ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ CITY MC เอาไปซ่อมศูยน์ไหนจะเร็ว+ดีครับ  (อ่าน 3683 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
คือรถผมประสบอุบัติเหตุไปชนท้ายรถคันข้างหน้าครับ
ก็เลยได้มีโอกาศได้ลองใช้ประกันที่จ่ายเบี้ยไป 24 K สรุปคือโทรไปแจ้ง 10 นาที เจ้าหน้าที่มาถึงผมเลยครับ
มาเร็วมากๆ พูดจาโอเค ไม่กวน.... ออกเอกสารให้เรียบร้อย อธิบายโอเค ไม่เรื่องมาก

แต่ปัญหามันอยู่ที่ตอนผมเอารถไปซ่อมที่ศูนย์ฮออนด้า โรจนะ เพราะไกล้บ้าน
ศูนย์นัดซ่อมวันที่ 25 เดือนหน้า แต่ไม่มีช่างมาดูอาการใดๆเลย ผมก็เลยคิดว่าคงจะมาดูวันที่ 25 แล้วค่อยสั่งอะไหล่แน่ๆ
ผมเลยไม่อยากจะซ่อมกับที่นั่นแล้ว คิดว่ากว่าจะสั่งอะไหล่คงนาน เลยอยากขอคำแนะนำพี่ๆครับ

1.ผมควรซ่อมกับศูนย์นี้ไหมครับ?
2.ถ้าจะไปที่ศูนย์อื่นมีศูนย์ไหนดีๆ แนะนำบ้างครับ?
3.การซ่อมศูนย์ทุกที่เค้าต้องรอให้ถึงคิวซ่อมก่อน แล้วจึงมาดูรถแล้วสั่งอะไหล่เหรอครับ?

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: ขอคำแนะนำ CITY MC เอาไปซ่อมศูยน์ไหนจะเร็ว+ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:30:06 »
ถ้าเอาสะดวก ไปดูได้เรื่อยๆก็ต้องใกล้บ้าน ลองถามว่าซ่อมที่ 0 นั้นทั้งหมดเลยรึเปล่า หรือต้องส่งไปทำสีที่ 0 อื่นอีก มันจะช้าไปกันใหญ่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

Re: ขอคำแนะนำ CITY MC เอาไปซ่อมศูยน์ไหนจะเร็ว+ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 13:42:55 »
ถ้าเอาสะดวก ไปดูได้เรื่อยๆก็ต้องใกล้บ้าน ลองถามว่าซ่อมที่ 0 นั้นทั้งหมดเลยรึเปล่า หรือต้องส่งไปทำสีที่ 0 อื่นอีก มันจะช้าไปกันใหญ่

ศูนย์โรจนะซ่อมสีได้ครับ แต่ไม่ประทับใจบริการเลย... ???

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 13:47:04 »
โอ...เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ซ่อมเสร็จสวยเหมือนเดิมเร็ว ๆ ก็แล้วกัน
เรื่องอู่ผมไม่มีความเห็นครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัด

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 14:06:27 »
ไม่เคยใช้ฮอนด้านะครับ แต่อยากช่วยตอบครับ

1.ผมควรซ่อมกับศูนย์นี้ไหมครับ?
โดยปกติ ถ้าคิวเต็ม รถไม่มีที่จอด ก็จะนัดมาทีหลังเป็นเรื่องปกติครับ
การซ่อมแซมรถ ก็ต้องถอด ตรวจสอบ ใช้เวลาพอสมควร หลังจากนั้นก็จะเริ่มสั่งอะไหล่ครับ

ถ้าแนะนำอยากได้ไว คงต้องหาศูนย์ที่รถไม่เยอะมากครับ ซึ่งปกติก็เยอะทุกศูนย์ครับ
ไวสุดก็ต้องหาอู่นอกแทนครับ

2.ถ้าจะไปที่ศูนย์อื่นมีศูนย์ไหนดีๆ แนะนำบ้างครับ?
ไม่มีความเห็นในข้อนี้ครับ

3.การซ่อมศูนย์ทุกที่เค้าต้องรอให้ถึงคิวซ่อมก่อน แล้วจึงมาดูรถแล้วสั่งอะไหล่เหรอครับ?
คิิดว่าเป็นเช่นนั้นครับ สั่งมาก่อนก็ต้นทุนเพิ่มครับ ต้องเสียพื้นที่เก็บอะไหล่อีกด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 14:14:53 โดย udis »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 14:26:43 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยตอบครับ

สรุปผมคงซ่อมกับฮอนด้าโรจนะเนี้ยแหละ ไกล้บ้านดีจะได้แวะไปดูได้บ่อยๆ ;D
ส่วนการรอ 1 เดือนไม่ซีเรียสเพราะรถสามารถใช้ได้ตามปรกติ เป็นห่วงตอนเข้าศูนย์แล้วนี้แหละ >:(

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 14:29:43 »
โอ...เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ซ่อมเสร็จสวยเหมือนเดิมเร็ว ๆ ก็แล้วกัน
เรื่องอู่ผมไม่มีความเห็นครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัด

ขอบคุณครับ ตอนเกิดอุบัติเหตุถ่ายรูปไว้เยอะเลย แต่ไม่อยากเอามาลง
เพราะหดหู่ใจมากๆไม่อยากเห็นภาพนั้นอีกเลย  :'(

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 14:34:38 »

ขอบคุณครับ ตอนเกิดอุบัติเหตุถ่ายรูปไว้เยอะเลย แต่ไม่อยากเอามาลง
เพราะหดหู่ใจมากๆไม่อยากเห็นภาพนั้นอีกเลย  :'(
คิดซะว่า เป็นประสบการณ์ที่มีค่าก็แล้วกันครับ
ผมพอจะเข้าใจความรู้สึกนี้ดี  เพราะเคยชนท้ายรถมอไซด์ เสียชีวิตไป 1 ราย
ก้นกบหักไป 1 ราย ข้อมือหักไปอีกราย จนเดี๋ยวนี้ผมเป็นโรคผวารถมอไซด์ไปแล้วครับ
เจอข้างถนนเมื่อไรผมจะต้องกดแตรก่อน แล้วตัวเองก็ไม่กล้าขับมอไซด์ด้วยครับ มันกลัวโดนคนอื่นชนเหมือนกัน
ขับได้ก็ในซอยที่บ้านเท่านั้นเอง ออกมาถนนสายนอกซอยผมไม่กล้าขับมอไซด์เลยครับ

ออฟไลน์ Sydney

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 14:58:16 »
ขอตอบเป็นข้อๆไปแล้วกันครับ
1  ไม่ทราบครับ ถ้ารถคุณซ่อมห้าง เอาเข้าศูนย์ฮอนด้าสาขาไหนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นโรจนะ
2  ถ้าไม่ลำบากแน่ะนำให้เอารถมาซ่อมที่วิภาวดีครับ ส่วนตัวผมว่างานดี ผมซ่อมSkirtคิดไว้ตอนแรกว่า สีจะต่างกันนิดหน่อยไม่เป็นไร แต่พอรับรถกลับมาสรุปพอใจครับ สีแทบจะคล้ายตัวถังแทบจะไม่เพี้ยนเลย
3  การซ่อมส่วนใหญ่ ช่างจะตรวจดูสภาพก่อนว่าอะไรเสียตรงไหน แล้วจึงสั่งอะไหล่จากนั้นจะบอกกับคุณเองครับว่าใช้เวลากี่วันในการซ่อม

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 16:34:45 »
งานดีก็คุ้มละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ