ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการเปลี่ยนสีไมล์รถยนต์  (อ่าน 4426 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
คือผมใช้ยาริส G (ไมล์สีฟ้า) แต่ผมอยากได้ฟ้อนต์ + สีส้ม แบบ RS อะครับ ผมเคยถามร้านประดับยนต์ร้านนึง เค้าไม่รับทำ เค้าแนะนำว่าอย่าทำเลยเดี้ยวเข็มจะรวนอะไรว่าไป
ผมเลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าถ้าอยากทำจริงๆมันทำได้ไหม

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ขอสอบถามเรื่องการเปลี่ยนสีไมล์รถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 07:01:39 »
เคยแงะดูของหลายรุ่น มันเป็น หลอดสี หรือไม่ก็เป็นหลอดใสแล้วคลุมด้วยหมวกสี

อย่างไมค์ผมเป็นสีเขียว หลอดเป็นสีใสแต่หมวกคลุมหลอดสีเขียว แสงที่แสดงก็เป็นสีเขียว 

เปลี่ยนไม่ยากหรอกครับ   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ YenChar

Re: ขอสอบถามเรื่องการเปลี่ยนสีไมล์รถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 07:23:40 »
แค่เปลี่ยนหลอดไฟเท่านั้นครับ
ไฟวิทยุ ไฟคอนโซล ไฟบอกตำแหน่งเกียร เปลี่ยนได้หมดเลย
ในคลับนิววีออส มีรับทำ อยู่แถวๆพัฒนาการ งานสวยงานดี แต่ีราคาแรงเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 07:46:35 »
มีรับทำอยู่ตามเว็บคลับน่ะครับ หรือลองถามอากู๋ดู พิมพ์ว่า "รับเปลี่ยนสีไมล์" ก็ได้
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ heropopeye

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:18:24 »
เรือนไมล์อันเดียว บางคนเปลี่ยนเป็นหลายสีก็มี
ตัวเลขแต่ละเลข เข็มไมล์ ต่างสีก็ยังได้ ดูจากที่เขา DIY ในนิสสันมาร์ชมาอะครับ

ออฟไลน์ SauceNR

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 14:48:48 »
ขอบคุณทุกท่านมากคับ  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 17:50:12 »
ระยะทางไม่น่ามีสีได้นะครับ คือมันไม่ใช่วัตถุอ่ะ