ผู้เขียน หัวข้อ: Triton CNG เครื่องเบนซิน ถ้าใส่ท่อตรงยิงหน้าเพลาแล้วเสียงจะเป็นยังไงครับ  (อ่าน 5093 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
มีเพื่อนใช้ Triton CNG อยู่ครับ เห็นกระบะดีเซลทำท่อตรงยิงหน้าเพลาแล้วทำให้เสียงดังขึ้นแบบดีเซลแต่ง แต่ยังไม่เห็นรถกระบะเครื่องเบนซินทำท่อแบบนี้ครับ เพื่อนผมเลยอยากไปทำบ้าง ก็ยังสงสัยครับว่าถ้าเป็นเครื่องเบนซินทำท่อสูตรแบบดีเซลแล้วเสียงจะเป็นยังไงครับ น่าจะเสียงเหมือนมอเตอร์ไซค ฮาร์เล่ย์ หรือพวกบิ๊กไบค์หรือป่าวครับ และจะมีผลต่ออัตราเร่ง-ความเร็วไหมครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันน่าจะดังแบบเสียงแตกๆเหมือนพวกcivic viosท่อไส้ตรงนะครับถ้าเครื่องเบนซินน่ะ(ผมเดาเอานะ)

ออฟไลน์ NataPure

• Newbie
  • *
ข้างบ้านผมมีวีโก้2.7ยิงตรง เสียงเหมือนรถเก๋งเลยครับ :D ;D
NaTaPure
Trek 4300 Disc 2012 Black-Orange

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
ให้นึกถึงเสียงเรือหางยาวเข้าใว้ครับ ;D