ผู้เขียน หัวข้อ: งบประมาณ 800,000+- ซื้อรถอะไรดีครับ เน้นเครื่องยนต์+ประหยัด นิดๆหน่อยๆ  (อ่าน 18457 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattick

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
รอเจ้า All new Vios หรือถ้าไม่กลัวการใช้รถตกรุ่น Jazz Hybrid ครับผม

ออฟไลน์ hutzero

วีโก้แชมป์

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Altis 1.8E E85 ครับ 829,000  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

น่าจะบอกข้อมูลอีกสักหน่อยว่า ชอบรถแบบไหน เก๋งหรือกระบะ สไตล์การขับเป็นแบบไหน อะไรอย่างนี้เป็นต้น

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
 Nissan Sylphy 1.6 V CVT 833,000 บาท :D

• Newbie
  • *
ขอโทดด้วยครับ  :P ชอบรถเก๋ง ชอบขับไว ขับสนุก แต่อยากได้ ประหยัดนิดๆหน่อย เพราะขับทุกวันประมาณ 80 km/วัน

ตอนแรกดู Fiesta 1.6 ตัวท็อป แต่เหงในบอร์ดว่า เครื่องยนต์มีปัญหาเรื่องน้ำมันไหลลงครัช อ่ะครับ

ออฟไลน์ siwakorn

• Sr. Member
ผมว่าไป Civic fb ดีกว่าครับ ขับสนุกแล้วก็ประหยัดด้วยเครื่องก็ดีตลมแบบของ Honda ถ้าaltis เครื่องดีเกียร์ดีแต่มันเป็น Cvt อาจจะไม่สนุกและเรื่องของช่วงล่วงที่ไม่ได้เน้นให้ขับสนุกเช่นเดียวกับ Slyphy ด้วย แล้วเห็นว่าขับเยอะ วันละ 80km ควรมองเจ้าตลาดไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

แปดแสนกว่าๆ ไป C-Seg ครับ ขับสนุกกว่า B-Seg เยอะ ประหยัดอาจจะสู้ไม่ได้ แต่ช่วงล่าง เครื่องยนตร์ อัตราเร่ง รวมทั้งคุณภาพโดยรวมดีกว่าเยอะ

B-Seg นี่ City Car มากจริงๆ ลดต้นทุนกันสุดๆ

จริงๆ Altis E85 ราคาก็น่าเล่นอยู่นะครับ เครื่องแรง เกียร์ก็นิ่มนวลดี ติดแก๊สก็โอเค ถ้าไม่อยากติด เติม E85 ก็ประหยัดได้มากโขอยู่

ซิลฟี่ 1.6 ขับสู้ไม่ได้ครับ ต่างกันเยอะ โดยเฉพาะฟีลลิ่ง

ไม่ก็ไปวีโก้เครื่อง 3.0 AT 5Speed เลย แรงสะใจแน่นอน 555+

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รถใหม่หรือมือสองครับ?

แล้วเก๋งหรือกระบะ ?

ถ้า รถใหม่ งบแปดแสน เลือกยากนะ แต่ถ้าเน้นเครื่องยนต์ ???

งบแปดแสนเป็นผมจะเิติมเป็น 1ล้าน C segment   จะได้มีตัวเลือกเยอะๆ เลือกกันลองขับกันเมื่อยเลยทีเดียว

หรือลดเหลือ 7แสน เพื่่อให้เลือก B segment จะดีกว่า

ผมว่างบ 8 แสนมันครึ่งๆกลางๆครับ แต่ถ้ามองรถมือสอง ได้เยอะเลย

ได้รถ Premium  C segment   จากฝั่งยุโรบเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เชียร์ civic fb ครับ ขับทางไกลประหยัด แรง มุด ได้นิดหน่อย
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ veeraya

ขับไว ขับสนุก ประหยัดพอใช้ได้   civic fb เลยครับ 8 แสนบวก ได้ครับ. 1.8 E

ออฟไลน์ BlackSpeed

Altis CNG อีกเสียง  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ SUPAPID

ออฟไลน์ myalexxp

ถ้าเป็นผมจะเล่นมือ2ครับ

BENZ, E200 KOMPRESSOR โฉม W210 ปี 2001-2002

ราคาน่าจัดเหลือเกินตอนนี้ :D

ออฟไลน์ diow_1991

ออฟไลน์ [J]e[w]

Civic 1.8S  833,000 บาทครับ ครบทุกความต้องการ เติมE85ได้ด้วย สบายกระเป๋าไปเยอะ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ mongolias

ขับเยอะพอใช้ได้เลย ส่วนตัว ผมเชียร์ City แล้วเอาไปติด LPG ครับ
แต่ถ้าเพิ่มงบไปถึงระดับ 9 แสนได้ เชียร์ FB ครับ

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
ตามเงื่อนไขก็น่าจะ Altis นะครับ  เติม E85 ได้ด้วย   แต่ถ้ายังไม่สะใจพอก็ LPG เลยครับ
แต่ถ้ามือสองและใหญ่หน่อย  ลองดู Camry ตัวก่อนใหม่ + LPG ดูมั๊ยครับ  ทนทาน ประหยัดแถมนิ่มนวลดีด้วยนะเออ....    ผมใช้อยู่ยังติดใจเลยครับ

ออฟไลน์ beerrl

เน้นที่เครื่องยนต์ และ ความประหยัด ผมมองว่า Civic FB น่าจะลงตัวสุดครับ
แรง และ ประหยัด เติม E85 ได้

แต่ถ้าต้องการประหยัดสุดๆ แต่เครื่องยนต์ไม่ต้องแรงมาก ก็ altis CNG ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ mewzabahl

วิ่งวันละ 80โล  ถือว่าเยอะครับ ค่าน้ำมันคงหนักแน่ๆ
เชียร์ civic fb 1.8s at แล้วไปติดแก๊สครับ

ออฟไลน์ 2k

"ชอบขับไว ขับสนุก" ก็ต้องอัลติสสิครับ อัตราเร่งเบื้องต้นทำได้เทียบเท่าเครื่อง2000ccเสียอีก  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Jazz City ใหม่
Slyphy 1.6
Civic FB

ออฟไลน์ 6162002

มาสด้า3 S+ สี่ประตู ติดแก๊สครับ อิอิ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
proton preve ครับ เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ประหยัด ครบ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Cube

-รถประเภทไหน
-นั่งกี่คน
-ขับนอกเมืองหรือในเมือง วันละประมาณกี่กม.
-เกี่ยงเรื่องใช้แก๊สไหม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้ามาแบบนี้ ผมว่า Civic FB 1.8 น่าจะกำลังดีนะครับ นั่งใช้ได้ เครื่องพอใช้ได้ แต่ยังไงเจ้าตลาดก็ไว้ใจได้ครับ

Sylphy กับ Altis มันไม่น่าจะตอบโจทย์เรื่องการขับขี่คุณ

จริงๆ อยากเชียร์ Cruze แต่มันไม่ใช่เจ้าตลาด และถ้าไม่ใช่ตัว Diesel LTZ ผมว่ามันอืด แต่ LTZ มันก็เกินงบ

ส่วน Ex ผมว่ามันเก่าแล้วอ่ะนะ (แต่ผมก็ยังอยากได้อยู่ดีครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

promt

• บุคคลทั่วไป
Preve แต่มันไม่ใช่เจ้าตลาด และกินจุหน่อย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Civic Hybrid (สงสัยจะเกิน 800K)

หรือเพิ่มอีกแสนได้มั๊ย เอาตัว 1.8 V แบบผม มั๊ยล่ะขับเส้น 331 ไป-กลับทำงานวันละ160กว่าโล
เรื่องประหยัดก็โออยู่นะ ถ้าเลี้ยงรอบให้ไม่เกิน 2000 อัตราสิ้นเปลืองประมาณ 17-18 km/Lได้อยู่
แต่ถ้าขับเอามันส์เหยียบ 120-150 ก็สนุกสนานเร่งแซงสิบล้อที่มันชอบวิ่งขวาประจำ อัตราสิ้นเปลืองประมาณ 14-15 km/Lได้อยู่