ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รายการ why? : เช็คน้ำมันเครื่อง แบบเบื้องต้น!! //  (อ่าน 1930 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
รายการ why? กลับมาอีกครั้งครับ คราวนี้จะมาพูดถึงเรื่องที่คนใช้รถทั่วไปมักจะละเลยกัน นั่นก็คือ"น้ำมันเครื่อง"นั่นเอง

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8603:The-Coup-Channel-‘why’-เช็คน้ำมันเครื่อง-แบบเบื้องต้น&catid=96:why&Itemid=166

เชิญแสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัยครับ

ออฟไลน์ toonze

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
Civic FB 2013

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอบคุณมากครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ delete

ผมว่ารายการน่าจะเพิ่มรายละเอียดเป็นตัวหนังสือเข้าไปด้วยนะครับ
บางครั้งติดคำพูดเล่นไปเสียเยอะ มันจะไปเบียดบังสาระน่ะครับ
รวมไปถึงจุดสำคัญ ข้อควรระวัง น่าจะพูดให้ชัดเจนกว่านี้อีกนิดนึง
อย่างเช่น ข้อควรทำในการเช็ค ต้องจอดรถค้างคืนไว้รึป่าว หรือไม่ต้องแค่อให้เครื่องเย็น
หรือในเคสเดียวกัน เคยได้ยินมาอีกแบบว่า ต้องจอดรถค้างคืน แล้วให้สตาร์ท แล้วรอจนรอบตีลงกลับมารอบเดินเบา
แล้วดับเครื่อง แล้วถึงจะวัดได้
แบบไหนถูก แบบไหนผิด ครับผม

ออฟไลน์ singha2517

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ติดตามมาโดยตลอดครับ