ผู้เขียน หัวข้อ: // รายการวิทยุ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 5 กรกฎาคม 2014 (RE-RUN) //  (อ่าน 8808 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ใครที่อยากฟังย้อนหลัง ตอนนี้ รายการวันแรก พร้อมแล้วนะครับ

เนื่องจาก เราไม่สามารถอัพโหลดเพลงขึ้นไปในคลิปเดียวกันได้
เพราะอาจมีปัญหากับลิขสิทธิ์เพลง บน Youtube ดังนั้น เราจึงแยกเพลง
ออกมาต่างหาก

ถ้าอยากฟังเพลง ที่เปิดในรายการ ดูรายละเอียดได้ข้างล่างนี้

เพลงประกอบรายการ ในสัปดาห์แรกนี้

ศิลปิน : Dianne Reeves & Jean Alesi (F1-Driver)
เพลง : Better than anything (except being in love)
ภาพยนตร์ Music Video โฆษณา ขนาดยาวของ
Mercedes-Benz E-Class W212 (2009) Web Film

--------------------

ศิลปิน : Patti Austin
เพลง : Smoke get in your eyes.

เพลงนี้ ในเวอร์ชันดั้งเดิม ของวง The Platters เคยเป็นเพลงประกอบ
ภาพยนตร์โฆษณา Peugeot 405 ในเมืองไทย แต่ที่เลือกเวอร์ชันนี้
ของ Patti Austin มาให้ฟัง เพราะส่วนตัวผม ชอบเวอร์ชันนี้มากที่สุด
เป็น Pop Jazz ที่ ให้อารมณ์ Cozy ฟังช่วงขับรถตอนกลางคืนแล้วได้ฟีลมากๆ

ต้นฉบับของวง The Platters 

เวอร์ชันที่เปิดออกอากาศ

เวอร์ชันแสดงสด :

--------------------------

ศิลปิน Toki Asako
เพลง Waltz for Debby (เวอร์ชันภาษาญี่ปุ่น Jazz)
เพลงประกอบภาพยนตร์โฆษณา Nissan Teana J32 ในญี่ปุ่น (พฤษภาคม 2008)
แคมเปญ Omotenashi (แปลว่า Hospitality : การใส่ใจ ดูแล)

เวอร์ชันที่ใช้ออกอากาศวันนี้ :

เวอร์ชันแสดงสด :

เวอร์ชันของ Bill Evans

-----------------------

ศิลปิน Orange Pekoe
เพลง Bird of Paradise
ต้นฉบับ :

เชิญรับฟัง และติชมกันได้ตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
มีรีรันตามคำขอ
ขอบคุณมากครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ tada

• Full Member
ขอบคุณค๊าบ
จะติดตามตลอดนะครับ เพราะเวลาออกอากาศสด ผมไม่ค่อยสะดวกด้วยซิ

ต่อจากนี้ไป เราจะมี RE-RUN มาให้ฟังกันในช่วง วันอังคาร หรือวันพุธ ของทุกสัปดาห์นะครับ

แต่ สามารถรับฟังรายการสดแบบเต็มอิ่มได้ทาง FM 93.5 ทุกวันเสาร์ บ่าย 4 โมง - 6 โมงเย็น เช่นเดิม

ออฟไลน์ Nyquist

ขอบคุณคร๊าบ นั่งฟังเพลินๆ ตอนทำงาน  ;D

ปล. พี่จิมมี่พูดเร๊วเร็ว คิดตามแทบไม่ทันเลยครับ  ;D ถ้าลดความเร็วลงสักหน่อยน่าจะดีกว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2014, 13:58:06 โดย Nyquist »

ออฟไลน์ Nikle_pk

นี่แหละที่รอคอย ขอบคุณคับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
แหล่มเลยครัช  ;)

ออฟไลน์ @PPs

• **
ขอบคุณครับ แล้วจะติดตามครับ

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ เสาร์ไหนพลาด ก็จะได้มาติดตามทาง re run   :D

ออฟไลน์ PREM

ขอบคุณมากครับ เสาร์ที่ผ่านมาไปตจว.เลยไม่ได้ฟัง
สนุกดีครับฟังเพลินเลย เสาร์ต่อๆ ไปจะพยายามฟัง live ให้ได้
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ redtopup

• Full Member
Re: // รายการวิทยุ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 5 กรกฎาคม 2014 (RE-RUN) //
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 18:15:56 »
เพลง smoke gets in your eyes ต้นฉบับมาจากละครบรอด์เวย์ จากภาพยนต์เรื่อง roberta
ร้องโดย Irene Dunne  แต่ผู้คนทั่วไป คงคุ้นเคยกับ The Platters  วงนักร้องผิวดำกันซะมากกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2014, 18:28:13 โดย redtopup »

ออฟไลน์ jumpon77

Re: // รายการวิทยุ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 5 กรกฎาคม 2014 (RE-RUN) //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 20:07:52 »
พีจิมครับ เสาร์หน้าขอเพลงCinderella Express นะครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ cipher_rank

• **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 20:35:08 »
สนุกดีครับ พี่จิมมี่พูดเร็วเหมือนกัน แต่ฟังทันอยู่ครับ

รอติดตามต่อไปครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 03:28:52 »
เพลง smoke gets in your eyes ต้นฉบับมาจากละครบรอด์เวย์ จากภาพยนต์เรื่อง roberta
ร้องโดย Irene Dunne  แต่ผู้คนทั่วไป คงคุ้นเคยกับ The Platters  วงนักร้องผิวดำกันซะมากกว่า

โอ้ ขอบพระคุณมากเลยครับ สำหรับข้อมูลที่ถูกต้อง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 05:51:02 »
ขอบคุณมากๆครับพี่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 12:33:30 »
ชอบครับๆ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium