ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ  (อ่าน 5400 ครั้ง)

ออฟไลน์ joy

• Newbie
  • *
ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 14:47:21 »
พอดีจะซื้อ c180 coupe รุ่น low นะค่ะ  ได้ราคามา 2,590,000 ดีไหมค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 15:23:54 »
1. ครั้งต่อไป โปรดตั้งกระทู้โดยมีเนื้อหาคำถามอยู่ในหัวข้อเรื่องด้วยนะครับ
เพื่อความสะดวกของคุณผู้อ่านที่จะเข้ามาช่วยตอบครับ

2. รถเกรย์ หรือ รถ MB Th ครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 15:41:21 »
คิดว่าราคาก้คงอยู่ประมาณนี้หละครับ รถเกรย์สินะ
ผมเห็นรถนำเข้าของ bmw series 3 ตัว coupe ที่งาน motor expo ราคาตั้งสี่ล้านกว่า แพงจัง

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 16:37:14 »
คงต้องบอกเพิ่มเติมด้วยนะครับว่า Low นี่คือมีอะไรบ้างครับ แล้วได้ประกันกี่ปี มีบริการอะไรบ้าง
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ joy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 17:05:18 »
รถเกรย์ค่ะ  ไม่มีหลังคาแก้ว, ไม่มีกล้องหลัง, เบาะไม่เป็นหนังทั้งหมดค่ะ  มีประกันให้ 2 ปีค่ะ พร้อมบริการช่วยเหลือฉุกเฉิน 24 ช.ม. นาน 2 ปี ค่ะ  :)

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 19:00:24 »
1. ราคาโอเคนะครับ แต่ลองต่อลงสัก 100,000 บาทครับว่าได้ไหม
2. ไม่เพิ่มเงินอีกนิดเพื่อให้ได้ หลังคาแก้ว ระบบนำทาง เบาะหนัง หรือครับ? ผมว่าน่าสนใจนะ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 22:22:53 »
ราคานี้เพิ่มนิดเดียวได้ชุด AMG หลังคาแก้วแล้วนะครับจะซื้อรถเกรย์ดูหลายๆที่ด้วยครับ
สำคัญที่สุดอย่าใจร้อนและควรดูที่ๆมีรับประกันครับอีกส่วนที่สำคัญมากนะครับคือเข้าไปดู
เข้าไปดูส่วน Service ด้วยนะครับว่ามีความพร้อมรึเปล่าลองดูหลายๆที่ครับแนะนำซื้อตัว
AMG ไปเลยครับสวยจบไม่ต้องแต่งเพิ่ม http://www.one2car.com/search/Search_Result.aspx?Body=D2326&Brand=B0032&Model=S0671

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 07:59:49 »
ผมว่าแพงไปครับ ตัวนี้ออฟชั่นนี้ราคาตั้งยังไม่ลด ก็อยู่แถวๆนี้กันแล้วครับ อย่างน้อยต้องได้ต่ำกว่านี้อีก 100,000 บาท ไม่งั้นถือว่ายังสูงไปนะครับ

และไม่แน่ใจว่ามีชุดแต่ง AMG หรือไม่ ซึ่งวิธีดูง่ายๆคือ ดูจากพวงมาลัยก็ได้ครับ ถ้าพวงมาลัยไม่กลมดิ๊ก คือ ด้านล่างพวงมาลัยมีการตัดตรงคล้ายๆจะเพื่อหลบขาของคนขับ อย่างนี้แสดงว่ามี AMG นะครับ แต่ถ้าเป็นแบบกลมดิ๊กเลยนี่แสดงว่าไม่มีครับ หรือจะดูจากจุดอื่นๆอีกก็ได้หลายจุดครับ

ถ้าไม่มีขอแนะนำเหมือนกันว่า C-coupe จะดูดีขึ้นมากๆๆๆๆๆๆเมื่อใส่ชุดแต่ง AMG นะครับ จริงๆแล้วมันเป็นตัวที่ทำให้ C-coupe หรือรถเบนซ์นำเข้าจากเกรย์ทั้งหลายแตกต่างจากรถของ MBTH ก็ตรงนี้แหละครับ แถมมันไม่ใช่แค่แต่งเพื่อสวยอย่างเดียว แต่ช่วงล่างก็ดีขึ้น พวงมาลัยก็ปรับน้ำหนักตามความเร็วด้วย

เพราะฉะนั้นถ้าต้องเพิ่มอีกซักแสนนึงเพื่อ AMG ผมว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มมาก เวลาขายต่อก็ขายง่ายด้วยครับ ส่วนออฟชั่นอื่น ไม่มีไม่เป็นไรแล้วแต่การใช้งานนะครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:24:53 »
C-coupe ต้องมาคู่กับหลังคาแก้ว + AMG สิครับ ... ถึงจะเท่ห์  ;D

ออฟไลน์ joy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 13:38:01 »
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ  :)

ออฟไลน์ nutcute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:24:39 »
ใช่ค่ะ  ลองดูใน one2car นะค่ะ แล้วไม่ทราบว่าไปดูที่ไหนมาค่ะ

ออฟไลน์ joy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 13:02:03 »
ดูแถวกาญจนาค่ะ  เป็นเกรย์เปิดใหม่  รถเค้าเยอะดี  พอดีใกล้บ้านด้วยค่ะ

ออฟไลน์ nutcute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 12:25:59 »
ร้านเค้าชื่อว่าอะไรค่ะ  ;)

ออฟไลน์ joy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 11:44:33 »
signature cars ค่ะ  ;)