ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยครับ  (อ่าน 2401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fahbokan

• Newbie
  • *
รถ fd3s rx7 ใช้น้ำมันเครื่องอะไรดีครับ
ตอนนี้ใช้ptt racing 5w-50 เพราะหาซื้อง่าย พอดีรถอยู่ ตจว
อยากเปลี่ยนเบอร์10w60 brandไหนมีขายเบอร์นี้บ้างครับ
รึใช้5w-50ดีแล้วแต่ลองใช้brand อื่นดู อันไหนน่าใช้บ้างครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 15:47:24 »
เบอร์60ตอนนี้ มีสองยี่ห้อที่ราคาคุ้มค่า คือ ปตท กับ เชลล์

เครื่องโรตีใช้ไป3-5พันโลน้ำมันเครื่องก็หายเป็นลิตรแล้วครับ ที่เหลือในอ่างก็ไหม้เกินเก็บ ใช้พวกเกรดธรรมดาหรือกึ่งสังเคราะห์ก็พอครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member

ออฟไลน์ Jaker

• Newbie
  • *
Re: รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 14:47:31 »
ถ้าใช้ยี่ห้อเดิมดีอยู่แล้ว แนะนำใช้แบบเดิมดีกว่านะครับ แล้วก็ขยับเบอร์เพิ่มความหยืดเอาครับ