ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report เจาะลึกยอดขายรถยนต์รวมปี 2557/2014 ที่ละเอียดที่สุดในไทย //  (อ่าน 15182 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เกียรธรรมดาในรถโดยสารหมดอนาคตแน่นอน คงเหลือเฉพาะกลุ่มในไม่ช้า แน่ๆ 
แต่ คุณหมู ครับ อยากรู้ สัดส่วน ของ เกียร ธรรมดา Vs ออโต้ ในรถ กระบะ จริงๆ ครับ ว่า มันจะยังเหลืออยู่เท่าไร ถ้าไม่ลำบากเกินไป ขอรบกวนด้วยครับ

ผมเพิ่มเติมข้อมูลให้แล้วนะครับ ที่หมายเหตุด้านล่าง

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
อีกหน่อยรถเข็นสตาร์ทได้คงหมดไปจากโลกจริงๆสินะ
H.

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
ยังสูสีเหมือนเดิม vigo d-max สู้กันต่อไป รถดีทั้งคู่ ถึงเวลานิววีโก้เปิดตัว ค่อยมาดูยอดขายกันอีกที  ;)

ออฟไลน์ intania68

• Jr. Member
  • **
เกียรธรรมดาในรถโดยสารหมดอนาคตแน่นอน คงเหลือเฉพาะกลุ่มในไม่ช้า แน่ๆ 
แต่ คุณหมู ครับ อยากรู้ สัดส่วน ของ เกียร ธรรมดา Vs ออโต้ ในรถ กระบะ จริงๆ ครับ ว่า มันจะยังเหลืออยู่เท่าไร ถ้าไม่ลำบากเกินไป ขอรบกวนด้วยครับ

ผมเพิ่มเติมข้อมูลให้แล้วนะครับ ที่หมายเหตุด้านล่าง

ขอบคุณครับ คุณหมู

ส่วนใหญ เกียรออโต้ ก็จะอยู่ระหว่าง 5-15 เปอร์เซ็นต์ ของยอดขายกระบะทั้งหมด   ยกเว้นอยู่เจ้าเดียวเลย คือ Ford ที่ เกียรออโต้ เกือบครึงหนึ่ง แถมเป็น 2 ตอนเสียกว่า 70 เปอร์เซ็นต์ แสดงว่า Ford ส่วนใหญ จะถูกใฃ้เป็นรถโดยสารเสียมากกว่ารถบรรทุก   ถ้าใช้บรรทุก ยังคงนิยม เกียรธรรมดาอยู่

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
จากบทความเรื่องยอดขายของBMWที่เติบโตสร้างสถิติในปี2557  ในบทความบอกว่ายอดขาย8386คัน รวมMiniแล้วด้วยนิครับ