ผู้เขียน หัวข้อ: ++ อยากได้ Z4 ครับ ซื้อ Facelift ปีหน้า หรือรอ All New ไปเลยดี ++  (อ่าน 9434 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
คือเพิ่งไปตื้อมาได้ครับ คุณแม่จะซื้อให้ (อีกแล้ว) สาเหตุเกิดจากคุณแม่เริ่มติดใจ F10 ครับ ;)

คือส่วนใหญ่ผมจะขับ แต่วันที่ผมไม่มีเรียนก็จะให้คุณแม่ใช้ ทีนี้คุณแม่คงจะติดใจหละมั้งครับก็เลยเปรยๆ ว่าอยากขับรถยุโรปเหมือนเดิมบ้าง

ผมก็เลยเสนอไปว่า "เนี่ย Z4 อีกสักพักคงจะ ปรับโฉม(MC) 3-Coupe ก็กำลังจะออกเหมือนกัน ซื้อให้ซิแล้วเอา F10 ไปได้เลย"

(จริงๆ ก็สลับๆ กันใช้แหละครับแล้วแต่สถาณการณ์) ท่านก็เลยเหมือนจะโอเคกับข้อเสนอของผมครับ .... ;D

คำถามจึงมีอยู่ว่า ผมควรซื้อ ตอนไหนดีกว่ากันครับระหว่างตัว Facelift หรือรอ All-New ไปเลยถ้ามี F10 ใช้อยู่แล้ว  ;)

(ทั้งนี้ขอดูหน้าตาเจ้า F32 Coupe ด้วยเช่นกันซึ่งอาจจะเข้ามาร่วมในศึกนี้อีกครา)

*เพิ่มอีกคำถาม ช่วงนี้ Trend รถเปิดประทุน หรือ คูเป้ แบบไหนดูดีกว่ากันอะครับ

ปล.แต่เห็นคุณแม่บ่นๆ ว่าอยากได้ Beetle ตัวใหม่อะครับ แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบครับ

แถมรูป Z4 Facelift ครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 20:30:01 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ neung23

อยากให้รอ f32. ค๊าบบบ

หล่อได้นานๆ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Parinceo

เป็นผม ผมจะรอนะครับ ว่าแต่ อิจฉาจังเลย อยากได้ z4 บ้าง
แต่แม่ผมเค้าเป็นคนไม่ค่อยสนเรื่องรถนั่งf10 ของพ่อแล้วติดใจ เลยไปจอง f30 ไว้บอกว่าคุ้มกว่า(ก็จริง) ก็ยังโอเคนะครับ(แต่อยากได้z4อ่าาาา)
ส่วนผมก็นั่งแท็กซี่ไปก่อน T_T

ออฟไลน์ modtuanid

• Jr. Member
  • **
เหมือนคุณแม่ผมเลยครับอยากได้ บีทเทิ่ล ใหม่มากๆ
แต่ผมว่า Z4 หล่อกว่าเยอะครับ  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เป็นผมให้แม่ใช้ F10 ผมใช้ F30 ครับ พ่อ 7-series
จริงๆคุณใช้ F30 ก็ดีนะครับ หล่อเลย เอาสีแดงด้วย

ออฟไลน์ pongisra

ถ้าคิดว่ายังไงๆที่นั่งหลังของ F32 จะไม่มีวันที่คนจะมานั่ง ผมว่าจัด Z4 Facelift ดีกว่าครับ

ในทางกลับกัน ถ้าไม่คิดว่าจะมีโอกาศได้เปิดหลังคา Z4 ก็เอา F32 ดีกว่า สดๆใหม่ๆ หล่อยาวๆ

ปล จขกท ไม่สน audi บ้างหรอครับ  ;D TTS model change อะไรแบบนั้น

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
ดูๆ อยุ่เหมือนกันครับว่าจะเอา Z4 หรือ SLK ดี

ลังเลอยุ่2 ตัวเนี้ยพักใหญ่ละ 555
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ champ1234

• **
ถ้าอยากได้ก็ซื้อตอน Facelift เลยครับ เพราะตอนนี้ เครื่องก็ใหม่แล้วเป็น เครื่อง 4 สูบ เทอร์โบ เกียร์ก็ 8 สปีด แถมราคาก็ลงมาเยอะ  :D

ผมว่านะตอนนี้ซื้อ Audi TT หรือ TTS มือสองน่าเล่นมากราคาตกลงมาเยอะ ซื้อมาใช้สัก 1-2 ปี เจ็บตัวนิดหน่อย ละพอ z4 ใหม่ออกก็จัดเลย แต่ถ้าได้ลอง TTS ละก็คงจะไม่อยากมาขับ z4 :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 23:57:23 โดย champ147 »

ออฟไลน์ MC Stradale

ส่วนมากสไตล์คนไทยนะครับผมว่าจะชอบ Coupe กันซะมากกว่า ผมไม่ค่อยเห็นใครขับเปิดประทุนกันซักเท่าไหร่ คือมี แต่เป็นหลังคาแข็งอ่าครับ

ถ้าถามผมนะผมชอบหลังคาผ้า โดยเฉพาะ E-class เนี่ยเห็นแต่คนออก Coupe ไม่เห็นคนออก Cabriolet เลย เปิดประทุนนั่งสี่ ทั้งเท่ทั้งคลาสสิก
แต่ไม่แก่ ไม่ซ้ำใคร ขับไปไหนผมว่ามีคนมองมากกว่าตัว Coupe เยอะเลย (แต่ตอนนี้ฝนตกหนัก....ก็เปิดหลังคาไม่ได้ :D :D :D)

ลองดูครับ แต่ถ้าอยากได้ Z4 ผมว่ารอ All new ไปเลยดีกว่า ได้เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่ ลูกเล่นใหม่ๆ

ออฟไลน์ Nookkiez

รอดู Facelift ก่อนดีกว่าครับว่าสวยไหม ถ้าเปลี่ยนไม่มากก็รอ All New ไปเลยย  แต่กว่า All New จะมา อดใจรอไหวหรอครับ  ;D ;D ;D
Test ..

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ถ้าเป็นผมอยากใช้รถจะซื้อ facelift 20i msport เพราะราคาไม่สูงมาก ขับอีก3ปีเกิดอยากเปลี่ยนก็เจ็บตัวไม่เยอะ และได้รถใช้เลยไม่ต้องรอนาน

หรือไม่ก็ 23i msport มือ2 ด้วยเหตุผลเดียวกับข้างต้น

หรือถ้าไม่อยากเหมือนใคร Audi A5 coupe หรือ hatchback เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจราคาไม่สูง อยู่บนถนนน่ามองมาก แต่ต้องทำการบ้านเรื่องที่บำรุง
รักษาเยอะมากหน่อย อย่าไปหวังพึ่งที่ๆออกหรือศูนย์มากไป

ออฟไลน์ Tc_Siew

• Newbie
  • *
ผมอยากให้รอดู F32 ก่อนครับ

ไม่งั้นพอเปิดตัวเดี๋ยวอาจจะเสียดาย แต่ถ้าเห็นแล้วไม่ชอบ ก็อีกเรื่องนึงครับ

z4 รอโฉมใหม่ก็ดีครับ อย่างที่บางท่านว่า ได้ของใหม่กว่า อะไรๆก็ใหม่กว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เจอแล้ว F32 สวยมากๆ สีดำป้ายแดง เมื่อวาน

เจอแล้ว F32 สวยมากๆ สีดำป้ายแดง เมื่อวาน

F32 ยางไม่เปิดตัวที่เมืองนอกเลยครับ คงจะเข้าใจผิดหละครับ :P (แต่ยังหวังกะมันอยู่พอสมควรนะครับ)

F30 คงไม่เอาอะครับ ไม่อยากได้รถสี่ประตูแล้ว ยกเว้น Gran Coupe ครับ ;D

SLK R172 ตัวปัจจุบันมองว่ามันสวยนะครับ แต่รู้สึกมองแล้วมันไม่ "เป๊ะ"

A5/TTS ที่บ้านไม่อยากให้เสี่ยงรถเกรย์หนะครับ แต่ถ้าออดี้มาทำตลาดเองก็ค่อยว่ากัน

ตอนนี้น่าจะได้คำตอบว่า .. คงรอ All-New ไปเลยหละครับ เพราะว่าน่าจะเรียนจบพอดีด้วยคับ ;)

อีกอย่างรู้สึกว่าตัว Facelift นี้จะเพิ่มไม่เยอะนัก มีแค่ LED Daytime , I-Drive แบบใหม่ และ อื่นๆ นิดหน่อยเท่านั้นเอง

แต่ก็อยากได้นะ แต่คิดว่าซื้อทั้งทีไม่น่าใจร้อน เอาให้มันชัวๆ ไปเลยดีกว่า เผื่อ All-New มาระบบ Hybrid มาด้วยนี่ซวยเลย :o

ออฟไลน์ vuthtichai

มันเฟสลิฟ คงไม่หนี เท่าไหร่ครับ สำหรับ z4 ผมเล่น F32 ดีกว่า หล่อดี คลาสสิกแน่นอน

ออฟไลน์ bonuss

• Newbie
  • *
ขอมองต่างมุมหน่อยนะครับ

ถ้าอยากได้จัดเลยครับ เปลี่ยนนิดหน่อยเอง

ผมใช้ e89 อยู่เป็นรถหลัก

ได้ใช้แน่นอนครับ เปิดประทุนเนี่ยย

อย่างไลฟ์สไตผม ขับรถตะล่อน หรือ กลับบ้านจะช่วง 5ทุ่ม++ 

เปิดหลังคาได้ทุกครั้งที่ฝนไม่ตกเลย แล้วแต่ว่าึอยากจะเปิด รึอยากจะซิ่ง เพราะรถน้อย ขับสบายๆ ไม่หลับในแน่นอน กินลมสุดๆ

ปล. ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด นะครับ  ถ้าอยู่ในเมืองก็อีกเรื่อง คงจะหาโอกาศเปิดหลังคายาก

ปล.2  ผมแถมอัตราสิ้นเปลืองไว้เป็นข้อมูลนะครับ ผมใช้23i ถ้าซัดๆก็ 5โล/ลิตร  ชิวๆก็ 6กว่าๆ ครับ

ปล.3 ส่วนตัวคิดว่า หา 23i ดีกว่า เคยลอง 20i ละ นึกว่าขับ 3 serie (ขอโทษคนที่ขับ z4 20is ด้วยนะครับ ความเห็นส่วนตัวครับ  :))

ปล.4 ปล. มันเยอะกว่าข้อมูลอีกแฮะ   ;D

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

น้องยังเป็นวัยรุ่นอยู่ พี่ว่าจัด Z4 ตัวปัจจุบันไปเลยครับ มันสวยลงตัวมากๆอยู่แล้วนะครับ
ถ้าวันไหนอยากไปเที่ยวกะแฟนขับ Z4 แต่ถ้าวันไหนอยากไปเป็นกลุ่มเพื่อน ก็ขับ F10
มี F10 แล้ว ไม่ต้องเอา  F30 หรอกครับ มันแนวเดียวกันเกินไป น่าอิจฉาจิงๆครับ อิๆ

ออฟไลน์ YF-19

รอ all new คง อีกสามสี่ปีได้ครับ เพราะMC ยังไม่ออกเลย

ถ้าคิดว่ารอได้ก็รอครับ แต่ถ้า มีงบอยู่แล้ว ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไรครับ จัด MC ไปเลย ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ warez

ชอบขับสนุกรอ z4 fl ดีแล้วครับ
A5 ไม่น่าสน ขนาดS5 ยังน่าเบื่อพอสมควรเลยครับ. ส่วนตัวไม่ชอบรถขับ4อยู่แล้วครับ

F32 ยางไม่เปิดตัวที่เมืองนอกเลยครับ คงจะเข้าใจผิดหละครับ :P (แต่ยังหวังกะมันอยู่พอสมควรนะครับ)

F30 คงไม่เอาอะครับ ไม่อยากได้รถสี่ประตูแล้ว ยกเว้น Gran Coupe ครับ ;D

SLK R172 ตัวปัจจุบันมองว่ามันสวยนะครับ แต่รู้สึกมองแล้วมันไม่ "เป๊ะ"

A5/TTS ที่บ้านไม่อยากให้เสี่ยงรถเกรย์หนะครับ แต่ถ้าออดี้มาทำตลาดเองก็ค่อยว่ากัน

ตอนนี้น่าจะได้คำตอบว่า .. คงรอ All-New ไปเลยหละครับ เพราะว่าน่าจะเรียนจบพอดีด้วยคับ ;)

อีกอย่างรู้สึกว่าตัว Facelift นี้จะเพิ่มไม่เยอะนัก มีแค่ LED Daytime , I-Drive แบบใหม่ และ อื่นๆ นิดหน่อยเท่านั้นเอง

แต่ก็อยากได้นะ แต่คิดว่าซื้อทั้งทีไม่น่าใจร้อน เอาให้มันชัวๆ ไปเลยดีกว่า เผื่อ All-New มาระบบ Hybrid มาด้วยนี่ซวยเลย :o

ถ้าจะเอา Z4 รอ All New เลย

ปล.ผมเห็นท้ายมันเป็น F30 แต่ 2ประตูนะ

ผมตาไม่ฝาดแน่ๆ ผมก็งงเหมือนกัน

และสุดท้าย BU ป่ะครับ เหมือนเคยเห็นรถ  ;D ;D ;D

น่าจะเป็น 3-Coupe E92 Facelift มากกว่าครับ ตรงไฟท้ายจะเป็นบาร์สองเส้นเหมือน F30 เลยแหละครับ

แถมไฟหน้ารุ้สึกจะเป็น LED สีขาวด้วย (คนไม่ค่อยใช้เท่าไหร่เลยอาจจะไม่ชินตา)

เรียนอยู่ BU ครับ แหะๆ ;D

ออฟไลน์ -uมส๑-

• **
รอ All New ไปเลยครับ รถแบบนี้ซื้อสดใหม่เข้าไว้ ได้หล่อนานๆครับ  ;)

น่าจะเป็น 3-Coupe E92 Facelift มากกว่าครับ ตรงไฟท้ายจะเป็นบาร์สองเส้นเหมือน F30 เลยแหละครับ

แถมไฟหน้ารุ้สึกจะเป็น LED สีขาวด้วย (คนไม่ค่อยใช้เท่าไหร่เลยอาจจะไม่ชินตา)

เรียนอยู่ BU ครับ แหะๆ ;D

อ้าวหรอ อืมๆ แต่ก็สวยดีนะ

รอ Z4 เลย

ยินดีที่เจอสถาบันเดียวกัน   ;D ;D ;D