ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ๋หยา! อาตี๋แบกเหรียญ 3 แสนเหรียญไปซื้อรถเก๋ง  (อ่าน 5275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReU1qQTRNRGM0TUE9PQ%3D%3D

พอดีไปเจอในfacebookมาครับ
เซลล์ในประเทศจีนเขามีความพยายามกันดีนะครับ555
เพื่อนๆคิดว่าถ้าเป็นในไทยจะเกิดอะไรขึ้น

02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
อารมณ์เหมือนตอน Samsung
จ่ายค่าแพ้คดีให้ Apple เลย
(เสียดายที่เป็นข่าวลวง ถ้าจริงนี่เพลินเลย) ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
สำหรับไทยนั้นเหรียญกษาปณ์นั้นมันมี limit อยู่นะครับว่าจะใช้ได้คราวละไม่เกินเท่าไหร่
แต่ต่างประเทศมีกฎหมายนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2015, 20:59:10 โดย art_duron »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขนาดจ่ายสดเป็นแบงค์พัน ยังไม่อยากนับและไล่ให้ไปออกแคชเชียร์เช็คเลยครับ

มาเป็นเหรียญนี่อย่าหวังครับ (แถมแบงค์อาจไม่รับด้วยครับ เหมือนกรณีเด็กเอากระปุกไปเปิดบัญชี และธนาคารไม่รับ จำกันได้ไหมครับ)

;D ;D ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมยังสงสัย ทำไมเขาไม่ขอยืมเครื่องนับเหรียญจากแบงค์มานับ ?

ขนาดจ่ายสดเป็นแบงค์พัน ยังไม่อยากนับและไล่ให้ไปออกแคชเชียร์เช็คเลยครับ

มาเป็นเหรียญนี่อย่าหวังครับ (แถมแบงค์อาจไม่รับด้วยครับ เหมือนกรณีเด็กเอากระปุกไปเปิดบัญชี และธนาคารไม่รับ จำกันได้ไหมครับ)

;D ;D ;D ;D ;D

แบงค์รับนะครับ แต่คิดค่านับ (ซึ่งน่าเกลียดมาก เพราะแบงค์ก็นับเหรียญด้วยเครื่องทั้งนั้น)

ออนไลน์ OHMMY

อยากให้มีการรณรงค์ใช้เหรียญจ่ายค่าปรับตำรวจมั่งครับ

ออฟไลน์ holahola66

สำหรับไทยนั้นเหรียญกษาปณ์นั้นมันมี limit อยู่นะครับว่าจะใช้ได้คราวละไม่เกินเท่าไหร่
แต่ต่างประเทศมีกฎหมายนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้
ขอบคุณมากครับ  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex

ขอบคุณครับ ได้ความรู้ใหม่
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bravo

อยากให้มีการรณรงค์ใช้เหรียญจ่ายค่าปรับตำรวจมั่งครับ

มีกฎหมาบบัญญัติไว้ครับ
ตามที่ข้างบนโพสท์ไว้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นับกันเพลิน

;D ;D ;D

ออฟไลน์ thawiwatkk

• Newbie
  • *
แค่เอาเหรียญบาทกับเหรียญ 5 บาท จ่าย ค่าข้าว 50 บาท แม่ค้ายังมองค้อนๆเลย