ผู้เขียน หัวข้อ: รถพ่นหมึกแต่ละคันนี่เค้าเอาตังที่ไหนแต่งครับ  (อ่าน 10615 ครั้ง)

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
Re: รถพ่นหมึกแต่ละคันนี่เค้าเอาตังที่ไหนแต่งครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 09:31:22 »
เอาตรงๆนะครับ ใจรักซะอย่างเดี๋ยวเงินก็หามาได้เองล่ะครับจะด้วยวิธีใดวิธีหนึ่ง เป็นแบบนี้ทุกวงการครับ

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
Re: รถพ่นหมึกแต่ละคันนี่เค้าเอาตังที่ไหนแต่งครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 09:52:27 »
 :) ทำไงได้ ลงทุนน้อยได้ผลเยอะ งบแค่หมื่นเดียว 250 ม้ามาอยู่ในคอกแล้ว กระบะเลยเยอะครับ ของเล่นมีเต็มเลยแท้ เทียม เทียมเกรด10A ยังมี
ตัวรถเองก็เอนกประสงค์ ขนของก็ได้ ของไม่มีก็ซิ่งได้อีก การบังคับใช้กฏหมายก็ห่วยเหลือเกิน คนธรรมดาเลยรับกรรมไป

ถ้าจะให้แฟร์ๆ ด่าพวกเบนซินรีแมพด้วยก็ได้ พวกนี้ก็ไม่ต่างจากควันดำนัก มลพิษเยอะเหมือนกัน เป็นตัวป่วนบนถนนเหมือนกันครับ :P

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 09:55:28 »
"รถพ่นหมึก" ที่แต่งครบๆ ทั้งคัน
แม้จะ "ก็อปล้วนๆ ไม่มีแท้เจือปน" โดยรวมก็ยัง "หลายตังค์"
แบบไม่มีๆ ก็ "เจ็ดหมื่นขึ้น"

แต่บางคัน "รวย แต่ชอบกระบะ" เขาแต่งรถว่ากันเป็น "ครึ่งล้านขึ้น!!"

"ตังค์แต่ง" ไม่แค่รถกระบะ แต่ทุกระดับชั้นยัน Supercar
ขาว-เทา-ดำ มีทั้งนั้น

บางคนใส่นาฬิกา หลักสิบ, บ้านหลายสิบ, Supercar 1/3ร้อย และโกงเขาเป็นร้อย ว่าด้วยหน่วยเป็นล้าน
ก็มีเยอะ!!! 
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 09:58:55 »
ก็รถทำมาหากินเขา  บางคนเขาก็ชอบของเขาแบบนั้น  ในหมูบ้าน  บ้านหลังละ 8-10 ล้าน ก็มีรถคอกจอดอยู่  2 หลัง  ( เห็นว่าหลังนึง ผ่อนหมดไปแล้วใน 5 ปี ! )  เขาก็มี Pajero sport ไว้ใช้ขับในเมือง รับลูกนะคับ  แต่เวลาไปส่งของ ไปทำงาน เขาก็เอารถคอกแว้นๆ  เนี่ยแหละไป

-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 09:59:33 »
มีเงินระดับหนึง แต่จิตสำนึกหาไม่เจอ(เฉพาะพ่นหมึกนะ แต่อย่างอื่นไม่ว่ากัน)

ออฟไลน์ a.peerapong

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 10:05:31 »
นอกจากควันดำ  เสียงยังดังแสบหูชมัด (เสียงงเข็กออกแหลมๆ เวลาเริ่งรอบขึ้น ท๊อคจัด ท้ายตุปัดตุเป๋ เท่ซะเหลือเกิ้นนน )  มันใส่ท่อกันรึเปล่าครับ รถพวกนี้

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 10:53:55 »
ถ้าจะด่ากันเรื่องควันดำก็ด่ากันได้เลยครับ ... เพราะโดยส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเช่นกัน ..

แต่โดยธรรมชาติของเครื่องยนต์ดีเซลเนี่ย ถ้าปรับแต่งมายังไงควันก็ดำครับ .... ไม่ใช่เค้าแต่งมาเพื่อให้ควันดำนะครับ .... เห็นหลายคนบอกว่า แต่งพ่นหมึก .. คืออะไรมีด้วยหรอ ...

เรื่องท่อดัง ควันดำ ก็ควรตำหนิกันครับ แต่ก็มีกฏหมายตอนจัดการรถพวกนี้อยู่แล้ว เจอด่านก็ไม่เห็นรอด โดนปรับกันทั่วหน้า ...

สุดท้ายเราคลิปรถแข่งเครื่องดีเซลระดับประเทศที่เค้าแต่งไปแข่งที่เมกาฯ ทำมาอย่างดีควันยังดำเลยครับ ดังนั้นเครื่องดีเซลถ้าเพิ่มบูสเพิ่มน้ำมันควันออกแน่นอน ..

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 10:54:45 »
คนพวกนี้น่าสงสารครับ ไม่มีความคิด

ทุกอย่างก็จะวนกลับมาที่หน่วยงานรัฐครับ ตรวจสภาพผ่านมายังไง
ตำรวจข้างทางเห็นก็เฉย พวกคนไม่มีสมองเหล่านี้ก็ได้ใจครับ

หรือไปจับต้นตอมั้ย ที่รับทำ
หรือทำได้แต่ต่อควันเข้ารถตัวเอง ฟุ้งๆๆ
ถ้าอันนี้ผมจะชมว่าพี่แมนมากๆครับ ทุกครั้งที่พี่พ่นใส่รถตัวเองและครอบครัว

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 12:15:41 »
ผมไม่สามารถรู้ได้หรอกว่าเขาเอาเงินที่ไหนมาแต่ง...รู้อย่างเดียวว่ารังเกียจและสมน้ำหน้าทุกครั้งที่รถแบบนี้เกิดอบ.

ออฟไลน์ a.peerapong

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 13:13:06 »
ถ้ารถผมควันดำแบบนี้ ผมอายครับ ไม่กล้าเอามาขับ

เห็นทีไรนึกถึงรถไฟรถจักรไอน้ำ  ใช้ถ่านหินเปนเชื้อเพลิง

รถบ้าพลังพวกนี้ใช้เทคโนโลยี่เมือร้อยปีที่แล้ว พ่นควันโชม่ง เสียงท่อก็รั่ว

ออฟไลน์ chartchai_chai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 13:48:17 »
ส่วนใหญ่ตลาดล่าง ใช้ของถูกและสวยเข้าว่าครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 14:25:07 »
ล้อ ก็อปงานเทพ ส่วนใหญ่จะลาย TE37 ที่เห้นคือล้อปลอม แล้วแบบพูดปลอมใจว่า งานเหมือนแท้ งานเทวดาเสก ส่วนยางลายซิ่งลายฉะหวัดฉะเหวียน ซื่อยี่ห้อยางแปลกๆ งานคุณภาพ จากจีน แล้วมดนว่าใช้ของเทะ ลงข้างทางกัน กร๊ากๆๆๆ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D งานเทวดาเสก กันเลยทีเดียว เข้าใจสรรหาคำนะครับ

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 15:40:43 »
มนุษย์เงินเดือนก็เยอะครับ  ตามนิคมทรงนี้เพียบบบบบ

แรงแบบควันไม่ดำ มันก็ทำได้ (ดูคลิป ECU shop) แต่พวกนี้จิตสำนึกน้อยไง รถแรงควันต้องดำ

รอดูคลิปรถพวกนี้ชิบหายอยู่ครับ  ::)

ออฟไลน์ jares555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 10:06:53 »
เพิ่มSignatureหน่อยด้วย "สติ๊กเก่อร์ วัยรุ่นสร้างตัว" งานตลาดไทจ่ายเพิ่มอีก 450บาท

8) 8) 8)

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 11:22:17 »
iายได้ก็เรื่องนึง จิตสำนึกก็เรื่องนึงครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ APIJACK

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 11:43:15 »
เคยเกือบโดนชน ตอนไปกับลูกน้อย เกลียดรถพวกนี้ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 13:17:10 »
คนทำงาน ยิ่งพวกพ่อค้าแม่ค้า เงินสะพัดนะครับ รายได้เดือนๆนึงหลักหลายแสน (ภาษีก็ไม่ต้องเสีย) แต่เรื่องเงินก็ขึ้นอยู่กับใครใช้

เห็นบางคนรถซื้อราคาล้านนึง แต่แต่งไปล้านกว่าก็มี

ส่วนเรื่องควันดำนี่อยู่ที่สัน...
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 13:32:16 »
ไม่ว่ารายได้แค่ไหน
"จัยมันรัก"
"คนมันรั้น"
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Trafalgar

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 18:24:56 »
รถทรงแบบนี้ส่วนมากจะเป็นหนุ่มสาวโรงงาน
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT