ผู้เขียน หัวข้อ: จอง forrd everest วันนี้มีโปรฯอะไรดีๆบ้างครับ  (อ่าน 6366 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
วันนี้ลุงไปลองขับ ford Everest มา แกชอบจังเลย แกว่างั้น (ปกติใช้ tiger D4D cab 3.0 กับ frontier เข้าไร่ แต่ตอนนี้tiger เริ่มงอแงงครับ) เลยจะขายออกแล้วจะหา7 ที่นั่งมาไว้ใช้ ผมเลยบอกให้ไปลองตัวนี้ดู (ผมก็ชอบ) แกบอก แกจะเอาเกียร์ M/T อย่างเดียวครับ พอลองขับแกก็ชอบเลย เซลล์ก็บอกให้จองเลย พอแกโทรมาหาผมผมบอกแกว่า เขาให้อะไรบ้าง เอากลับมาก่อน เดี๋ยวผมมาถามให้
ตอนนี้ที่ได้ก็ ฟรีประกันชั้น 1 ,ฟิล์ม 3m, ยางรองพื้น,กรอบป้าย แค่นี้ครับ แกบอก ออกที่ไหนก็ได้ ขอแค่มีรถ(เกียร์ MT)

ปล. แกฝากถามว่าเครื่อง 3,000 M/T ไม่มีเร๊อะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
Re: จอง forrd everest วันนี้มีโปรฯอะไรดีๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 22:03:03 »
ตัวนี้มันเก่ามากแล้วนะคับ ผมว่าออฟชั่นภายในแทบไม่ค่อยมีอะไรเลย ยิ่งเกียร์ธรรมดาแล้ว ไม่มีระบบความบันเทิงเลย
ส่วนของแถม ผมว่าควรจะได้เยอะมากๆ แต่เท่าไหรนั้นไม่แน่ใจ รู้แต่เพียงว่า ขนาด escape เค้ายังลดราคาจนเหลือ 9แสน9 มั้งคับ
ถ้าให้ดีน่าจะลองทุกยี่ห้อเลย บางทีคุณลุงท่านอาจจะยังไม่เคยลองยี่ห้ออื่น เคยลองรุ่นเดียวแล้วไม่มีตัวเปรียบเทียบก็ได้ครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ IncarRus

Re: จอง forrd everest วันนี้มีโปรฯอะไรดีๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 22:20:19 »
โห,,, ผมนึกว่าท่านจองรุ่นใหม่, รีบกดเข้ามาดูซะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 01:48:45 »
อย่าไปยุ่งเลยจ้ะ เบรกไม่ค่อยดีนะจ้ะ
แต่มุดไปตามการจราจรในเมือง ดีประหลาดๆเลยจ้ะ

มีรถอื่นที่ดีกว่า Everest ครับ

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 03:24:16 »
อย่าไปยุ่งเลยจ้ะ เบรกไม่ค่อยดีนะจ้ะ
แต่มุดไปตามการจราจรในเมือง ดีประหลาดๆเลยจ้ะ

มีรถอื่นที่ดีกว่า Everest ครับ

:o :o :o

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 05:34:01 »
ส่วนลดหลักแสนน่าจะได้นะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 06:16:55 »
ไม่สนปาเจโร่ m/t บ้างหรอครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 07:49:40 »
เซลล์ลุ้นน่าดูเลยคันนี้ใครขายได้ถือว่าเจ๋ง 555 ผมว่าถ้าสนใจจริงรอสักพักให้ตัวใหม่ใกล้ออกมาก่อนได้ลดหลักแสนแน่ๆ ตัวนี้ต้นเดือนผมก็ไปดูมาครับแต่เป็นมือสองเกียร์ออโต้รุ่นมีเนวิสีขาวสวยมากเลยลองขับดูแล้วโอเคมากตรงตามที่ต้องการเกือบหมดทั้งภายในเบาะหนังสีครีมตกแต่งลายไม้ จอดีวีดี+จอหลัง กล้องมองหลังเวลาถอย แรคหลังคา เบาะที่นั่งสูง วิสัยทัศน์ดี การขับขี่คล้ายๆกันเรนเจอร์ตัวเก่า แต่ตกลงราคากันไม่ได้ก็เลยพักไว้ก่อน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 08:50:33 »
ตัวนี้มันเก่ามากแล้วนะคับ ผมว่าออฟชั่นภายในแทบไม่ค่อยมีอะไรเลย ยิ่งเกียร์ธรรมดาแล้ว ไม่มีระบบความบันเทิงเลย
ส่วนของแถม ผมว่าควรจะได้เยอะมากๆ แต่เท่าไหรนั้นไม่แน่ใจ รู้แต่เพียงว่า ขนาด escape เค้ายังลดราคาจนเหลือ 9แสน9 มั้งคับ
ถ้าให้ดีน่าจะลองทุกยี่ห้อเลย บางทีคุณลุงท่านอาจจะยังไม่เคยลองยี่ห้ออื่น เคยลองรุ่นเดียวแล้วไม่มีตัวเปรียบเทียบก็ได้ครับ

แกคงคิดว่าดีกว่าคันเก่าๆที่ใช้อยู่นะครับ ข้าไร่ได้ความต้องการหลักๆที่แกบอกคือต้องขับเข้าไร่ต้องมีแรงบิดดีๆ(แรงบิด อันนี้ผมแปลเองนะ)กินเอาไว้ดันขึ้นเนิน ไม่โคลงเคลง  เกียร์ M/T และไม่เกินล้าน

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 08:51:24 »
เจอ MT + 2.5 TDCi เข้าไป ลุงก็เคลิ้ม ซิครับ

ว่าแต่เบรคใน EV นี่อันเดียวกับ ที่ใช้ใน Ranger หรือป่าว
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 08:52:10 »

ช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นได้ป่าวครับ หลังไมล์ก็ได้(หากเป็นความลับ  ;D)

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 08:53:45 »
ไม่สนปาเจโร่ m/t บ้างหรอครับ

อันนี้ยังไม่ได้ไปลองนะครับ แต่ผมไม่อยากแนะนำหลายรุ่นนะครับ เดี๋ยวแกจะเบลอ เอาสัก 2 รุ่นก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:03:49 »
เรื่องเบรคในฐานะที่มี 2.5 TDCi Auto limited อยู่ เรื่องดีกว่าวีโก้โฉมแรกละกันครับ แต่การเบรคแล้วหยุดกึกนี่ทำไม่ได้ครับครั้งที่เทียบชัดๆเลยกดมากับ accord 130-140 เจอไฟแดงต้องกดเบรคสุดผลคือเกิน accord ไป 1 ช่วงคัน แค่นี้คงวัดได้แล้วนะครับว่ามีปัญหากับเบรคมั้ยว่าอยู่ไม่อยู่

8 ปีแล้วยังไม่เคยชนท้ายใคร ล่าสุดเอาไปขึ้นดอยอินทนนท์มา ขาลงกดเบรคค้างเบรคไหม้และเฟด รถหยุดยากมากก  ;D ;D ;D จึงไปใช้วิธีกดปล่อยๆถึงจะไม่มีปัญหา  ดังนั้นจะใช้ก็ไม่มีปัญหาครับ ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นนอกนั้นแล้วแต่ชอบ

แต่ตัวเลือกในตลาดตอนนี้มีดีกว่าเยอะครับ เพราะเจ้านี่มันเก่าไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2013, 09:14:00 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:07:05 »
ส่วนตัวผม ผมว่ามันตกรุ่นไปแล้ว น่าจะแนะนำ ลุงของ จขกท ไปลองยี่ห้ออื่นครับ
 PJS / เทลเบรเซอร์ / แคปติว่า(อันนี้ไม่มีเกียร์ธรรมดา) ครับผม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:08:49 »
ตัวเลือกน้อยนะครับถ้าปาเจโร่ก็เป็นเครื่องเบนซิลกลัวแรงบิดไม่พอกับไม่ทันใจ ฟอร์จูนเนอร์ก็เกินล้านไปเกือบแสน อีกตัวเลือกก็เป็นมิว-7นะครับหักส่วนลดแล้วไม่เกินล้านถ้าจะเทียบก็มิว-7นี่แหละครับเหมาะกว่า    ถ้าเปลี่ยนโจทย์จากรถ 7 ที่นั่งเป็นกระบะ 4 ประตู 4X4 หล่ะก็ตัวเลือกบานตะเกียงเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:26:39 »
ลุงท่านเป็นคนแก่ ไม่สนเรื่องหน้าตา เรื่องตามสมัย
แต่คำนึงความคุ้มค่า ซื้อเลยครับ ส่วนลดเป็นแสน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:36:26 »
ของแถมน้อยมากๆเลย รถก็นานแล้ว ขายก็ไม่ค่อยได้

ถ้าจะเอาจริง ขอส่วนลดเยอะๆเลยครับ

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 13:52:46 »
"ลุงชอบมาก"  แค่นี้ก็เป็นคำตอบชัดเจนแล้วครับ

เรื่องเก่า ใหม่ ตกรุ่น...ไม่สำคัญเท่า "ชอบ" หรอกครับ
ผมว่าออพชั่นมันเยอะดีออก

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 16:02:07 »
ผมใช้ตัว 3.0 4x4 เกียร์ออโต้ ครับ เบรกไม่แย่ขนาดหนัก แต่ไม่ได้ดีเลิศอะไร เอาเป็นกลางๆค่อนไปทางลบแล้วกัน ถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆ

รู้สึกว่าเครื่อง 3.0 มีแต่ขับ 4 ส่วน 2.5 มีแต่ขับ 2 และมีทั้ง 2 เกียร์ (AT, MT) ทั้ง 2 รุ่นเครื่องยนต์

เกียร์ AT ผมว่ามันประหลาดๆ ขับแล้วเหวงๆ แปลกๆ ครับ แต่ถ้าขับแบบกินลมชมวิว พอได้ เอาแรงไม่ไหว อืดดีทีเดียว

แต่ก็อยากจะบอกว่า ถ้ารุ่นอื่นได้ก็ดีกว่าครับ ยกเว้นว่าได้ส่วนลดเป็นแสนก็น่าสน  ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 18:14:21 »
ถ้าเอา 2.5 หรือ 3.0 เกียร์ธรรมดามันก็มีแต่ ฟอร์จูนเนอร์ 2.5G
กับ MU7 (แต่จะว่าไปมันก็เก่าๆทั้งนั้น) หรือว่าถ้าคุณลุงอยากได้เครื่อง 3.0 เอา MU7 เลยครับ รถตลาดๆ ต่างจังหวัดน่าจะพอใจ เครื่อง 3.0 แรงบอดดีอยู่แล้วล่ะครับ ของแถมส่วนลดน่าจะโอเคพอได้ ผมไม่แน่ใจว่าตัวปัจจุบันยังมีรุ่นเครื่อง
3.0 DDI ไม่ VGS อยู่หรือเปล่า ตัวนี้ไม่น่าถึงล้านแน่ๆ ถ้ารวมหักส่วนลดครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 18:16:54 »
อ่อๆ มีอีกตัวนึง เทลเบเซอร์ไง 2.5LT ส่วนรายละเอียดตัวนี้ ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องราคา ส่วนตัวเคยเทสตัว 2.8 4wd LTZ
แรงเครื่องดีครับ แต่รู้สึกจะออโต้+ 1.3ล้านกว่าๆครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 20:32:26 »
ผมก็ชอบนะคันนี้ ไม่รู้สิ  แต่ใน คหสต ผมว่าหน้าตาอะไรมันตกยุคไปแล้ว เมื่อเทียบกับคู่แข่ง   ปล. คหสต ครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 20:41:23 »
เชียร์ Trailblazer 2.5 LT M/T ครับ

แพงกว่านิดเดียว
แต่ได้ความสดใหม่กว่า แต่งขึ้นกว่าด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 20:55:22 »
เชียร์  Mu-7     ^^

ไม่ก็ลุย  EV  เลยครับ  ^^

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 17:12:28 »
น่าจะเป็น PPV รุ่นเดียวแล้วหรือปล่าวที่คันเบรกมืออยู่ตรงใต้คอพวงมาลัย  :D