ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ มิลฯ ค่ายใบพัดฟ้า  (อ่าน 4564 ครั้ง)

ออฟไลน์ thunza

• Newbie
  • *
ศูนย์ มิลฯ ค่ายใบพัดฟ้า
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 15:07:20 »
ไปลองเทสไดร์ฟ 320  มาครับจาก
มิล ลาด
มิล พารา
มิล พระรามสี่

แล้วเหมือนโดนบังคับให้วางเงินมัดจำเดี๋ยวนั้นเลย พอบอกขอตัดสินใจก่อน คุณเซลล์ก่อนทำสีหน้าเหมือนไม่ค่อยจะดี
โดยส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบกับการดำเนินกลยุทธ์แบบนี้เลยครับ แล้วพอจะดีลเลอร์อื่นแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: ศูนย์ มิลฯ ค่ายใบพัดฟ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 16:23:36 »
ถ้าไม่สบายใจที่จะวางเงินมัดจำหรือจองรถก็อย่าเพิ่งเลยครับ เอาที่สบายใจดีกว่าผมว่าเซลล์เขาก็คงรีบทำยอกมั้ง แต่ผมก็ไม่ชอบนะวิธีการแบบนี้

ตอนผมไปดูรถกับเพื่อนก็เจอๆประมาณนี้แหละครับ แล้วก็เอาเรื่องภาษีที่จะขึ้นมาอ้างรู้สึกรำคาญมาก แต่เพื่อนเราที่ไปดูรถมันก็พูดว่า

"จะขึ้นภาษีอีกเท่าไหร่ผมก็มีปัญญาซื้อครับ"เป็นอันจบครับ 55

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 16:36:47 »
แต่ก่อนเราก็เป็นนะ ประเภทเกรงใจ เข้าร้านเขาแล้วยังไงก็ต้องซื้อ
แต่ตอนนี้ เงินทองหายากลำบากมาก เหนื่อยแทบตายกว่าจะได้แต่ละบาท เพราะนั้น ไม่พอใจที่สุด เงินไม่ได้ออกจากระเป๋าหรอก

ปล.ถ้ามีคนมาตื๊อให้ซื้อประกัน ให้บอกว่า ที่บ้านก็ขาย ซื้อช่วยหน่อยสิ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 18:21:47 »
ถ้า จขกท ไม่สบายใจผมว่าอย่าเลยดีกว่า ผมซื้อรถ BM กับอีกที่ จนป่านนี้ผ่านมาเกือบจะ 5 ปีแล้ว น้องเค้าก็ดูแลให้ดีโดยตลอดมาจนผมไม่คิดอยากจะเอารถเข้าศูนย์ใกล้บ้านเลย ยอมขับรถขึ้นไป กทม ร่วม 960 กิโล สบายใจกว่า หากสนใจว่าที่ไหน เซลคนไหนอินบ็อคมาได้ยินดีแนะนำให้ครับ ที่เหลือคุยกันเอาเอง

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 18:22:09 »
2ปีที่แล้ว เซลมิลเลเนี่ยม. พระรามสี่ ก็ขับรถมาให้ผมทดลองขับถึงที่ทำงาน.  ผมบอกก่อนมาเลยครับ. ว่ายังไม่พร้อมซื้อน่ะครับ. จะรอเก็บตังอีกสักปี. น้องก็บอกไม่เป็นไร   ก็ยังขับมาให้ลองครับ
   น้องเซลน่ารักมาก. ทุกวันนี้. ยังคอยส่งข้อมูลมาที่เมลผมตลอด. กะว่าซื้อกะมิลเลเนี่ยมแน่ แต่วันที่มีตังค์ดันโทรหานัองเค้าไม่ว่าง. ผมเลยหาข้อมูลในเนท. ได้เซลจากเยอรมันออโต  ขับรถมาให้ลองวันรุ่งขึ้นเลย
   ผมชอบไปดูรถที่พารากอน เซลเค้าก็บริการดีนะครับ ทั้วbmและmini

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 19:03:32 »
ขออนุญาต จขกท.ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ ส่วนลดของ 320 อยู่ที่เท่าไรเหรอครับ ของแต่ละรุ่น สนใจเหมือนกัน   ;D

ออฟไลน์ sk76

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 20:00:22 »
ผมออกที่ performance รามอินทรา ส่วนลดเยอะสุด ลองดูหลายๆที่ครับ ส่วนลดไม่เท่ากัน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 21:04:45 »
ผมออกที่ performance รามอินทรา ส่วนลดเยอะสุด ลองดูหลายๆที่ครับ ส่วนลดไม่เท่ากัน

ศูนย์ดีเหรอครับ เคยอ่านเจอส่วนใหญ่มีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับศูนย์นี้กันหรือว่าตอนนี้เขาปรับปรุงแล้ว

ออฟไลน์ sk76

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 21:16:33 »
เท่าที่ผม เคลมหลายๆรายการก็ง่ายนะครับไม่อิดออดถ้าปัญหายากๆเค้าก็ปรึกษา bmw thailand ส่วนเช็คระยะต้องทิ้งรถไว้เช้ามารับเย็น  ซื้อรถที่ที่ก็ไม่จำเป็นต้อง service ที่นี่ก็ได้ครับ ปีหน้าผมว่าจะเข้าไปเช็คระยะที่ german auto เพราะใช้เวลาแค่ 2 ชม

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 02:32:00 »
ศูนย์ดีๆมีเยอะครับไม่ต้องรีบแข่งราคากันสนุกเลยช่วงนี้ใกล้ Motor expo ใกล้สิ้นปี
สำหรับบริการที่ได้รับจากศูนย์ที่ว่าไม่ค่อยแปลกใจอะไรครับ ;D

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 10:23:18 »
เพื่อนผมเขาแนะนำ German Auto บางนา แต่คันของผมไปออกที่มิลลาดพร้าว ตอนแรกก็เสี่ยงๆนะครับกับการออกที่มิล เพราะได้ยินชื่อเสียมาตั้งแต่เด็กละ

แต่เซลล์ที่ออกรถด้วยบริการโอเค ไม่บีบบังคับอะไร ถ้าเจอเซลล์บังคับขนาดนั้นก็ไม่ต้องไปติดต่อด้วยครับ รถคันละเป็นล้านหาเซลล์และ 0 ที่สบายใจดีกว่าครับ

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 11:05:04 »
เฉพาะ 320 รุ่นเดียวไปลองมิลฯมา 3 ที่เลยเหรอครับ...แล้วจะไปลองที่ดีลเลอร์อื่นอีก
ถ้าตั้งใจจะซื้อจริงๆก็หาเซลล์ที่ไม่ฮาร์ดคอร์เน้นบริการแล้วกันครับ
แต่ถ้าแค่ไปลองเฉยๆก็อย่าไปโทษเขาเลย

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 13:35:54 »
เฉพาะ 320 รุ่นเดียวไปลองมิลฯมา 3 ที่เลยเหรอครับ...แล้วจะไปลองที่ดีลเลอร์อื่นอีก
ถ้าตั้งใจจะซื้อจริงๆก็หาเซลล์ที่ไม่ฮาร์ดคอร์เน้นบริการแล้วกันครับ
แต่ถ้าแค่ไปลองเฉยๆก็อย่าไปโทษเขาเลย

กำลังจะถามแบบนี้เลย ทำไมไปลองหลายที่จังครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 14:45:42 »
German auto บางนา เห็นหลายเสียงบอกว่าดีนะครับ ไม่รู้จริงเท็จอย่างไร

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 10:16:49 »
ผมซื้อ 320i จากที่ศูนย์พารากอน เซลล์ไม่มีอากัปกิริยาอย่างว่านะครับ
แต่เพิ่งโดนค่าล้างหัวฉีดไป 3,000 บ. เลยงงๆกับ BSI ของเค้าครับ
รถผมวิ่งมา 35000 กม.

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 13:05:14 »
เงินของเรา เราควรได้ตัดสินใจว่า พอใจที่จะวาง เมื่อไรก็ได้เสมอ
ลักษณะรวบรัดแบบนี้ก็เคยเจอ บางครั้งยังไม่ได้คุยกับทางบ้าน ตัดสินใจไป ไม่ใช่น้อยๆนะ

ที่ มิล เคยคุยส่วนใหญ่ ชอบเชียร รถceo อะไรทำนองนี้ ไม่รู้ตัดรถมาแบบนั้นแล้วค่อยระบายในราคาถูกรึ
One Day.

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 13:30:09 »
เซลล์ bmw ของศูนย์นี้ เค้าค่อนข้างจะ ฮาร์ดเซลล์ พอสมควรเลยครับ เคยเจอเหมือนกัน พอยังไม่สรุปกับเค้า สีหน้าท่าทาง ก็จะเปลี่ยนไปให้สังเกตเห็นได้

เคยคุยกับเซลล์ของที่นี่ คนนึง ก็ทำให้เข้าใจเหตุผลล่ะครับ คือทางศูนย์ จะตั้งว่าต้องทำยอดเดือนละกี่คัน ถ้าทำไม่ได้ถึงยอดที่ตั้ง ก็จะอยู่ลำบากพอสมควรพอสมควร เหตุผลส่วนนึงก็เพราะว่า ศูนย์นี้เป็นศูนย์ใหญ่ ซื้อรถมาจาก bmw thailand ต่อเดือนค่อนข้างเยอะ ทำให้ต้องพยายามระบายออกให้ได้มากด้วย แต่ผลก็คือ ราคาขายของที่นี่ จะค่อนข้างได้ข้อเสนอที่ดี กว่าที่อื่นอยู่พอสมควร แต่ก็ตามมาด้วย การฮาร์ดเซลล์ ด้วยล่ะครับ

ถ้าสนใจ bmw อยู่แล้ว ซื้อที่นี่ น่าจะได้ราคา และข้อเสนอที่ดีครับ แต่เรื่องศูนย์บริการ ผมไม่มี comment ครับ เพราะไม่เคยใช้บริการกับที่นี่

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 21:19:35 »
German Auto ที่บางนา ดีจริงๆครับ แต่คือเมื่อก่อน ไม่ใช่ปัจจุบัน
ปัจจุบันก็ทั่วไปครับ ไม่ได้ดีเด่นอะไร (เพราะรถเข้าเซอร์วิสมากกกกก)
ถ้ารู้จัก SA บ้าง เราจะได้รับการบริการที่ดีครับ

ถ้าซื้อรถโดยไม่รีบ ไปลองรถแล้ว ทิ้งเบอร์ไว้ให้เซลส์ บอกไว้ว่า ถ้ามีดิวดี ให้ติดต่อมา เด่วเค้าก็หาดิวพิเศษมาเสนอให้ครับ

จริงๆ ศูนย์ที่บริการดีที่สุด ไม่ได้อยู่ใน กทม.นะคับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 22:45:11 »
German auto ลดน้อยหน่อย แต่เซลส์ เขาดูแลดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 09:42:39 »
เดี๋ยวนี้เวลาจะซื้อรถลองรถ ถ้าเซลส์เสนอ ผมก็จะลองเลย ถ้าสนใจอยู่จริง

แต่การสนใจ กับตัดสินใจแล้ว มันคนละเรื่อง

เซลส์รับไม่ได้ก็เป็นสิทธิของเค้าครับ เพราะเค้าก็ไม่ได้ทำดีกับเรา เพราะอยากเป็นเพื่อนเราอยู่แล้ว

เค้าทำเพื่อรายได้ของเค้า

ส่วนเรื่องจะทำหน้าแบบไหน หน้าแบบนั้น มันก็ส่งผลกับเค้าเองนั่นแหละครับ ไม่เกี่ยวกับลูกค้าเเต่อย่างใด