ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม HONDA CRV ใหม่ที่จะเปิดตัวในบ้านเรา ปลายเดือนนี้  (อ่าน 5402 ครั้ง)

ออฟไลน์ Piya

• Newbie
  • *
HONDA CRV ใหม่ที่จะเปิดตัวในบ้านเรา ปลายเดือนนี้ จะมี หลังคา SUN ROOF มาให้เหมือนตัวที่ขายในต่างประเทศป่าวครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ดูจากราคาที่เดาๆ กันมา ตัวท้อป ปาไปเกือบล้าน7

ความเห็นส่วนตัวผมว่า ควรจะมี ขนาด HRV ยังมี

ออฟไลน์ kez

ก็รอเปิด  ก็รู้ทุกอย่าง ว่า อะไรมี อะไร ไม่มี

ออฟไลน์ AkE

ผมเดาว่ามีครับ เดาล้วนๆ ครับ

ออฟไลน์ bubball

จากกระทู้นี้
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57311.0

คุณหมูได้เข้ามาบอกเอาไว้ว่าไม่มี Panoramic Sunroof ครับ
แต่ Sunroof ปกติไม่รู้ครับ รอลุ้น

ส่วนตัวอยากให้มีนะ เพราะ EV กับ X-trail ก็จัด Panoramic มาให้แล้วในรุ่นท็อป

ออฟไลน์ SM.

รออีกไม่กี่วันครับ อดใจรอ ใจเย็นๆ

ออฟไลน์ Piya

• Newbie
  • *
พอดีผมกำลังมองรถ PPV กับ SUV อยู่ครับถ้า CRV ใหม่มีหลังคาแก้วมาก็น่าสนมากเลยครับ เคยนั่ง EV ของพี่ ผมชอบตรงหลังคาแก้วนี่แหละครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
พอดีผมกำลังมองรถ PPV กับ SUV อยู่ครับถ้า CRV ใหม่มีหลังคาแก้วมาก็น่าสนมากเลยครับ เคยนั่ง EV ของพี่ ผมชอบตรงหลังคาแก้วนี่แหละครับ

ตัว CRV US ยังไม่มี pano มาให้เลย โครงสร้างคงไม่รองรับตรงนี้มั้งครับ

ออฟไลน์ mentos

• Jr. Member
  • **
เมืองนอกยังไม่มี เมืองไทยก็น่าจะไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
CRV version Canada มี pano sunroof
พวกมะกัน บ่นกันใหญ่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2017, 19:33:48 โดย nemesis »

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ทุกรุ่นย่อยมาพร้อมไฟหน้า LED และ ไม่มีสีน้ำเงินแบบซีวิคนะครับ

ออฟไลน์ bubball

ทุกรุ่นย่อยมาพร้อมไฟหน้า LED และ ไม่มีสีน้ำเงินแบบซีวิคนะครับ

หืมมมมมมมม
ทุกรุ่นได้ไฟ LED และฝาท้ายไฟฟ้า เดาว่าท็อปกับไม่ท็อปคงต่างกันที่ระบบความปลอดภัยแน่นอน

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
วันนี้ผมไปถามเซลมา
เขาบอกว่า
- ไม่มีซันรูฟ
- ฝาท้ายเปิดปิดอัตโนมัติโดยใช้เท้าแกว่งใต้กันชนหลัง
- ราคาเริ่มต้นน่าจะ1.4ล้านขึ้นไป
- เปิดตัวรุ่น 7 ที่นั่งแห่งแรกของโลก

ออฟไลน์ locomotive

sunroof เอามาทำไม ไม่จำเป็นเลย เผาหัวไหม้กันพอดี เพิ่มต้นทุนรถเพิ่ม ไม่จำเป็นกับเมืองร้อนเท่าไหร่ เจอแดดเมืองไทย ยางขอบเสื่อม ทีนี้ได้น้ำฝนเป็นของแถม

ออฟไลน์ xgasit

• Jr. Member
  • **
ถ้ามีหลังคา  Panoramic Sunroof  มีจริงจะกัดฟันซื้อตัวท็อปเลย อยากได้มาก

ออฟไลน์ pangman

• Newbie
  • *
ถ้ามีหลังคา  Panoramic Sunroof  มีจริงจะกัดฟันซื้อตัวท็อปเลย อยากได้มาก

ถ้ามีผมจองเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นคุณหมูบอกไม่มาอิๆ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขนาดต่างประเทศ ยังไม่มีเลยครับ moonroof ไม่แน่อาจจะมา
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขนาดต่างประเทศ ยังไม่มีเลยครับ moonroof ไม่แน่อาจจะมา

แคนนาดามีหลังคาแก้วเลยครับ เหมือนเมกาก็ไม่มี