ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อมสีและตัวถัง Honda  (อ่าน 5454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ศูนย์ซ่อมสีและตัวถัง Honda
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 14:53:43 »
พอดีเมื่อวันเสาร์กลับออกจากออฟฟิศได้หน่อยเดียว  โดนคู่กรณีขับออกมาจากซอยไม่ดูตาม้าตาเรือเลย
ผู้หญิงขับมีอายุแล้ว มองแต่ทางซ้าย ไม่มองขวา พุ่งออกมาชนรถผมเฉยเลย
ยังมีหน้ามาบอก ปีนี้ยังขับไม่ชนเลย แสดงว่าถ้านิสัยขับแบบนี้คงจะชนทุกปีแหละ  >:(
เดือดร้อนต้องหาที่ซ่อมสีอีก ตัวถังซุ้มล้อหลัง บุบเลย ประตูก็บุบ มันน่านัก
ช่วยแนะนำศูนย์ใกล้บ้าน ผมอยู่โชคชัย 4 เล็งไว้ที่ เตชะจรัส ข้างโรงพยาบาลลาดพร้าว โอเคไหมครับที่นี่
หรือมีที่แนะนำไม่ไกล  รถผมซ่อมศูนย์ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
Re: ศูนย์ซ่อมสีและตัวถัง Honda
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 14:56:15 »
ซ่อม 0 ก็ซัมมิท สาขาบางนาเลยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: ศูนย์ซ่อมสีและตัวถัง Honda
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:17:26 »
คู่กรณีไม่ได้ออกจากซอยฮะ...

ปล. เตชะงานซ่อมสีโอเคนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:19:15 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:36:17 »
ดูจากสถานที่ที่คู่กรณีขับออกมาแล้ว

ก็เป็นซะอย่างงี้ ลนลาน กลัวชาวบ้านจะเห็น เลยชนซ้าาาา

ย่านโชคชัย 4 -ลาดพร้าว เลี่ยง วอง ไว้ก็พอครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:37:32 »
ฮอนด้านี่ ถ้าเลือกศูนย์ซ่อมสีผิดที่ ดราม่าแน่นอน ผมอ่านบ่อย ในเว็บพันดริฟต์  :'(

ออฟไลน์ namemaxs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:42:34 »
ผมเคยซ่อม honda หนองแขม งานดี ตรงเวลา ครับ แต่อาจจะไกลบ้านคุณ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 15:57:08 »
เสียใจด้วยครับ

รถดีๆโดนชน

ถึงจะนิดหน่อย พอตอนขายมือสอง ต้องโดนตำนิว่าเคยชนมา คนบางพวกดูรถแค่ว่าเคยทำสีมาก็ติล้างผลาญเหมือนซากรถ

เห็นแล้วก็เซ็งแทนครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 16:00:01 »
ดูจากสถานที่ที่คู่กรณีขับออกมาแล้ว

ก็เป็นซะอย่างงี้ ลนลาน กลัวชาวบ้านจะเห็น เลยชนซ้าาาา

ย่านโชคชัย 4 -ลาดพร้าว เลี่ยง วอง ไว้ก็พอครับ

อ้าว! กำลังจะแนะนำ วอง ตรงข้ามหอวัง พอดี 555...

เจ้า Mobi ผม เข้าซ่อมทุก 6 เดือน ฝีมือก็ดูโอเคนะครับ หรือ อาจจะเป็นเพราะผมดูผ่านๆ  ???

เคลมบ่อย จนประกันชั้น 1 ขอเพิ่มเบี้ย
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 16:24:58 »
ซ่อม 0 ก็ซัมมิท สาขาบางนาเลยครับ
- ขอบคุณครับ ไกลปิดนิดนึง ::)

คู่กรณีไม่ได้ออกจากซอยฮะ...

ปล. เตชะงานซ่อมสีโอเคนะครับ
-จุ๊ๆ ผมบอกตรงๆ ไม่ได้ครับ555
  ถ้างั้นสงสัยต้องที่นี่แล้วแหละครับ
  ขอบคุณครับ

-เป็นไปได้ครับ คนข้างๆ คนขับคู่กรณี ลงมาแป๊บเดียว รีบโดดขึ้นรถเลยครับ
  ครับวองนี่ผมจะเลี่ยงให้ไกลเลย
  ขอบคุณครับ

ฮอนด้านี่ ถ้าเลือกศูนย์ซ่อมสีผิดที่ ดราม่าแน่นอน ผมอ่านบ่อย ในเว็บพันดริฟต์  :'(
-นั่นแหละครับ กลัวงานออกมาไม่เนียนจริงๆครับ
  ขอบคุณครับ

ผมเคยซ่อม honda หนองแขม งานดี ตรงเวลา ครับ แต่อาจจะไกลบ้านคุณ
-เคยอ่านเจอว่าทำสีดีครับ แต่ไกลไปหน่อยครับผม
  ขอบคุณครับ

เสียใจด้วยครับ

รถดีๆโดนชน

ถึงจะนิดหน่อย พอตอนขายมือสอง ต้องโดนตำนิว่าเคยชนมา คนบางพวกดูรถแค่ว่าเคยทำสีมาก็ติล้างผลาญเหมือนซากรถ

เห็นแล้วก็เซ็งแทนครับ
-ใช่ครับ เราอยู่ดีๆ รถก็โดนซ่อม เสียดายรถมากครับ

ออฟไลน์ ezyman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 16:39:43 »
เอกอินทราสิ ซ่อมดีนะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 18:04:10 »
เจ้านี้คิวเยอะมากครับ
ผมเคยทำสีกันชนท้าย 2 รอบ สีเพี้ยนทั้ง 2 รอบเลยครับ :(

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 22:39:40 »

งานแย่ครับ 0 ไม่ซื่อสัตย์ เจอมากับตัว
เรียกเก็บ ค่าเสียหายส่วนแรก ทั้งๆที่ ประกันไม่ได้เรียก และให้ใบเสร็จเขียนมือ
เบิกประกันอะไหล่ใหม่ แต่เอาอะไหล่เดิมเราไปซ่อม ใส่ให้ ของใหม่ไปไหน?
ถ้าเข้าไปจะมี 2 มาตรฐาน จะโดนถามว่า ออกรถที่นี่หรือป่าว
แต่ห้องรับรอง ดูดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2016, 22:41:19 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88