ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ยอดจอง Chevrolet Colorado ประมาณ 2,000 คันนับตั้งแต่เปิดตัวถึง 7 ธันวาคม 2011  (อ่าน 8200 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
หลังจากเปิดตัว Chevrolet Colorado แล้วก็เงียบหายไปแป๊ปนึงเพราะน้ำท่วม

และหลังจากนั้นกระแสรถกระบะรุ่นใหม่ก็ไม่มีอะไรคืบหน้าเท่าไร

ล่าสุด เชฟวี่ แจ้งยอดจองตั้งแต่เปิดตัวจนถึงวันที่ออกข่าว 7 ธ.ค. 2011

ได้

2,000 คัน

และเริ่มส่งมอบในเดือนธันวาคม

ถ้าเทียบกับคู่แข่งร่วมสัญชาติตรง ๆ
Ford Ranger ได้รับความสนใจและมีกระแสมากกว่าอย่างน่าประหลาดใจ

เชื่อว่าอีกสักพัก GM น่าจะเตรียมตัวอัดสปอตโฆษณาตัวเต็ม ๆ ได้แล้วล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2011, 03:32:08 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
อาจเป็นเพราะราคาและภายในใกล้เคียงกับ Isuzu มากและไม่มีอะไรแถมเหมือนกัน
รวมทั้งประกันภัยชั้นหนึ่งก็ไม่ให้ ลูกค้าเลยไปออก Isuzu กันหมด
ในขณะที่ Ford ยังแถมประกันให้อยู่ และราคาถ้าเทียบ
รุ่นต่อรุ่นกับ Isuzu จะถูกกว่าประมาณห้าหมื่นบาท ลูกค้าส่วนหนึ่งเลยน่าสนใจ Ford
มากกว่า เชฟ

ออฟไลน์ [J]e[w]

ผมชอบรูปร่างของฟอร์ดแต่ชอบกระจังและไฟหน้าของเชฟมากกว่า -*-
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ banch

พูดตรงๆนะ

ภายในออกแบบได้ไม่สวยเอาเสียเลย ทั้งคอนโซลทั้งพวงมาลัย

ภายนอกสวยครึ่งคันหน้า ไฟท้ายกระท้ายไม่ค่อยลงตัว

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
ถ้าช่วงปีใหม่มีโปรเยอะขึ้นและยืนยันวันรับรถประมาณเดิมตามที่เคยคุยกับ sale สงสัยได้จองแน่ๆครับ

ออฟไลน์ tierak

อ้างถึง
พูดตรงๆนะ

ภายในออกแบบได้ไม่สวยเอาเสียเลย ทั้งคอนโซลทั้งพวงมาลัย

ภายนอกสวยครึ่งคันหน้า ไฟท้ายกระท้ายไม่ค่อยลงตัว

++++1

ออฟไลน์ pamungkas

• Jr. Member
  • **
ไปสืบมาแล้วครับ...
เค้ายังไม่พร้อมส่งมอบรถ จองไปก็ได้แต่กระดาษครับ
ล็อตแรกที่จะส่งมอบ เดือนหน้าครับสำหรับรุ่นมีแค็ป
ส่วนรุ่นดับเบิ้ลแค็บต้องรอถึงเดือนกุมภาครับ
อีกทั้งยังไม่รู้จะเลื่อนอีกหรือป่าว เค้าเลยยังไม่เน้นมากนักครับ

นี่คือเซลล์ที่รู้จักกันบอกมาครับ

ออฟไลน์ ATOMIC

• Jr. Member
  • **
ผมจองตัวc-cabไปตอนช่วงงานลุยลองดีไปอ่ะครับ ตอนส่งมอบรถในเดือนธันว่าคมนี้ ทางgmเค้าจะส่งตัว c-cabพร้อมกับตัวx-cabเลยหรือปล่าวครับ รอรถอยากได้แย้แว๊วววว ><" 555+
Everything beyond !!

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
อ้างถึง
พูดตรงๆนะ

++++1
ผมมองว่าคู่แฝดอย่างอิซูซุภายในทำได้ลงตัวกว่าครับ โดยเฉพาะบริเวณหน้าปัด
รวมทั้งการออกแบบภายนอกที่ดูลงตัวกว่า
ส่วนเจ้าโคโลครึ่งคันหน้าออกแบบเส้นสายสวยดี
แต่ครึ่งคันหลังมันเป็นเหลี่ยมๆ แลไม่เข้ากะด้านหน้าที่ดูใหญ่โตดี  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไม่ชอบหน้าปัทม์ของ โคโลราโดอย่างแรง
Option ตอนแรกเหมือนจะดี แ่ต่พอไปเทียบกับ Isuzu
คนละเรื่องเลย ทั้งเบาะหนัง ดีวีดี เนวิเกเตอร์ ไม่มีแถมยังแพงกว่า ฯลฯ

ออฟไลน์ vuthtichai

ยอด นี้ คงเป็นกำลังใจ ให้ ฟอร์ด ไม่น้อย หลังจากกลุ่มตลาดรถกระบะเล็กมาก ต่อไปคงมีกำลังใจ พัฒนาด้านบริการ ของศูนย์ ด้วยจะดีมากไป ศูนย์ ฟอร์ด มันคนละฟิลกับ T H อย่างเห็นได้ชัด

ออฟไลน์ Arado_kung

ไม่ชอบหน้าปัทม์ของ โคโลราโดอย่างแรง
Option ตอนแรกเหมือนจะดี แ่ต่พอไปเทียบกับ Isuzu
คนละเรื่องเลย ทั้งเบาะหนัง ดีวีดี เนวิเกเตอร์ ไม่มีแถมยังแพงกว่า ฯลฯ

แต่รุ่นท็อปมันมี CBC cruise control เกียร์6at จอ mid ของโคโลราโด้บอกอะไรได้เยอะมาก กระโปรงหน้าปิดไม่สนิทยังเตือนเลย มีตั้ง speed limit ด้วย โดยรวมแล้วผมโอเคแต่คงรออีก2-3ปีปรับอุปกรณ์เพิ่มก่อน อยากได้ถุงลมด้านข้างกับกล่องเก็บแว่นกันแดดคืนมา

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ผมว่าอาจจะเพราะคนที่ได้ดูภายในแล้วคงคิดว่าเหมือนๆ กับ Isuzu
ดังนั้น พอเอาเข้าจริงๆ ลูกค้าหลักก็กลับไปหา Isuzu เหมือนเดิม
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ saragorn

• Newbie
  • *
Option ที่มองเห็นได้ Isuzu ดูดีกว่า แต่สิ่งที่มองไม่เห็นใน Colorado อาจต้องเปรียบเทียบดูอีกที

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
Option ที่มองเห็นได้ Isuzu ดูดีกว่า แต่สิ่งที่มองไม่เห็นใน Colorado อาจต้องเปรียบเทียบดูอีกที
ข้อมูลของ Isuzu ผิดนะค่ะ ตัว 874000 บาท เป็นเครื่องยนต์ 2500 ซีซี
และได้แค่เบาะนั่งผ้า ปรับสูงต่ำได้เท่านั้น

ออฟไลน์ superden

อาจเป็นเพราะราคาและภายในใกล้เคียงกับ Isuzu มากและไม่มีอะไรแถมเหมือนกัน
รวมทั้งประกันภัยชั้นหนึ่งก็ไม่ให้ ลูกค้าเลยไปออก Isuzu กันหมด
ในขณะที่ Ford ยังแถมประกันให้อยู่ และราคาถ้าเทียบ
รุ่นต่อรุ่นกับ Isuzu จะถูกกว่าประมาณห้าหมื่นบาท ลูกค้าส่วนหนึ่งเลยน่าสนใจ Ford
มากกว่า เชฟ
สรุปได้ว่า แพ้ทั้ง isuzu และ ford ใช่ไหมครับ ผมอ่านแล้วก็พยายามจะตามการวิเคราะห์อันนี้ให้ทัน นะ

• Newbie
  • *
ที่เปรียบเทียบเป็นตัวเกียร์ธรรมดา ที่รุ่นและราคาใกล้เคียงกันครับ...แต่ไม่รู้ผมดูผิดรึเปล่า
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15932.30.html

• Newbie
  • *
มากกว่า เชฟ
สรุปได้ว่า แพ้ทั้ง isuzu และ ford ใช่ไหมครับ ผมอ่านแล้วก็พยายามจะตามการวิเคราะห์อันนี้ให้ทัน นะ
อาจจะไม่แพ้ครับ เพราะ isuzu แพงกว่าและคุ้มกว่า  แต่ Colo จะได้ราวหลังคา + ระบบ CBC,HBA และ Limited Slip ล้อหลัง ซึ่งผมก็ไม่รู้ระบบที่ Chviให้มานี่ราคาเท่าไร