ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะทำรีวิวแล้วมีรูปภาพโบว์ชัวที่มาจาก pantip จะเป็นไรไหมครับ  (อ่าน 3991 ครั้ง)

ออฟไลน์ I-TOW

• Newbie
  • *
มันเป็นภาพสแกนหน่ะครับผมกลัวผิดกฏ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผิดกฎอย่างแน่นอนครับ..และอย่างร้ายแรงด้วย

ถ้าจะโพสต์อะไรก็ตาม อยากให้โพสต์ที่เว็บเราก่อน หนะครับ

หรือถ้าไม่เช่นนั้น โพสต์ในพันทิบไปเลยก็ได้ครับ แต่ห้ามมาโพสต์ที่เว็บเราซ้ำ ด้วยรูปชุดเดียวกัน และข้อมูลเดียวกันทั้งดุ้นหนะครับผม

นั่นหมายความว่า ถ้าจะทำ Usrer Review ก็ ต้องแยกเวอร์ชันกันไปเลยครับ เวอร์ชันที่จะลงใน Headlightmag เป็นเวอร์ชันนึง
และเวอร์ชันที่จะลงพันทิบ ก็เป็นอีกเวอร์ชันนึงไปเลย อย่าให้ซ้ำกันหนะครับ จะได้ไม่ผิดกฎหนะครับ

ขออภัยที่เราทำเรื่องราวให้มันดูวุ่นวาย และเรื่องมาก แต่...ถ้าไม่เคยโดนพันทิบกระทำมาแบบนั้น คุณจะไม่มีวันเข้าใจครับว่าทำไม
เราถึงต้องมีข้อจำกัดวุ่นวายขนาดนี้ หนะครับผม

ขออภัยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 17:10:39 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ 2k

ผมว่าหาภาพโบรชัวเวอชั่นอื่นหรือไม่ก็สแกนใหม่โดยจั่วหัวหรือลายน้ำคาดพาดขวางว่า"สำหรับประกอบเนื้อหาในเว็บheadlight"เป็นไงครับ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ I-TOW

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ผมเกือบแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่ว่าลิขสิทธิ์อยู่ที่คนเขียนหรือครับ หรือว่าทางโน้น ใครเขียนก็ตามเป็นของเขาไปเลย??

ออฟไลน์ BOATY

• Newbie
  • *
55555 ถุงเหยี่ยวใช่มั้ย พี่จิมมี่
ขออภัย มือใหม่ :3

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มีส่วนนะ โบ็ต

Rukdadindan ครับ
มันไม่เกี่ยวกับว่า ลิขสิทธิ์ของใครทั้งสิ้นครับ
แต่งานนี้ เกี่ยวที่ มารยาท ในการโพสต์ ซึ่ง จะเกี่ยวเนื่องไปถึง กฎของเว็บที่เราตั้งไว้ หนะครับ

จขกท ทำถูกแล้วครับ ที่มาสอบถามก่อน เพื่อป้องกันโอกาสผิดพลาดหนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Rukdadindan ครับ
มันไม่เกี่ยวกับว่า ลิขสิทธิ์ของใครทั้งสิ้นครับ
แต่งานนี้ เกี่ยวที่ มารยาท ในการโพสต์ ซึ่ง จะเกี่ยวเนื่องไปถึง กฎของเว็บที่เราตั้งไว้ หนะครับ

จขกท ทำถูกแล้วครับ ที่มาสอบถามก่อน เพื่อป้องกันโอกาสผิดพลาดหนะครับ

เข้าใจแล้วครับ เจ้าของกระทู้ก็ดีครับที่ถามเพื่อความปลอดภัย และหากในอนาคต ผมก็จะไม่โพสท์อะไรสองที่ครับ (แต่ก็ไม่ได้ยุ่งอะไรกับทางนั้นอยู่แล้วล่ะ - -")