ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องฟิล์มรถยนต์หน่อยครับบบ  (อ่าน 3971 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bigtae

• Newbie
  • *
ปรึกษาเรื่องฟิล์มรถยนต์หน่อยครับบบ

พอดีกำลังจะออก F30 Iconic ได้แถมฟิล์ม v kool รุ่น sport มา
พอดีส่วนตัวชอบฟิล์มที่ค่อนข้างมืด ทึบ คันเก่าเป็นลามิน่าชอบมากกก
แต่ไม่รู้ว่ามีท่านใดเคยติด vkool รุ่น sport แล้วหรือไม่
ควรเอาเบอร์ไหนดีครับ หรือว่าเปลี่ยนไปเอาแค่ลามิน่าแบบเดิมก็เพียงพอแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: ปรึกษาเรื่องฟิล์มรถยนต์หน่อยครับบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 21:55:11 »
ตอนออกรถเคยศึกษาตัว Sport Package มาเหมือนกันครับ เพราะ งงว่าทำไมศูนย์ถึงแถม VKool ตอนหลังเลยรู้ว่าเป็นตัวนี้ เกรดโชว์รูมครับ ไม่ใช่ตัว VK ที่ดังๆ

http://v-koolgroup.com/index.php?op=oem-index

ส่วนตัวไม่เคยใช้นะครับ แต่ดูจาก spec กัน IR 52% สำหรับตัวความเข้ม 40 กับ 60% ถือว่าไม่เยอะครับ และ เข้าใจว่า Easy Pass ไม่ผ่านด้วยครับ

เนื่องจากชอบฟิล์มดำเหมือนกัน ผมเลยไปเล่นฟิล์มเซรามิคมา ค่อนข้างประทับใจครับ ลองเข้าไปดู review ที่ผมเขียนไว้ได้ครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ batyboy

• Jr. Member
  • **
Re: ปรึกษาเรื่องฟิล์มรถยนต์หน่อยครับบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 22:56:12 »
ปรึกษาเรื่องฟิล์มรถยนต์หน่อยครับบบ

พอดีกำลังจะออก F30 Iconic ได้แถมฟิล์ม v kool รุ่น sport มา
พอดีส่วนตัวชอบฟิล์มที่ค่อนข้างมืด ทึบ คันเก่าเป็นลามิน่าชอบมากกก
แต่ไม่รู้ว่ามีท่านใดเคยติด vkool รุ่น sport แล้วหรือไม่
ควรเอาเบอร์ไหนดีครับ หรือว่าเปลี่ยนไปเอาแค่ลามิน่าแบบเดิมก็เพียงพอแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าชอบฟิล์มมืดแนะนำเลือกเป็นฟิล์มเซรามิคครับ ปัจจุบันในตลาดมีตัวเลือกเยอะเลยครับ แต่ถ้าเป็นรถยุโรปลองดู Huper Optik รุ่นเซรามิค ไว้เป็นทางเลือกเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 23:06:00 »
ลองอ่านบทความนี้ครับ เป็นตัวเลือกที่ดีเลย

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 02:00:26 »
ตัว3m privacy ก็โอเคนะครับ แต่กันร้อนได้น้อยไปหน่อย ถ้าชอบมืดๆ แต่มองออกมาข้างนอก ลอง3m crystalline ก็พอไหวนะครับราคาแพงกว่าตัวแรกหน่อย

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 09:29:57 »
lamina arl05c ครับถ้าชอบดำเข้มๆ สวยมากสีมันเหมือนเสาที่เป็นสีดำเงา แต่ขับยากมาก ถ้าชอบฟิล์มมืดๆ ควรเอาบานหน้าสว่างไว้นะครับ ไม่ก็สามบานหน้าอ่อนลงหน่อย เดิมๆผมติด arl05cรอบคัน บานหน้า arl20c ทนไม่ไหว ขับกลางคืนเหนื่อยมาก เพราะกระจกเดิมๆมันมีสีอยู่แล้วยิ่งติดฟิล์มดำเท่าไหร่ยิ่ง+เปอร์เซนต์มืดไปอีกประมาณ10% เลยต้องเปลี่ยนสามบานหน้าเป็น V-kool Vk70,Vk55

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2016, 17:51:08 »
ตอบแบบฟันธงให้ครับผมติดมาหลายยี่ห้อหลายรุ่นมาก
V-Kool เด่นเฉพาะฟิล์มใสครับตัดทิ้งได้เลย
3M Crystalline C40 นี่ก็ฟิล์มใสครับ
Huper optik ส่วนตัวมองว่าเรื่องการลดความร้อนยังเป็นลอง 2 ยี่ห้อบนพอสมควรครับ
เคยติดไม่ถึง 2 อาทิตย์ผมลองออกเลยโทนสีก็ไม่ค่อยชอบเวลามองออกไป

อยากได้กันร้อนดีและเป็นฟิล์มดำผมเคยลองติดฟิล์มเซรามิก
2 ยี่ห้อ Cardinal รุ่น Tuxedo กับ CTX รุ่น Pro Black ข้อดีคือเทียบกับฟิล์มเจ้มเบอร์เดียวกันแต่ข่้างในสว่างกว่าครับขับง่ายของน้องมืดเท่าฟิล์มดำทั่วไป

แนะนำว่าเล่น CTX ได้เลยครับถ้าชอบฟิล์มดำกันร้อนระดับเทียบเท่า
V-Kool กับ 3M Crystalline

ออฟไลน์ Bigtae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 17:22:06 »
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่แนะนำนะครับ แต่ตอนนี้จขกท ก็ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี 5555

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 22:32:28 »
ฟิล์มแถมผมได้ลามิน่า POP20RBB 60% ทั้งคัน ส่วนตัวดีครับ เรื่องกันร้อนโอเค กลางคืนขับสบายๆ

ออฟไลน์ force_5147

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 22:23:41 »
วีคูลตัวนี้ได้ข่าวไม่ค่อยโอเคหรือเปล่าคับ เคยจะติดอยู่เหมือนกันแต่ช่างแนะนำว่าปัญหาเยอะเลยเปลี่ยนมาใช้สามเอ็มแทน แต่รุ่นที่ติดมาเป็น FX20  ตอนแรกๆขับกลางคืนไม่ได้เลยคับ มันมืดมาก เเต่ตอนนี้ฟิล์มเริ่มสว่างขึ้น ซีดลงเล็กน้อยกำลังดีคับ

ออฟไลน์ Palermo

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 22:20:35 »
Lamina ก็โอเคครับผมใช้อยู่นานแล้วยังใช้ได้อยู่ แต่ถ้าจะเปลี่ยนก็คงเล็งพวกฟิล์ม digital ctx ที่มันใช้กับสัญญาณ gps ได้ด้วย

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 22:48:59 »
ลามิน่ารุ่นเซรามิคดิจิตอลก็โอเคนะครับ ผมติดตัว L20DigitalCTX เข้ม 60 ทั้งคัน แหล่มมากครับ โทนเข้มสบายตากันร้อนดี และไม่รบกวนสัญญาณดิจิตอลทุกชนิดด้วยครับ ของดีๆอยากบอกต่อครับ

ออฟไลน์ force_5147

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 01:02:50 »
ชอบมืดๆแนะนำจัดเซรามิคดีๆไปเลยครับ วีคูลเน้นฟิล์มใส ราคาแพงหูฉีกครับ ผมก็กำลังเล็งๆเซรามิคหลายๆยี่ห้ออยู่ครับ ลังเลอยู่เหมือนกัน ได้ที่ถูกใจแล้วมาแนะนำกันบ้างนะครับ