ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนทุกท่าน เรื่องการเหยียบก้อนอิฐตามท้องถนนครับ แก้ไขค่าซ่อมจริงคือ 7 พันกว่าๆ  (อ่าน 19354 ครั้ง)

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ถ้าไม่ได้เปนคนซอกแซกหรือชอบค้นคว้าหรือทำอะไรด้วยตัวเอง ยังไงๆก้อจะคิดว่าไปชนกับศูนย์คือสบายใจเค้าแล้ว ก้อปล่อยเค้าไปครับ

แต่ถ้าอยากเซฟล่ะก้อ อู่นอกดีๆ ฝีมือโปรกว่าพวกเด็กฝึกงาน เด็กพึ่งจบที่ประจำตามศูนย์ มีเยอะ หน้าที่พี่คือ กำเงินไปให้พวกเค้าหาเครื่องใหม่ให้ก้อพอ

ศูนย์เค้ามีไว้เช็คระยะ กะถ่าย นมค ส่วนระดับวางเครื่อง ยกเครื่องใหม่ ถ้าพอมีข้อมูลล่ะ จัดข้างนอกมันกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
เห่อๆ ผมก็เคยโดน. มองไกลๆนึกว่าเป็นดิน รู้อีกทีก็ยากเกินจะหักหลบให้เสียหลัก

เป็นอิฐสีส้มๆก้อนไม่ใหญ่มาก กระแทกเข้าซุ้มล้อ พลาสติกแตกลงมาครูดกับล้อเลยครับ

อีกอย่างที่น่ากลัวคือเมือกปลาครับ นึกว่าน้ำแต่มันไม่ใช่!!

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ tokiyer

• Jr. Member
  • **
ขอโทษนะคับอันนี้ผมไม่รุ้จิงๆ
NEW CITY MC นี้ไม่มีแผ่นปิดรองใต้ห้องเครื่องหรอคับ
แล้วใต้รถ+ห้องเครื่องยนต์เราไม่มีอะไรปกป้องจากโดนกระแทกเลยหรอคับ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ถ้ามีประกันชั้น1 คงช่วยให้หนักเป็นเบาได้เยอะเลยนะครับ ;)

ออฟไลน์ nakul18

• Jr. Member
  • **
ผมเคยขับรถ เจอ ยางรถสิบล้อ หรือมากกว่าสิบล้อที่ ผิวหน้ายางหลุดออกมาเป็น แผ่น ๆ ครับ กระแทกแรงมากก แต่ตอนนั้นขับ Cefiro A32 ไม่เป็นไรมาก อีกทีนึง นั่ง texi แล้วขับไปชนก้อนหิน ก้อนใหญ่มากครับ น่าจะเกือบศอก  texi จอดดูทันที แต่ ไม่เป็นไรครับ โชคดีไป

ออฟไลน์ redsun

เข้าอู่นอก(ที่ดีๆ)จ่ายไม่ถึงครึ่ง
และได้คุณภาพพอกันครับ..

ออฟไลน์ Devil13

อัฟเดทข้อมูลล่าสุดครับ

ตอนนี้รถพี่แกซ่อมเสร็จแล้ว เสียค่าซ่อมไป 7,000 กว่าบาทครับ
เพราะไม่ได้เปลี่ยนชุดลูกสูบ เปลี่ยนแค่อ่างน้ำมันเครื่อง

สรุปตอนแรกศูนย์คงประเมิณค่าซ่อมแบบเต็มแม็กไว้ จะได้ให้เผื่อใจไว้ก่อน
แต่ผมว่าประเมิณห่างไปไกลหลายปีแสงเลยแหละ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงและแนะนำร้านซ่อมดีๆให้ครับ
ตอนนี้รถคงออกมาวิ่งได้ตามปรกติแล้วครับ

ออฟไลน์ redsun

ค่าเสียหายน้อยกว่าที่ประเมินเยอะเลย
ยินดีด้วยครับ