ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ ford กับ mazda ใครแย่กว่ากันครับ  (อ่าน 21430 ครั้ง)

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
Re: ศูนย์ ford กับ mazda ใครแย่กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 15:30:08 »
  เคยใช้ฝอร์ด อยากบอกว่า "แย่ที่สุดแล้ว"

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ศูนย์ ford กับ mazda ใครแย่กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 15:56:03 »
ลองมาสด้ามา ไม่มีปัญหาอะไรครับ ประทับใจใช้ได้ ชงชาร้อนมา ขอเซลล์ไปขับ BT50 ยาวจนกลับมา กลายเป็นชาเย็น *-*

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 17:21:52 »
ฟอร์ดแย่จริงซะ ส่วนใหญ่ ตอนนี้ยอมขับข้ามจังหวัดไปอีกศูนย์นึงดีกว่าเยอะ

ออกรถมาเมื่อปลายปีที่แล้ว สงสัยว่าที่บิดไฟหน้าตำแหน่ง P ของ Ford focus TDCI อยากรู้ว่ามันคืออะไร
ช่างใหญ่ของศูนย์ ย้ำว่า ของศูนย์ มันบิดไปแล้วไฟไม่ติด ลองหลายทีก็ไม่ติด
สุดท้ายมันตอบมาว่า ตำแหน่ง P มันเป็น Option ของเมืองนอก เอามาติดไว้ที่รถเฉยๆ
ตอนแรกก็ยังงงๆว่าใช้ไม่ได้แล้วติดมาให้ตูทำไมฟ่ะ

พอเอารถกลับมาก็มาเปิดอ่านแล้วลองใช้ดู ปรากฎว่าใช้ได้แต่ต้องเปลี่ยนเป็นเกียร์ถอยก่อน
ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาก็ไม่ค่อยอยากได้คำแนะนำจากศูนย์นี้อีก

ปล ตอนนี้รอกรองแอร์มาสองอาทิตย์กว่าๆแล้ว มันบอกปลายเดือนหน้าได้ ตูหล่ะเซ็ง

ออฟไลน์ WhoIsI

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 17:42:07 »
ขอพูดในส่วนด้านการขาย

Ford ห่วยสุดๆ ไม่มีใครมาแซงได้แน่นอน
เคยเข้าไปดูรถ ดูจนครบทุกคันเปิดปิดประตูไม่มีพนักงานโผล่มาดูซักคน จนต้องถามว่าไม่ขายรถกันหรอ
ส่วนอีกศูนย์แถวสาทร ยามมันถามว่า "มาทำไม" เหอเหอ

Mazda แค่เข้าประตูก็มีคนมาต้อนรับแล้ว

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 19:00:41 »

Ford ห่วยสุดๆ ไม่มีใครมาแซงได้แน่นอน
เคยเข้าไปดูรถ ดูจนครบทุกคันเปิดปิดประตูไม่มีพนักงานโผล่มาดูซักคน จนต้องถามว่าไม่ขายรถกันหรอ
ส่วนอีกศูนย์แถวสาทร ยามมันถามว่า "มาทำไม" เหอเหอ

Mazda แค่เข้าประตูก็มีคนมาต้อนรับแล้ว

ไม่ตอบยามมันไปว่าซื้อ M150 มาฝากครับ รับรองบริการดี ล้อเล่นนะครับ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 19:03:43 »
ศูนย์รัตนาธิเบศร์ ฟอร์ด กะ มาสด้า กองรวมกันอยู่ตรงนั้น  
เห็นช่างสวมเสื้อฟอร์ดซ่ิอมมาสด้า ส่วนคนที่สวมเสื้อมาสด้า
ซ่อมฟอร์ด ตอบยากจังศูนย์ไหนดีกว่ากัน (ขำๆนะ)

ส่วนตัวผมเข้าศูนย์พระราม 4 มาจะ 2 ปีแล้ว  ก็ยังปกติดี

ออฟไลน์ WhoIsI

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 19:50:48 »

ไม่ตอบยามมันไปว่าซื้อ M150 มาฝากครับ รับรองบริการดี ล้อเล่นนะครับ อิอิอิ

มานึกทีหลังมันก็ขำจริงๆ ครับ มาซื้อไม่ใช่มาขอ
แต่วันนั้นมันฮาไม่ออก

ออฟไลน์ Lilylizzie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 22:25:03 »
ชอบศูนย์MZที่เจริญนครค่ะ ^^

ของกินเพียบ มาม่า โจ๊ก กาแฟ น้ำอัดลม!! ระหว่างรอไม่ต้องลำบากออกจากศูนย์ไปหาของกินเลย  กินมันในศูนย์นี่แหละ 55+

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:29:23 »
ผมดู All new focus กับ All new mazda 3 อยู่

สุดท้ายเลือก Mazda ครับ เพราะเรื่องศูนย์บริการที่คนพูดถึงในทางบวกมากกว่า Ford

ก็รถนิครับไม่ใช่มือถือ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ tottey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:34:22 »
ไม่เคยเข้าศูนย์ฟอร์ด แต่เท่าที่เคยไปเข้าศูนย์มาสด้าก่ะฮอนด้าก็ไม่ได้แตกต่างไรกันมากนอกจากขนาด

เดินเข้าศูนย์ไปก็มีพนักงานมาต้อนรับดี บริการน้ำบริการไรก็โอเคอยู่นะคับ

ชอบที่สุดคือเรื่องตามงาน รถผมมีอุบัติเหตุเอาไปซ่อมถามความคืบหน้าได้ตลอด

นัดรับรถที่ซ่อมมาก็ตรงดี งานก็เรียบร้อยพอได้ แถมยังมีโทรมาติดตามอาการด้วยนะคับ

;D ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:53:06 »
เคยเข้าแต่มาสด้าครับ
บริการดีระดับเจ้าตลาดเลย (โคราช)

โทรไปหาบอกศูนย์ปิด 6 โมง
แต่ถ้าจะมา ทุ่ม- 2 ทุ่ม ผมก็รอได้ครับ
ผมจะรออยู่ที่ศูนย์นะครับ มาตอนไหนก็ได้  ;D

ได้ยินก็รู้ว่า ตั้งใจขายดีมาก บริการหลังขายก็ดีครับ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 13:33:55 »
เข้ามาเชียร์ Mazda อีกคน ศูนย์ดีเหลือกำลัง  ( ผมเป็นคนขี้หงุดหงิด ยังติดใจ )  ;D

ออฟไลน์ Jxxx

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 13:32:47 »
ภาพรวมแล้ว ผมวัดจากเสียงลูกค้าด่า เคสร้องเรียนที่เข้ามาถึงผม และการตอบสนองต่อปัญหา

ในรอบ ตั้งแต่เปิดเว็บมา 3 ปีมานี้ Mazda ทำได้ดีกว่า Ford เยอะครับ
เคสร้องเรียนของลูกค้า Mazda น้อยกว่า Ford และ เมื่อแจ้งตรงแล้ว
เคส Mazda จบง่าย และจบเร็วกว่า Ford เสมอ ครับ

นี่คือประสบการณ์ส่วนตัวของผม ขอย้ำ!

ส่วนผมเองก็คิดเหมือนกันครับ

อาจจะเป็นเพราะปัญหาของมาสด้า น้อยกว่าของฟอร์ดมาก เลยทำให้แต่ละเคสปิดง่ายกว่า
และอีกส่วนหนึ่งก็มาจากทัศนคติของเจ้าหน้าที่ฟอร์ดนั้นค่อนข้างแย่ (ทำเป็นจริงใจให้บริการ แต่ลับหลังก็อย่างให้พูดถึงเลยดีกว่า) อย่างที่พี่จิมมี่เคยกล่าวมาก่อนหน้านี้ล่ะครับ

ส่วนอันไหนดีกว่าผมไม่ทราบหรอก เพราะผมใช้แต่ฟอร์ดกับฮอนด้า โดยรวมฮอนด้าดีกว่าเยอะครับ (อยากรู้เหมือนกัน มีอะไรแย่กว่าฟอร์ดอีกไหมอะ 555)

ทัศนคิตของเจ้าหน้าที่ฟอร์ด(ระดับสูงด้วย) เป็นยังไง นี่ทราบกันดีตั้งแต่ปัญหาเรื่องมหากาพย์แหวนเกียร์ 5 ในตำนานตั้งแต่เมื่อ 7-8 ปีก่อนแล้วครับ

เอาลิงค์นี้มาให้ดูเป็นตัวอย่างครับ

http://fordheartmania.net/webboard/index.php?topic=909.0

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 14:08:19 »
ชอบศูนย์MZที่เจริญนครค่ะ ^^

ของกินเพียบ มาม่า โจ๊ก กาแฟ น้ำอัดลม!! ระหว่างรอไม่ต้องลำบากออกจากศูนย์ไปหาของกินเลย  กินมันในศูนย์นี่แหละ 55+

แถวชลบุรีก็เป็นครับ นั่งเหงาๆเล่น BB มีเซลล์น่ารักๆเดินมาถาม รับกาแฟมั้ยค่ะ แหมจะบอกว่าไม่เอาก็ขี้เกรงใจฮาๆ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 15:38:39 »
แนะนำมาสด้าพระราม 7 ค่ะ

เคยซื้อรถมาสด้าจากศูนย์แถวๆศรีนครินทร์ แต่ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง บริการดีม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขนาดแปะใบเตือนไว้งวดถัดไป แล้วหลังจากใช้บริการก็โทรติดตามผลอีกด้วย แล้วพอถึงงวดที่จะต้องตรวจเช็คอีกแล้วยังโทรมาเตือนเลย แต่ตอนนี้รถไปไว้ภูเก็ตให้พ่อใช้แล้ว แต่ยังติดใจในบริการค่ะ