ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เซงมากมาน ลูกชายโดนชน แล้วหนี !!! ++  (อ่าน 12721 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
++ เซงมากมาน ลูกชายโดนชน แล้วหนี !!! ++
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 18:07:21 »
วันนี้เวลา 17.30น. ผมขับรถมาเล่นฟิตเนสที่ Q House ลุมพินี ตามปกติ

ขณะรถติดอยู่บริเวณสะพานไทย-เบลเยี่ยม ได้มีหญิงชราขับมอเตอไซ Fino สีฟ้า

มาชนกันชนท้ายลูกชายผม จากนั้นผมก้อ พยายามไล่กวด แต่สุดท้ายนางก้อขับซอกแซก

หนีไป ผมไม่สามารถมองเห็นทะเบียนได้ บอกตรงๆ เซ็ง แทบร้องไห้

ใครทราบหรือพบเห็น บุคคลตามลักษณะนี้โปรดแจ้งให้ทราบด้วยครับ

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
Re: ++ เซงมากมาน ลูกชายโดนชน แล้วหนี !!! ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 18:12:31 »
ตกใจ นึกว่าชนคน

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: ++ เซงมากมาน ลูกชายโดนชน แล้วหนี !!! ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 18:34:19 »
ขับในเมืองต้องทำใจกับมอไซค์ครับ ทั้งกันชนหลัง ทั้งกระจกมองข้าง รถผมพรุนหมดแล้วเพราะพวกมอไซค์นี่แหละ

:( :(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 18:59:52 »
ผมก็เคยเจอครับลักษณะแบบนี้ แต่ผมช้ำใจกว่าตรงที่ เอา civic 3dr. ไปตลาด (นานมาแล้วล่ะ)

กลับมาอีกทีกระจกมองข้างหัก มีแม่ค้าใจดีเอาถุงพลาสติกมาใส่แล้วห้อยไว้กับก้านที่เหลือ น้ำตาตกในเลย

สอบถามเหตุการจึงทราบว่า มีกลุ่มเด็กผู้ชายเดินชนใส่อย่างแรง แล้วมันก็เดินหนีไปแบบไม่สนใจอะไร

อย่าให้ได้เจอหน้าเจอตานะ พ่อจะสอยกาบาลให้ T^T

เป็นบทเรียนให้ว่า "ต่อไปนี้จะไปจอดรถที่ไหนต้องพับกระจกมองข้างทุกครั้ง"
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 19:01:51 »
สาเหตุที่ไม่อยากให้มีมอเตอร์ไซร์ในเมืองหลวง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 19:16:47 »
เคยโดน เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ผมประสาทเร็วหรือยังไงก็ไม่รู้นะครับ
พอจนปุป พ่อบอก ถอยหลัง เหยียบเลยครับ เอาให้หนัก ไอ้คนแบบนี้
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 19:30:16 »
ผมเคยเห็น ที่พักเท้าคนซ้อนของ Fino เกี่ยวเข้ากับซุ้มล้อหน้าฝั่งคนขับของE46ท ำให้กันชนหน้าทั้งหมดหลุดมากลางถนนลาดพร้าวเลยครับ และFinoก็ซิ่งหายวับไป ทิ้งให้E46 คลานเข้าข้างทางอย่างช้าๆ   :-\ :-[ เมื่อก่อนคนขับมอไซค์ต้องคอยหลบรถใหญ่ เดี๋ยวนี้กลายเป็นรถใหญ่ต้องคอยหลบมอไซค์เพราะจิตใต้สำนึกของคนสมัยนี้มันเปลี่ยนแปลงไปหมดแล้ว  :-X :-X
Test ..

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 19:35:31 »
ผมเคยเห็น ที่พักเท้าคนซ้อนของ Fino เกี่ยวเข้ากับซุ้มล้อหน้าฝั่งคนขับของE46ท ำให้กันชนหน้าทั้งหมดหลุดมากลางถนนลาดพร้าวเลยครับ และFinoก็ซิ่งหายวับไป ทิ้งให้E46 คลานเข้าข้างทางอย่างช้าๆ   :-\ :-[ เมื่อก่อนคนขับมอไซค์ต้องคอยหลบรถใหญ่ เดี๋ยวนี้กลายเป็นรถใหญ่ต้องคอยหลบมอไซค์เพราะจิตใต้สำนึกของคนสมัยนี้มันเปลี่ยนแปลงไปหมดแล้ว  :-X :-X

อาทิตย์ที่แล้วเห็นคาตา CR-V ใหม่เอี่ยม โดนคล้ายๆกันหน้าตึกใหญ่ๆของแบงค์กสิกร ถ.พหลโยธิน

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 19:40:17 »

ผมขี่มอ'ไซค์ไปเฉี่ยวรถยนต์ก็มีครับ
แต่แค่เบาๆ เบามากๆ แค่กระจกโดนกันแค่นั้นเอง ไม่หลุด ไม่มีรอยอะไรเลย....กระจกเขาไม่มีอะไร กระจกผมเบี้ยวนิดนึง อย่างมากนะ

ยังไงก็ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันนะครับ ถ้าเอาผิดใครไม่ได้จริงๆ  :-\
ว่าแต่ขับชนท้าย มันชนได้ไง?? มอ'ไซค์เห็นด้านหน้าชัดมาก ถ้าชนอีกก็เกินไปจริงๆครับ

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MDesign

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 19:42:15 »
กล้องติดรถ คุณภาพส่งออก ลดกระหน่ำ 1,xxx ลิงค์โฆษณาด้านล่าง ลองจิ้มดูครับ ::)
ผมไม่ได้ขายของ หรือมีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ แค่เห็นว่ามันน่าจะมีประโยชน์
ในเรื่องของการบันทึกเหตุการณ์ไว้เป็นหลักฐาน ดีกว่าไปไล่เหยียบกันให้เหนื่อยเปล่าๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 20:37:32 »
เดวสั่งกล้องมาติดแน่ๆ ละ งานนี้ เจอแบบนี้แต่เสียกับเสีย

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 20:42:35 »
ถึงกะ เบื่อเลย เซ็งแทนครับ หายไวๆละกันนะฮะ :) :)

ออฟไลน์ honoiuiu

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 20:44:12 »
เจ็บแทนครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 20:50:56 »
โอ้ รู้สึกเสียใจแทนเลยครับ แล้วรถมีรอยอะไรมากหรือป่าวครับ
ผมก็เคยเหมือนกันครับ นั่งอยู่ดีๆ มอไซด์ขับมาชนกระจกข้าง เป็นรอยเล็กๆ แล้วก็หนีอีก แต่กลับมาที่บ้านมาขัดได้อะครับ

ที่แปลกคือ ผมละเคยแต่โดนฉกเบอร์หลังรถอะครับ  ตัว CGI มันเอา ตัว C ไป เหลือแต่ GI งงเลยทีเดียว  ที่สยามสแควร์อะครับแถว Swensen
เซงเลยเพราะต้องไปนั่งลอกออกทั้งหมด = ="

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 21:17:19 »
วันนี้เพิ่งโดนเฉี่ยวมาเหมือนกัน กันชนหน้าด้านขวา

เห้อออ คงต้องไปทำสีอย่างเดียว -..-
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 21:34:27 »
เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อเร็วๆนะครับ

ปล.ในห้างอีกอย่างชอบเปิดประตูมาโดนกระแทกข้างประตู จอดรถในห้างก็ทำใจ รถผมเป็นรอยเหมือนกัน  :-\

ออฟไลน์ -*PoM*-

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:09:30 »
เคสผมเจอแว้นอารมณ์ร้อนแต่โง่
เรื่องเกิดที่ซอยอินทมระ แยกสะพานควายมุ่งหน้าวิภาวดี ผมอยู่เลนซ้าย แล้วมีรถ ฟอร์ดเฟียต้าป้ายแดงขับไม่คล่องเปลี่ยนเลนกะทันหัน ผมเลยเบรค ไม่งั้นชน แล้วมอเตอร์ไซต์ฟีโน้มาชนท้ายรถผมอย่างแรง รถฟีโน่กะจังแตก รถผม กันชนท้ายถลอก ผมก็ลงไปดูๆๆ เห็นว่ารถไม่เป็นไรมาก แล้วเป็นรถเก่าที่กำลังจะขายแล้ว พอดูก็บอกคนขับมอไซต์ว่า ไม่เป็นไร ไม่เอาเรื่อง แต่ มันโกรธหาว่าผมเบรคกะทันหัน ผมก็ว่ามันว่าแล้วทำไมขับจี้ตูด มันเอาพวกมอไซด์มากัน 5-6 คน จะเอาเรื่องผมครับ มันใช้เสียงที่ดัง ด่าว่าผม คนถูกชน ระหว่างนั้นผมโทรแจ้งประกันไม่สนใจมัน ยังไงมันก็ผิดเต็มๆๆชนท้ายรถผม กะไม่ให้มันต้องเสียเงินแล้วนะ แล้วโทรแจ้งตำรวจด้วยเพราะกลัวโดนทำร้าย แต่ดีที่พวกเพื่อนมันมีเหตุผลอารมณืไม่ร้อน คอยกล่อมมันอยู่ สุดท้ายตำรวจมา ประกันมา ใบขับขี่มันก็ไม่มี มันโดนปรับขับรถประมาท แล้วผมก็เอารถไปเข้าซ่อมให้ประกันไปไล่เก็บกะมันอีก 3 พัน อยากเสียตัง ให้เสียตังสมใจ ไม่รู้หรือว่าแกล้งโง่ว่าชนท้ายรถเค้าอ่ะผิดเต็มๆๆ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:10:34 »
ฟาดเคราะห์ไปครับ เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิม 8)

ออฟไลน์ Exeter

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 06:18:10 »
เคยโดน เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ผมประสาทเร็วหรือยังไงก็ไม่รู้นะครับ
พอจนปุป พ่อบอก ถอยหลัง เหยียบเลยครับ เอาให้หนัก ไอ้คนแบบนี้

แบบนี้เรียกว่านิสัยแย่ครับ ตั้งใจทำร้ายผู้อื่นโดยเจตนา ติดคุกได้นะครับ

ออฟไลน์ time traveler

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:32:47 »
เซ็งแทน รถติดๆนี่ตามไม่ทันจริง ๆ  ขอโทษซักคำก็ยังดี

ออฟไลน์ denSM

• **
    • webgamethailand
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:40:27 »
ขับรถเมืองไทย ไม่เฉพาะในกรุงเทพ ต้องหูตาเป็นสัปปะรดครับ ทั้งมอไซต์ TAXI ปาด ตุ๊กๆซิ่ง รถเมล์จะเข้าขวา ขนาดในเมืองผมขับแต่รถเล็กจอดติดไฟแดงยังมีมอไซต์มาเฉี่ยวกระจกเลยครับ และมันก็ไม่ขอโทษด้วย  >:(

นอกเรื่องนิดนึง ผมเป็นสมาชิกฟิตเนสที่เดียวกับที่ จขกท ไปนั่นแหละครับ ไม่รู้เคยเจอกันปล่าว

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:19:06 »
ขับในเมืองต้องทำใจกับมอไซค์ครับ ทั้งกันชนหลัง ทั้งกระจกมองข้าง รถผมพรุนหมดแล้วเพราะพวกมอไซค์นี่แหละ

:( :(

นึกว่าเป็นของเราคันเดียวซะอีก เซ็งเหมือนกันค่ะ... -_-"

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:46:31 »
นึกว่าเป็นคนมีลูกแล้วโดนคนร้ายชนจนบาดเจ็บเสียอีก

ออฟไลน์ Schnitzel

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:51:12 »
น่าจะทำฝาครอบกระจกเป็นหนามทุเรียนเหล็กบ้างนะ

ให้มอเตอร์ไซค์เห็นแล้ววาบๆบ้าง ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 13:06:56 »
อีป้าทำแสบ ;D

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 14:01:57 »
เมื่อสองอาทิตย์ที่แล้วผมก็โดนมอเตอร์ไซค์รับจ้างชนท้ายตอนติดไฟแดง  กันชนกับไฟท้ายแตก
แต่มอเตอร์ไซค์เค้าคว่ำด้วย  ก็เลยหนีไปไหนไม่ได้   ประกันมาก็เลยพาไปโรงพัก
แต่จนตอนนี้อะไหล่ที่สั่งไว้ยังไม่มาเลย   ต้องขับรถท้ายเน่าๆต่อไป

ส่วนมอเตอร์ไซค์ที่หนีไป ถ้าเป็นในเมืองน่าจะมีกล้องวงจรปิด ติดตามได้ว่าเค้าขับไปไหน
แต่ตำรวจคงไม่ไปนั่งดูกล้องวงจรปิดให้เราหรอก  ถ้าไม่ใช่เคสที่ไปออกทีวี
แต่ผมว่าป้าแกน่าจะมีประสบการณ์เคยชนคนอื่นแล้วต้องชดใช้เงินให้ประกันมาแล้ว
เที่ยวนี้เลยหนีหัวซุกหัวซุนเพราะไม่อยากชดใช้อีก...

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 14:49:37 »
เมื่อวันเสาร์ผมก็เกือบโดน ถอยมาซะเหลือไม่เกิน  5ซม. องกระจกด้านข้าง โอ้โห เกือบจาชนแว้ว

ข้อเสียของรถเตี้ย พอเจอรถสูงนี่อันตรายเจงๆ
The love of automobile will be never cease

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 14:52:57 »
ขับรถเมืองไทย ไม่เฉพาะในกรุงเทพ ต้องหูตาเป็นสัปปะรดครับ ทั้งมอไซต์ TAXI ปาด ตุ๊กๆซิ่ง รถเมล์จะเข้าขวา ขนาดในเมืองผมขับแต่รถเล็กจอดติดไฟแดงยังมีมอไซต์มาเฉี่ยวกระจกเลยครับ และมันก็ไม่ขอโทษด้วย  >:(

นอกเรื่องนิดนึง ผมเป็นสมาชิกฟิตเนสที่เดียวกับที่ จขกท ไปนั่นแหละครับ ไม่รู้เคยเจอกันปล่าว
ผมจะเล่นช่วงเย็นๆ เกือบทุกวันอะครับ :P

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 16:12:23 »
เจอจนชินครับ พวกมอเตอร์ไซค์ที่ชอบคิดว่าทางจะเล็กแค่ไหนแต่กรูต้องไปให้ได้

อยากบอกคนขี่มอเตอร์ไซค์ว่า ถ้ามันยังไปไม่ได้ ก็รอนิดนึงน้า ติดด้วยกันหน่อย อย่าเพิ่งจะไปๆอย่างเดียว  ???

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 16:25:43 »
หญิงชราแต่ใจมันวัยรุ่นนี่หว่า ขับซอกแซกหนีไปได้เฉยเลย

เสียใจแทนจขกท.ด้วยครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ให้หญิงชราใจดำที่ไม่เคยรู้สำนึกผิดถูก ไม่รู้แกจะสอนลูกหลานได้อย่างไร ในเมื่อทำผิดแล้วไม่ยอมรับผิด
 :P