ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องเกียร์ของ nissan teana ตัวก่อน minorchange อ่าครับ  (อ่าน 4901 ครั้ง)

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
อยากทราบมีเพื่อนๆคนไหนที่ขับหรือพอรู้เกี่ยวกับเกียร์ nissan teana บ้างไหมครับ ว่าเวลาเราวิ่งมาแล้วจอดสนิทเนี่ย แล้วเราเข้าเกียร์ N แล้วเหมือนกว่าเครื่องมันจะกระตุกนิดนึง ความรู้สึกเหมือนกับเวลารถเกียร์ออโต้สมัยก่อนเวลาเปลี่ยนเกียร์อ่าครับ อยากทราบว่าอาการอย่างนี้เป็นปกติของเกียร์ XTronic CVT รึเปล่าครับ??

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
ใช้ตัว 200XL อยู่ค่ะ เกียร์เป็นเหมือนกันจะกระตุกเล็กๆ
ถือเป็นปกติของรุ่นนี้อยู่แล้วค่ะ

ใช้ตัว 200XL อยู่ค่ะ เกียร์เป็นเหมือนกันจะกระตุกเล็กๆ
ถือเป็นปกติของรุ่นนี้อยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PREM

มายืนยันว่าปกติครับ วิธีบรรเทาของผมก็คือเวลาเปลี่ยนเกียร์เหยียบเบรกให้สุด จะกระตุกเบาลงนิดหน่อย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

มายืนยันว่าปกติครับ วิธีบรรเทาของผมก็คือเวลาเปลี่ยนเกียร์เหยียบเบรกให้สุด จะกระตุกเบาลงนิดหน่อย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
march ก้เป็นครับ

ออฟไลน์ choomodify

แต่ Lancer EX ไม่เป็นทั้งๆ เป็นเกียร์ชุดเดียวกัน   น่าคิดๆๆๆๆ ::)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
วีออส ผมก็เป็นนน ซีวิค FD ป้าผมก็เป็นน

หรือว่ามันเป็นปกติของเกียร์ AT  แบบธรรมดาครับบบบ

ออฟไลน์ HYDE--

Fiesta 1.6 powershift ไม่เป็นเลยครับ เข้าเกียร์ D นี่ เรียบสนิทเลย ไม่กระตุกตอนเข้าเกียร์ แต่ไปกระตุกตอนออกตัวแทน
E39 ก็เป็นครับ กระตุกแรงด้วย แต่มันกระตุกแบบแน่นๆ 555+ แต่ไม่รู้ผิดปกติรึป่าว
Vios ตัวแรก เป็นครับ
Accord G8 น่าจะเป็นนิดหน่อย

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
แต่ Lancer EX ไม่เป็นทั้งๆ เป็นเกียร์ชุดเดียวกัน   น่าคิดๆๆๆๆ ::)
ไม่กระตุเหมือนกันครับ แต่เหมือนมันรถจะพุ่งนิด ๆ  :)