ผู้เขียน หัวข้อ: Vios 2013 นี่พร้อมขายเมื่อไหร่ครับ พอดี จองตัวเก่าไว้ครับ  (อ่าน 6500 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
Vios 2013 นี่พร้อมขายเมื่อไหร่ครับ พอดี จองตัวเก่าไว้ครับ
กลัวจะขับได้ 2 เดือน ตัวใหม่วิ่งแซง
มอเตอร์โชว์ จะมาโชว์ หรือพร้อมขายเลยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เปิดจองแล้วครับ รับรถเมษา

ออฟไลน์ ichamz

เริ่ม รับรถได้ เมษา เลยใช่มะครับ
งั้น ผมก็แจ้งเซลว่า รอตัวใหม่เลย ได้ใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ YF-19

ก็ขึ้นกับว่า ทางศูนย์ให้แก้สัญญาจองรึเปล่านะครับ

ถ้าไม่ให้ ก็เปลี่ยนไม่ได้ครับ ถือว่าเราเป็นคนผิดสัญญา ไม่ยอมรับรถตามที่จองไว้ครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เริ่ม รับรถได้ เมษา เลยใช่มะครับ
งั้น ผมก็แจ้งเซลว่า รอตัวใหม่เลย ได้ใช่มั๊ยครับ

ใช่ครับ บอกว่าขอเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ได้ครับ ได้คืนแสนเหมือนกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

บอกเค้าเลยว่า ผมจะเปลี่ยนเป็นตัวใหม่

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **

ใช่ครับ บอกว่าขอเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ได้ครับ ได้คืนแสนเหมือนกัน

คุยกับเซลล์ดี ๆ น่าจะขอเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ได้ครับ

... ปล. วันนี้ผมเพิ่งเดินเข้าไปถามกับเซลล์แถว ๆ เกษตร เซลล์บอกว่าถ้าตัวใหม่จะไม่ได้รับภาษีคืน 100000 ผมถึงกับงงเลยครับ
และอีกอย่างคนละรหัสตัวถังกันด้วย เซลล์ก็ได้แต่บ่ายเบี่ยงจะขายแต่ตัวปัจจุบันครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

น้องสาวผมเค้าโทรไปถามเซลส์ที่เชียงใหม่โดยขอเปลื่ยนเป็นออสโฉมใหม่ ผลคือเค้าก็ให้เปลื่ยนนะครับ

เพียงแต่ต้องไปทำสัญญา + ยื่นสรรพสามิตใหม่ ก็ถือว่าโอเค ได้รถโฉมใหม่ แถมได้คืนภาษีด้วย ดีครับ

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• **
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกเปล่า
เหมือนว่าเงื่อนไขรถคันแรก มันต้องเป็นรถที่ผลิตและขายภายในปีนี้ ถ้าแค่ขายในปีนี้แต่ยังไม่ผลิต จะไม่เข้าสิทธิ์
แต่ถ้า vios เค้าเปิดตัวมีนาปีหน้า แล้วมันจะเข้าเกณฑ์หรือเปล่าหว่า เพราะถ้าเค้าบอกว่าเค้าผลิตปีนี้จริงๆ แต่ไหงไปเปิดตัวปีหน้าล่ะ
ผลิตแล้วทำไมไม่รีบขาย....มันก็เป็นประเด็น งงๆ

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
ถ้าเอาคำพูดเซลยืนยันว่าวีออสโฉมใหม่ที่ขายปีหน้านั้นได้คืนภาษีด้วย
น่าจะเผื่อใจไว้บ้างน่ะครับ บางทีเซลอาจเข้าใจผิดได้ เซลจะได้ไม่โดนหนัก^^
ถ้าให้ดีมีผู้รู้ยืนยันด้วยก็ดีครับ ว่ามันเข้าเกณมั้ย หรือมีลายลักษณ์อักษรยืนยันตอนทำสัญญาไว้ก็ดีครับ
เงินแสนนึง  บางทีท่านอาจจะยอมขับตัวเก่าก็ได้

ออฟไลน์ yahooza00

• **
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกเปล่า
เหมือนว่าเงื่อนไขรถคันแรก มันต้องเป็นรถที่ผลิตและขายภายในปีนี้ ถ้าแค่ขายในปีนี้แต่ยังไม่ผลิต จะไม่เข้าสิทธิ์
แต่ถ้า vios เค้าเปิดตัวมีนาปีหน้า แล้วมันจะเข้าเกณฑ์หรือเปล่าหว่า เพราะถ้าเค้าบอกว่าเค้าผลิตปีนี้จริงๆ แต่ไหงไปเปิดตัวปีหน้าล่ะ
ผลิตแล้วทำไมไม่รีบขาย....มันก็เป็นประเด็น งงๆ

พี่โต เค้าฉลาดครับ เค้าไปลงทะเบียนไว้แล้ว

ออฟไลน์ kimjung

เรื่ิองคืนภาษีตัวใหม่ ถ้าหลอกลูกค้าเดี๋ยวก็โดนด่ากระจายอีกแน่

ออฟไลน์ Sacrifice

ไ่ด้ข่าวว่าตัวใหม่ ลด spec แต่ราคาแพงขึ้นนะ

ออฟไลน์ PHAYU

• Newbie
  • *
เริ่มผลิตเดือน เม.ย. 56 ครับ