ผู้เขียน หัวข้อ: รถนำเข้า Honda จะมีจริงหรือไม่..  (อ่าน 5425 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
รถนำเข้า Honda จะมีจริงหรือไม่..
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:53:06 »
นำเข้ามาแทนในช่วงฟื้นฟูประกอบรถไม่ได้เป็นจริงหรือไม่แล้วจะเริ่มเมื่อไหร่ spec รถจะเป็นตามของประกอบในเดิมหรือเป็นแบบรถนอกเลย

สนใจจะหา jazz มาใช้งานซักคัน..

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ   ;)

ออฟไลน์ tokiyer

• Jr. Member
  • **
Re: รถนำเข้า Honda จะมีจริงหรือไม่..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:57:43 »
ผมเองก็อยากรุ้ว่าตอนนี้ข่าว
ทางH เปนยังไงบ้าง
ข่าวดูเงียบๆไปนะ

ส่วนผมอยากได้City ผมว่าที่อินเดียวก็มีนิ
นำเข้ามาได้ไหมคับ มันคล้ายกับตัวในไทยหรือป่าว

ออฟไลน์ Hokkaido

Re: รถนำเข้า Honda จะมีจริงหรือไม่..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 14:56:31 »
ผมคิดว่าตอนนี้คงอยู่ในช่วงการเจรจากับทางประเทศที Honda

จะไปนำเข้ามาอยู่กระมังครับ เลยยังไม่ออกมาพูดอะไรตอนนี้

ส่วน City ที่ได้ยินมา คงต้องรอการผลิตจากในบ้านเราเท่านั้น

เพราะจะนำเข้ามาเพียง 4 รุ่นเท่านั้น คือ Fit(Jazz),Civic(ไม่รู้ว่าเป็น 2HC เลยรึป่าว),Accord และ CR-V(ไม่รู้ว่าเป็นตัวไหนอีกเหมือนกัน)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 17:14:48 »
จากประสบการณ์ด้านงานรถตยตร์
ถ้าให้เลือกรถที่นำเข้าจากอินเดีย  ผมเลือกรถที่ประกอบที่ไทยครับ

ออฟไลน์ Vici

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 17:17:45 »
ผมก็อยากให้นำเข้ามาจากญี่ปุ่น แต่ถ้ามาจากประเทศอื่นในภูมิภาคนี้ผมคงเลือกรอรถของไทยดีกว่า   :-X

ออฟไลน์ cmdeveloper

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 17:22:33 »
แล้วรถที่นำเข้ามา ราคาจะแพงกว่าเดิมรึป่าวครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 19:00:01 »
ที่อื่นเค้าจะแบ่งให้หรือเปล่าครับ ทั้งโลกผลิตไม่ทันอบู่แล้ว เพราะ honda ขายดีนะครับ
ยิ่งถ้าเกิดบางชิ้นส่วนผลิตในไทย ก็ทำกับว่าที่อื่นก็ชะงักไปด้วยไหมครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tokiyer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 19:38:12 »
แบบนี้ผมคงต้องเราไปอีกนานเลยสิคับ

ออฟไลน์ Tern vtec

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 11:59:12 »
เอาจากญี่ปุ่นมาเหอะจะซื้อfitซักรุ่นนึงยอมเพิ่มตังซักแสนนึงจากราคารุ่นเดียวกันที่ไทยเลยๆๆ  ผมเคยเห็นเกร์แห่งนึงในone2carเอา fit rs กับ fit hybrid มาขายตั้งไว้9แสนกว่าๆๆ ด้วย