โพลล์

ชาว Headlightmag เครียดกันมากไหมครับ กับสถานะการณ์น้ำท่วมใหญ่ของไทย

เครียด
20 (60.6%)
ไม่เครียด
13 (39.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 31

ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว Headlightmag เครียดกันมากไหมครับ กับสถานะการณ์น้ำท่วมใหญ่ของไทย  (อ่าน 8135 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
เคยเคลียดครับ แต่ตอนนี้ปล่อยแล้วครับ รถก็เอากลับต่างจังหวัดหมดแล้ว
บ้านผมก็คงไม่ท่วม(มั๊ง) เนื่องจากอยู่ในเขตที่ปลอดภัย แต่ถึงท่วมก็ไม่เป็นไรครับ
เพื่อนและญาติผมนั้นก็หนีออกมากันแล้ว บอกว่าตอนอยู่ เคลียด เพราะถ้าน้ำมันมากระทันหันกลางดึกจะหนีไม่ได้เลย
แต่พอหนีออกมาแล้ว จะท่วมก็ท่วมไป ของสำคัญเอามาหมดแล้ว (รถก็ไม่เหลือไว้ให้น้ำมาเห็นหรอก)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ไม่ครับ
จนถึงวันนี้ ลุยมาทุกระดับน้ำแล้ว  :D

ทั้งน้ำคลอง น้ำขยะ ถึงเอวถึงอกถึงไหล่
ท่วมก็ท่วมมาเถอะ ขอแค่ไมใช่น้ำคลองขยะลอยก็พอ เหม็น
H.

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
ไม่เครียด ไม่ชิว แต่! เซ็งเป็ด หันมาเลี้ยงเป็ดเถอะไม่ต้องกลัวจมน้ำ เอ๊ย
ความเครียดความวิตกกังวล ก็คือความกลัวนี่เอง เมื่อไรน้ำจะมา? ท่วมสูงมั้ย? อันตราย?
ตอนนี้เลยมีแต่ความเชื่อมั่นครับ ทุกอย่างโอเค ปลอดภัย แค่เราต้องเตรียมพร้อมให้สมเหตุสมผล เราควบคุมได้ถ้าทำอย่างถูกวิธี
ปล.ไม่ชอบตรงที่สาธารณูปโภคหลายอย่างมันขุกๆขักๆ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน