต่อครับ

คันนี้อยากได้แนว USDM ครับ แนว JDM เบื่อแล้ว ทำกันทั้งประเทศ มันจำเจ
อีกอย่าง มาร์ช กับ อิมหน้าหมู ก็เป็น JDM ทั้งคู่แล้วครับ

ออฟไลน์ BOBOSS

• Jr. Member
  • **
 ;D เจอคนคอเดียวกัน ยินดีด้วยนะครับ

หลังๆ เข้ามาดูเวปเรื่อยๆ แต่ไม่ได้ตอบเลย เลยมาอ่านข่าวคราวไปตามเรื่องตามราว

อืม... ภายในสวยดีครับ ทำร้านไหนครับ บอกพิกัดหน่อยครับ ตอนนี้กำลังปั้นคุณปู่ปูเป้ตามรูปกะพวกอยู่คัน เพิ่งเอาไปเข้า ออน. อยู่ งานเข้าหนักเลย  :'(

ผมพอรู้เรื่อง Honda ยุคคุณปู่อยู่บ้างนิดๆ เผื่อแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

รถ EG 3 ประตูมันเป็นตำนานไปแล้ว รถเก่าผมใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง แต่งไปเรืื่อย .... ตอนแรกกะจะเก็บยาว แต่ดัน มีคนวิ่งตามมาขอซื้อตอนคุณแม่ขับไปแถวบ้าน เล่นเอาขายไปแบบงงๆ :o
In Garage
Lexus IS250 FSPORT MY2012 / Mazda CX5 2.5S
In Memory
Subaru Impreza STI A-Line EJ257
Nissan Teana J32 250XV V6 SS
Subaru Impreza GC EJ20
Honda Integra DC2 B18C/Toyota Celica SS III 3SBeams
Honda EG 3 Door/EG Ferio/Honda Accord CD6 H22A
Nissan Cefiro A31 RB20DET

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **
มี 4Dr ปี92 เครื่องคาร์บู เดิมๆ (แต่ก็เน่าสุดๆ) คนนึง
รบกกวน จขกท สรุปยอดค่าใช้จ่ายตอนทำเสร็จด้วยครับ
รอได้คันใหม่มา(อีกซักพัก) จะส่งเจ้า 4Dr ไปเกิดใหม่บ้าง รักมันครับ หยาดเหงื่องแรงกายคันแรก

ออฟไลน์ ae_iou

• Newbie
  • *
ตอนนี้ โมถึงไหนแล่วครับบบ ติดตามๆ

ออฟไลน์ pop

• Sr. Member
  • ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
ฮ่อย ฮ่อย!!
 >:(