ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น BMW Design ในยุคปัจจุบันหน่อยครับ  (อ่าน 4660 ครั้ง)

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: ขอความเห็น BMW Design ในยุคปัจจุบันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 03, 2022, 22:06:05 »
รุ่นใหม่ๆ ผมพอจะชอบแค่ g20 แค่นั้นละครับ ดูหวือหวาหน่อย แต่นอกนั้นขอลาทุกตัวเลย ไม่ว้าว ไม่รู้สึกน่ามอง เวลาเห็นก็เฉยๆ ขนาดในตจว ที่ไม่ได้มีรถพวกนี้เยอะ

แต่ผมยังมอง f10 m sport / 420d f33 / e90 เนี้ยบๆ haman หรือ m ไฟท้ายเป็น lciแล้ว / x3 x5 f15 msport มากกว่าเสมอ ว่ามันสวย มันลงตัว เป็นความประทับใจมาเรื่อยๆนะ

ออฟไลน์ ynot9x

• Sr. Member
Re: ขอความเห็น BMW Design ในยุคปัจจุบันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2022, 23:26:14 »
G Series ชอบแค่ G30 LCI ครับนอกนั้น เหมือนลดต้นทุนการออกแบบ อาศัยกินบุญเก่า แค่ design ให้ดูแตกต่างจากเดิม เพราะคิดว่าจุดขายอยู่ที่การขับขี่
เขาไม่สนเสียงบ่นเสียงด่า ครับรถยังขายได้ วัยรุ่นวันกลางคนที่พอมีรายได้ ก็มอง bmw เป็นรถที่หมายปอง + กับ bsi ที่ต้องบอกว่าคุ้มมากครับ
ขายได้แต่ยอดลดลง ก็ยังไม่เสียหายมากเพราะลดต้นทุนการออกแบบไปแล้วครับ

ผมมองว่าเหมือน camry gen ก่อน ที่มีคนบ่นว่าการออกแบบ ห่วยแตกมาก แต่ก็ขายได้ คล้ายจะทำสวย Gen เว้น Gen กินบุญเก่าเพื่อลดต้นทุน

ผมชอบการออกแบบ ของ F Series สุดแล้วครับ โดยเฉพาะ F12 M6 Coupe และ ก็ F31 wagon ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2022, 23:32:43 โดย ynot9x »
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 04, 2022, 09:37:07 »
ติดกับดักไตคู่นี่แหละ มันทำให้ออกแบบให้ดูสวยได้ยาก ยิ่งรุ่นบนๆต้องการความอลังการก็ต้องขยายกระจังใหญ่ๆไว้ ก็เลยเป็นแบบที่เห็น

เจนปัจจุบันผมว่ามันสวยคือ series 3 กำลังลงตัวจมูกกำลังดี ท้ายกำลังสวย แล้วก็ X3 กับ IX3 ทีเหลือนแหม่งๆ

จริงๆ 5 ก็สวยนะแต่พอ lci แล้วเปลี่ยนไฟท้ายเป็นปืดๆแบบนั้นท้ายมันเลยดูหน้าตลกๆทั้งที่มันก็เปลี่ยนแค่ไฟ

เห็นด้วยเลยครับ 5 Lci เนี่ย... ไฟท้ายมันเป็นปื้นใหญ่ๆแดงๆ เหมือนกุนเชียงเลยครับ ตัว Pre Lci เป็นเส้น 2 เส้นดูสวยกว่าอีก (ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะครับ เพราะผมใช้ตัว Pre Lci อยู่ แต่เห็นแบบนั้นจริงๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2022, 09:39:16 โดย PaPaMan »

ออฟไลน์ Sgt_Meen

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 04, 2022, 11:02:00 »
ติดกับดักไตคู่นี่แหละ มันทำให้ออกแบบให้ดูสวยได้ยาก ยิ่งรุ่นบนๆต้องการความอลังการก็ต้องขยายกระจังใหญ่ๆไว้ ก็เลยเป็นแบบที่เห็น

เจนปัจจุบันผมว่ามันสวยคือ series 3 กำลังลงตัวจมูกกำลังดี ท้ายกำลังสวย แล้วก็ X3 กับ IX3 ทีเหลือนแหม่งๆ

จริงๆ 5 ก็สวยนะแต่พอ lci แล้วเปลี่ยนไฟท้ายเป็นปืดๆแบบนั้นท้ายมันเลยดูหน้าตลกๆทั้งที่มันก็เปลี่ยนแค่ไฟ

เห็นด้วยเลยครับ 5 Lci เนี่ย... ไฟท้ายมันเป็นปื้นใหญ่ๆแดงๆ เหมือนกุนเชียงเลยครับ ตัว Pre Lci เป็นเส้น 2 เส้นดูสวยกว่าอีก (ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะครับ เพราะผมใช้ตัว Pre Lci อยู่ แต่เห็นแบบนั้นจริงๆ)

ขอไม่ได้เข้าข้างตัวเองด้วยอีกคนครับ เรื่องไฟท้าย  ;D
แต่ไฟหน้า LCI มา ตัว Pre LCI ดูเก่าไปเลย
-Toyota Vios 1.5 1stGen
-Honda Accord 2.3 G6
-Honda Accord 2.4 G8
+Honda Accord 2.0 G8
-Mercedes-Benz E250CGI W212
+BMW 520d Sport G30
+Mercedes-Benz E300 Coupe C238

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 05, 2022, 13:47:17 »
ชอบดีไซน์ iX ทั้งภายนอกภายใน