ผู้เขียน หัวข้อ: บีเอ็มดับเบิลยูลงทุนประกอบ 'มินิ คันทรีแมน' ในไทยแห่งแรกอาเซียน!!!  (อ่าน 7964 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
   ข่าวในประเทศ - "บีเอ็มดับเบิลยู" ประกาศลงทุนขยายสายการผลิตโรงงานในไทย เพื่อรองรับการขึ้นไลน์ประกอบ "มินิ คัรทีแมน" รถยนต์อเนกประสงค์แบบครอสโอเวอร์ นับเป็นแห่งแรกในภูมิภาคอาเซียน เริ่มเปิดสายการผลิต 8 สิงหาคมนี้ หวังเสริมความแข็งแกร่งให้กับบีเอ็มดับเบิลยูในไทย

http://www.manager.co.th/Motoring/viewNews.aspx?NewsID=9560000094251

เซงห่านนน อยากได้ คันทรีแมนดีเซลแต่แพงเกินเลยซื้อ series 3 ไป

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
ประกอบในแล้วลดราคาขายซักสองหมื่น ที่เหลือก็กำไรเน้นๆ

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
ใครจะจอง รอปลายปีก่อนเลยนะครับ

เพราะว่าประกอบไทย ราคาลงหลายแสนเลยครับ

ตัว DS จาก 3.2ล้าน เหลือ 2.5 ล้านครับ ลดไป 7 แสนครับ

ข้อมูลจากเซลล์เลยครับ เพราะสองเดือนที่แล้วผมจะจองตัวนี้

แต่จองผลิตไทยล็อตแรกไม่ทัน มีประมาณ 50 คัน

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 ไม่ทราบว่าประกอบกี่รุ่นครับ รุ่น 1.6 เบนซิน ราคาเหลือเท่าไหร่ ถ้าดีเซลลดไป 7 แสนเหลือ 2.5 ล้าน
  1.6 เบนซินน่าจะเหลือ 2 นิดๆ เพราะต้องเว้นช่วงราคาให้ห่างจากดีเซลระดับนึง เพราะไม่อย่างนั้นคงขายได้แต่ดีเซล

กระแส B-SUV มาแรงจริงๆ ถ้าไม่นับ Country Man ที่ราคาแบรนด์สูงไปหน่อย
   Juke
   Ecosport
   Honda BUV
   Hyundai IX25
   Suzuki BUV
   MG SUV

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ดีครับ เป็นทางเลือกแก่ผู้บริโภคดีครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ดีครับ
แต่ผมว่ามันยังแพงไปอยู่ดี
ตัวเครื่อง1.6น่าจะสัก1.3-1.6เต็มที่ :-\
แต่ก็เข้าใจครับว่าเขาวางตัวเป็นPremium Brand ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าประกอบในยังเกิน2ล้าน ผมว่ามันยังแพงและไม่น่าใช้ครับ

ออฟไลน์ rokrok

เห็นด้วยครับ เพราะ country man class รถจริงๆ มันไม่ถึงสองล้าน

ราคาขายเมืองนอกยังไม่เท่า captiva เลย

แต่ในไทยดันเป็นbrand หรูสะงั้น

แต่ถ้ามองในแง่ที่ว่าลดมาตั้ง 7 แสนนี่ ไม่ธรรมดาเลยครับ

คนที่เพิ่งซื้อไปนี่น้ำตาไหลเลย รถไม่ถึงครึ่งปีราคาหายไปเป็นล้าน 5555555

อ่อลืมบอกไปว่า ตัว SD ประกอบไทย ไม่มี หลังคาแก้วนะครับ(หรือ sun roof หว่า ผมลืมspec ไปแล้ว)

นอกนั้นเหมือนกันหมด

แล้วก็เริ่มผลิตจากตัว Diesel ครับ ไม่รู้ว่าตัวอื่นจะผลิตเมื่อไหร่อย่างไร

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เห็นด้วยที่ผลิตในไทย
เน้นมาตรฐานบีเอ็ม ตรวจสอบดีๆ
ก็ได้รถดีๆที่ผลิตในไทยแล้ว  ;)

ออฟไลน์ gooab

• Newbie
  • *
  • SSC 242 วาฬน้อย
    • สาระคอมพิวเตอร์
ราคามันจะเปลี่ยนแปลงไหมน้อ
ขายนาฬิกาปลุก|www.gooab.net

"แตรรถมีไว้ใช้เตือนภัย ไม่ได้มีไว้บีบไล่คันหน้า"

ออฟไลน์ HME

"บีเอ็มดับเบิลยู" ประกาศลงทุนขยายสายการผลิตโรงงานในไทย เพื่อรองรับการขึ้นไลน์ประกอบ "มินิ คัรทีแมน"

หมายถึงประกอบเฉยๆ
หรือว่า ผลิตเองด้วยประกอบด้วย

งงฮะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

โอ๊ววววว ม่ายยยยยย

พี่ผมซื้อ millanium auto 3.29 ล้านเชียวนะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ paulmoderndog

น่าสนนะครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

1.99 ถ้าซักเท่านี้ เกลื่อนแน่  ::)

ออฟไลน์ por

• Newbie
  • *
อ่านใน  Bangkok Post เห็นว่าน่าจะเริ่มต้นต่ำกว่า 2 ล้านครับ ตามลิ้งค์ด้านล่าง

http://www.bangkokpost.com/auto/autoscoop/361413/mini-countryman-goes-local

ออฟไลน์ gorilla

เมืองนอกราคาถูกกว่าหรือเท่ากับ Vigo อีกอ่ะ

เข้าไทยกลายเป็น Premium ไปซะงั้น   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***