ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง เหมือนว่าจะมีคำศัพท์ใหม่เพิ่มอีกแล้วนะครับ  (อ่าน 3034 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
คริสปี้ ครีม = คนแห่กันไปทำอะไร แต่โดยรวมๆไม่วุ่นวายนัก
ไอโฟนสี่   = คนแห่กันไปทำอะไร แล้วแทบเหยียบกันตาย

เครดิต จากใครบางคนในทวิตเตอร์

ปล. คริสปี้ครีม ผมได้ลองชิมมาตั้งแต่ยังไม่เข้ามาขายที่เมืองไทย และ พอดีมีเส้นสายนิดหน่อยเลยได้มา2กล่องแบบไม่ต้องต่อคิว ส่วนมือถือ ผมยังใช้วินโดวส์โมบาย แต่รอดู วินโดวส์โมบาย7ว่าจะเวิร์คไหม ถ้าไม่เวิร์คก็จะย้ายค่ายไปคบหาแอนดรอยด์แทน

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
เหมือนโรตีบอย ช่วงหลายปีที่ผ่านมา อ่ะคับ

ส่วนมือถือ ใช้ไอโฟนอยู่ ยอมรับ ว่า ใช้ ไม่ครบคับ ฝรั่งทำเกิน อิอิ

ส่วนใหญ่ เชค เมล เล่นเนต เล่นเกม  แค่นั้นเอง (ทุกวันนี้ อ่านคู่มือ อยู่เลยคับ)
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
อยากกินเหมือนกันนะครับ

อยากรู้ว่าอร่อยที่สุดในโลก มันเป็นอย่างไร

ราคาเท่าไหร่นะครับ ใครพอรู้ รบกวนหน่อยนะคร๊าบ ไป กทม. ต้องผ่านไปซื้อให้ได้
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
krispy kreme อร่อยจริงครับ กินประจำตอนเรียนอยู่อังกฤษ ไม่ได้กินมาหลายปีแล้ว อยากกินอีกซักรอบจัง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากชิมๆๆ

ว่ามันจะอร่อยขั้นเทพแค่ไหน

ออฟไลน์ Chris Evn

อร่อยมากๆ  ;D ;D