ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เปิดตัว Yamaha Fiore ออโตหัวฉีดล้อ 12 ประหยัดเทพ 2NE1 จะมาไทยวันที่ 18 ธันวา  (อ่าน 17123 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member

วันนี้ ยามาฮ่า เปิดตัว Fiore ออโต หัวฉีด ล้อขนาด 12 นิ้วเรียบร้อยแล้ว ซึ่งมันก็คือการจับนำ Yamaha Ciao จากไต้หวันมา ปรับโฉมใหม่ทั้งคัน เห็นชัด ๆ เลยก็คือ สีสันตัวรถสวยกว่า สติ๊กเกอร์เน้นวัยรุ่น เปลี่ยนโคมไฟเลี้ยวหน้าแบบใส เปลี่ยนลายล้อใหม่ เพิ่มไฟเลี้ยวท้าย เปลี่ยนสีเบาะ

ที่สำคัญยังเปลี่ยนแผงมาตรวัดให้มีดีไซน์น่ารักสุด ๆ  ๆ  เหมือนในภาพนี้

ผลออกมาสวยกว่าเดิมเยอะเหมือนกัน

จุดขาย Yamaha Fiore เพียบเลย โดยเฉพาะหัวฉีด YMJET ยามาฮ่าเคลมว่าประหยัดมากถึง 51 กิโลเมตรต่อลิตร ประหยัดที่สุดในไทย ขนาดนั้นเลยแฮะ

ราคาช่วงแนะนำ Yamaha ตั้งไว้ที่ 44,500 บาท ตั้งเป้าจำหน่าย 10,000 คันต่อเดือน

สุดท้าย อยากจะฝากถึงเหล่า Blackjack ของ 2NE1 ว่า นอกจากจะหายใจโล่งคอว่าไม่ได้มาแทน Super Junior แล้ว เหล่า Blackjack สามารถเจอตัวเป็น ๆ ของ 2NE1 ได้ที่งาน Fiore Night Party วันที่ 18 ธันวาคมนี้ ที่ Urban Space ตรงข้าม Central World ได้จ้า

อ้อ พี่ขอฝากถึง เหล่า Blackjack ที่นำข่าวนี้กระจายข่าว 2NE1 อย่าลืมทำ Link มายังเว็บนี้ด้วยนะ ตอบแทนที่พี่ช่วยบอกข่าวละกันนะจ๊ะ น้อง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2010, 21:07:19 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อยากไปจีบซานดารา ^ ^

อยากเห็นวาล์วแปรผันในรถมอไซด์ซักทีแหะ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
โห สี่หมื่นกว่า สกุตเตอร์อย่างงี้เนี่ยนะ แพงชิบเป๋ง :o :o
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
เห็นแล้วแทบอยากจะขายฟีโน่ แล้วซื้อเจ้า Fiore รุ่น Cool
เปลี่ยนแผงไมล์ ลอกสติ๊กเกอร์ แล้วใส่ลายเหมือน วาเรนติโน รอซซี่
รับรองแจ่ม!!!!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
น่ารักทั้งคนและรถเลยทีเดียว แม้2ne1จะไม่ใช่แนวผม

สำหรับตัวรถดูมาก็ชอบใจถังน้ำมันนี่แหละ ไม่ต้องเปิดเบาะ

ว่าแต่เรื่องยางนี่ไม่รู้ว่า tubeless หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ยืมของ ksr ได้เลย

แต่เวลาปะยางไป บีควิกนะ เธอ......

ปล.แอบหวั่นๆอยู่ว่า พอขายไปสักพักจะมีล้อทองขอบบางหรือเปล่าเนี่ยแหละ เพราะ pcx ยังมีแล้วนะ

1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวยน่ารักมากเลยคันนี้  ;D

ออฟไลน์ mcat231032

น่ารักทั้งคนและรถเลยทีเดียว แม้2ne1จะไม่ใช่แนวผม

สำหรับตัวรถดูมาก็ชอบใจถังน้ำมันนี่แหละ ไม่ต้องเปิดเบาะ

ว่าแต่เรื่องยางนี่ไม่รู้ว่า tubeless หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ยืมของ ksr ได้เลย

แต่เวลาปะยางไป บีควิกนะ เธอ......

ปล.แอบหวั่นๆอยู่ว่า พอขายไปสักพักจะมีล้อทองขอบบางหรือเปล่าเนี่ยแหละ เพราะ pcx ยังมีแล้วนะ

ยาง tubeless  ครับ

ออฟไลน์ mcat231032

อยากไปจีบซานดารา ^ ^

อยากเห็นวาล์วแปรผันในรถมอไซด์ซักทีแหะ ^ ^

ถ้าคันเล็กๆๆ 100-250 CC ยังไม่เห็น แต่ถ้า 4สูบ 400 CC มีแล้ว ครับ CB400 V-TEC +ABS  ปี 2008 หรือ 2009 เนี่ยล่ะครับไม่แน่ใจ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แล้วมันเป้นอะไรกับเจ้านี่คะ??ฃ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สนสาวๆ

คริๆๆๆๆๆๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
คันสีน้ำเงินขาวดีนะครับ

เอิ๊กๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ดูน่ารักดีจริงๆ ฟีโน่ผมสู้ไม่ได้เลยอ่ะ
T^T

ออฟไลน์ NongpechTanawat

• Newbie
  • *
  • อายุ 13 สนใจเรื่องรถและมือถือแอนดรอยด์
    • Facebook ส่วนตัวครับ
สมรรถนะของ Fiore ครับ

รุ่น Cool รุ่นท็อปสุดครับ

สีรถและอุปกรณ์ตกแต่ง

ส่วนตัวผมอยากได้รุ่น Chic รุ่นบ๊วยสุด เพราสีสันดูลงตัวผมดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 11:51:18 โดย Tanawat.Ped »

ออฟไลน์ MoLee

พูดคำเดียว  ผมไม่กล้าขับเลย  สีสันแบบว่า.... จริงๆ   ;D

ถามต่อหน่อยครับ   เกียร์ออโต  ในมอเตอร์ไชด์  เนี้ย มันคือ cvt  ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
พูดคำเดียว  ผมไม่กล้าขับเลย  สีสันแบบว่า.... จริงๆ   ;D

ถามต่อหน่อยครับ   เกียร์ออโต  ในมอเตอร์ไชด์  เนี้ย มันคือ cvt  ใช่มั้ยครับ

น่าจะใช่ครับ เพราะหลักการคล้ายๆกัน
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................