ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอรถ super car อัดกันเต็มๆบนถนนใหญ่บ้างครับ  (อ่าน 14751 ครั้ง)

ออฟไลน์ codyboys

• Newbie
  • *
  • Scirocco codyboyz
ตั้งแต่ผมขับรถมาเป็นสิบปีผมยังไม่เคยเจอพวกรถ super carกดกันแบบเต็มๆบนถนนใหญ่เลย ปกติเวลาเจอรถพวกนี้บนถนนมักจะขับกันช้าๆอยู่เลนกลางเหมือนขับแบบระวังๆพร้อมจะหลบหลุมบ่อตลอดเวลา ผมว่าถนนเมืองไทยมันไม่เหมาะกับรถพวกนี้เลย บอดี้ใหญ่ๆแบบนี้ต่อให้ถนนโล่งๆบนทางด่วนก็มุดลำบาก  มีใครเคยเห็นเวลาเค้าอัดกันเต็มๆบ้างครับ

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
ทางด่วนเจอบ่อยครับอัดกัน ปาดไปมา ตามทางด่วน รามอินทรา

พวกแลมโบ พอช ทั้งหลายแหล่

ส่วนถนนใหญ่ก็อาจขับช้าๆขับโชว์แหละครับ หลุมก็เยอะ รถก็มาก แซงไปก็เจอกันไฟแดงข้างหน้า

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
เคยเจอหลายลอบเหมือนกันครับ ยิ่งถนนเส้นทางด่วนบูรพาวิถี มีทั้งแข่งกันมาและลองความเร็วรถ
ผมขับกลางดึกแบบชิวๆพวกนี้ขับผ่านไปที่เล่นเอาผมสะดุ้งเลย ทั้งเร็วและเสียงดังมาก

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เคยเจอบนทางด่วนมุ่งหน้าชลบุรีตอนตี3  พี่ผมขับ E250 ตัวปัจจุบัน ไมล์โชว์ 220 แล้วก็มีแสงไฟจากด้านหลังลิบๆ ค่อยๆสว่างขึ้นๆๆ แล้วก็แซงไปพร้อมกับห่างไปเรื่อยๆ พี่ผมกดไปจน 240-250 แต่รถก็ห่างออกไปเรื่อยๆ จนพี่ผมต้องยกคันเร่ง สงสัยจะรีบไปเปิดร้านขายของนะ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
เคยเจอเมื่อไม่กี่เดือนก่อนที่มีงานแข่งที่เขาใหญ่ เจอแถวช่วงวังน้อย คงกำลังรีบไปที่งานกัน

ขับตามๆกันมา10-15คันได้

รถติดๆ แต่พี่ๆเค้ามุดกันสุดยอด ผมคิดว่ารถติดๆจะตามทัน  แต่ไม่ใช่เลย

ช่วงว่างนิดเดียวพี่เค้าไปนู้นแล้ว ยังไงก็ไม่ทันเค้า

และอีกอย่าง เสียงมันร้องลั่นเลย ซี๊ดจริงๆ

ออฟไลน์ peterpat

เคยเจอแบบอัดกันเต็มๆอยู่ทีนึงครับ ทางด่วนแถวพระราม 9 ก่อนเข้า motorway R8 Porsche และ SL มาอย่างเร็ว
ไม่กี่วิก็หายไปแล้วครับทั้ง 3 คัน ตอนนั้นรถถือว่าไม่เยอะไม่น้อย อันตรายใช้ได้เลยครับ

อีกทีนึงไม่ได้อัดกันครับ มาเป็นขบวนค่อนข้างเยอะมาก ประมาณ 30 กว่าคัน ขับเร็วแต่ไม่อันตราย
เจอที่หาดใหญ่ครับ รถไม่ใช่ทะเบียนบ้านเรา ถามคนแถวนั้นบอกเป็นรถเศรษฐีมาเลมาเที่ยวกัน

ออฟไลน์ mypop

เคยเจอ

R8  อัดกับ GTR พระรามสอง แถว สมุทรสงคราม ครับ

เสียงหวานจริงๆ หนีกันไม่ออกเลย ผมเหยียบอยู่ 160 พวกแซงนิ่มาก สุดยอดครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เคยเจอ maserati วิ่งบนทางด่วนรามอินทราครับ เล่นเอา fortuner ที่ผมนั่งอยู่โยกตามแรงลมที่เขากดผ่านเลย = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออนไลน์ kimmeng21

เคยเจอ GTR อัดกันอยู่คับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Bentley ครับ เสียงลั่นมาก น่าจะ Continental GT ที่เจอเป็นสีขาวป้ายแดง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: มีใครเคยเจอรถ super car อัดกันเต็มๆบนถนนใหญ่บ้างครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 07:52:33 »
ผมเจอ Lp560-4 Superleggera อัดมากับ F430 Scuderia บนทางด่วนบูรพาวิถีอ่ะ

กับอีกครั้ง R8 กับ GTR เลียบด่วนรามอินทราอาจณรงค์

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
Re: มีใครเคยเจอรถ super car อัดกันเต็มๆบนถนนใหญ่บ้างครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:50:49 »
เคยเจอแต่รถบรรทุก 10 ล้อ   ขับแข่งกันบนถนนสายเอเชีย

คาดว่าม้า น่าจะดีด   

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:01:13 »
ถ้าเป็นเมื่อก่อนเจอ ส่วนตัวผมอาจจะตื่นตาตื่นใจ

แต่ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้ ผมกลับรู้สึกกลัวแบบจับใจเลย กลัวว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้น โดยที่เราไม่รู้อิโหน่อิเหน่ พลอยโดนหางเลข หรือเกิดอุบัติเหตุขึ้น และได้รับผลกระทบรุนแรง ทั้งที่เราไม่ได้เกี่ยวข้อง หรือมีความสนุก ความสุขอะไรด้วยเลย

ผมรู้สึกแบบนี้จริงๆครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:44:52 »
เคยครับ และเข้าใจว่ามันตรายมากๆ

ผมคิดว่าผมขับเร็วและไม่มีรถหลังตามมา 

มองกระจกหลังอีกที  มีวัตถุบางอย่างในกระจกหลัง กระพริบตาหนึ่งครั้ง  ม้ันโผล่มาเต็มกระจก

ผมมองความเร็วรถผม 180 กม./ชม.  (ความเร็วจริงเท่าไหร่ไม่รู้เพราะมันสุดแค่นี้แต่ผมแช่มานานแล้ว)

สรุป ผมรีบหลบซ้ายโดยเร็ว  และวัตถุไปไวนั้นก็ผ่านผมไป   ...... ฟิ้ว  ฟิ้ว ฟิ้ว ฟิ้ว    โอว  มาหลายคันเลย

ไม่ต้องสืบครับ  ไม่ใช่รถซิ่งด้วย   รถซุปเปอร์คาร์ธรรมดาๆ นี่เอง  ;)

แค่อยากจะเล่าให้ฟังครับ ว่าในชีวิตนึงผมได้เห็นแล้ว บนถนนมุ่งออก ตจว.  ผมไม่รู้ว่าเป็นรถรุ่นอะไรบ้าง แค่ยี่ห้อ ผมยังแยกไม่ถูกเลย เฟอร์หรือแลม?

กล้อง? ก็ไม่ต้องพูดถึง  ที่มีติดรถ ก็แค่ แคนนอน ae1 ตัวเดียว  หยิบจำอะไรไม่ทันแน่ๆ  ;)

ผมเชื่อว่าเจ้าของรถซุปเปอร์คาร์เหล่านั้น ถ้าไม่แน่ใจว่าถนนปลอดภัยจริงๆ ผมว่าเค๊าไม่อัดหรอกครับ   ขับโชว์ช้าๆ ให้พวกได้แต่เสพความสุขผ่านดวงตาอย่างกระผม

นั่งมองแล้วมองอีกดีกว่า  555

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:55:37 »
เตยเจอ Lamboghini Aventador บนบูรพาวิถีครับ

ตอนนั้นกำลังขับกลับกรุงเทพ อยู่เลนกลางความเร็ว 120 km/hr

วิ่งมาเลนขวาสุดเร็วมากๆ น่าจะเกิน 250 km/hr++ รถผมสั่น วูบ สะท้านไปทั้งคัน 555

เสียงเพราะมว๊ากกกกกกกก
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:16:27 »

เคยเจอFer รุ่นอะไรไม่รู้ บนบูรพาวิถี

ขับCRVตัวแรกไปกับแม่ ขับนิ่งๆอยู่140ที่เลนกลาง

มองกระจกหลังเห็นสีแดงไกลๆรู้ล่ะว่าSuppercar รอนิดนึงแล้วบอกแม่ว่าดูรถคันที่จะวิ่งมาสิ

พอซักพักรถคันนั้นก็วิ่งผ่านไปแบบผมเองก็ดูไม่ทันว่ารถอะไร

แม่ผมก็ถามว่าไหนคันไหน โดยที่รถคันนั้นไปไกลจนลิบตาแล้ว

ผมก็บอกแม่ว่าช่างมันเถอะ..............
;D

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:28:51 »
GT-Rนี่Supercarรึเปล่าครับ
อาทิตย์ก่อนขับอยู่บรมราชินี ข้างล่าง มุ่งหน้าพุทธมณฑล ด้วยความเร็ว120km/h อยู่เลนกลาง
ซักพักมีGT-Rสีแดง ป้ายแดง ขับสวนผมขึ้นไปทางเลนฝั่งขวาสุด ไม่ถึง5วิก็หายจากสายตาผมไป แบบว่าเร็วมาก
เสียงท่อดังมาก เพราะวิ่งใต้ทางยกระดับ
ถูกหวยรวยเป จะซื้อมาขับซักคัน  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:46:32 »
อาทิตย์ก่อนขับอยู่บรมราชินี ข้างล่าง มุ่งหน้าพุทธมณฑล ด้วยความเร็ว120km/h อยู่เลนกลาง
ซักพักมีGT-Rสีแดง ป้ายแดง ขับสวนผมขึ้นไปทางเลนฝั่งขวาสุด ไม่ถึง5วิก็หายจากสายตาผมไป แบบว่าเร็วมาก
เสียงท่อดังมาก เพราะวิ่งใต้ทางยกระดับ
ถูกหวยรวยเป จะซื้อมาขับซักคัน  ;D

ไม่ใช่ซุปเปอคาร์ครับมแต่สู้ซุปเอคาร์ได้ทุกคัน

ออฟไลน์ 370Z

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:54:19 »

ไม่ใช่ซุปเปอคาร์ครับมแต่สู้ซุปเอคาร์ได้ทุกคัน

GTRถ้าเปลี่ยนจากนิสสัน เป็นปอร์ช แลม หรือ เฟอร์ก็ เป็นซุปเปอร์คาร์ทันทีครับ
สมรรถนะสู้ได้สบาย แต่ Brand ยังไม่เป็นที่ยอมรับเท่ากับทางยุโรป

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:57:11 »

GTRถ้าเปลี่ยนจากนิสสัน เป็นปอร์ช แลม หรือ เฟอร์ก็ เป็นซุปเปอร์คาร์ทันทีครับ
สมรรถนะสู้ได้สบาย แต่ Brand ยังไม่เป็นที่ยอมรับเท่ากับทางยุโรป

R35 มันเป็นรถที่แปลกครับ คืองี้
ถ้าคุณขับมันไปที่พารากอน มันจะกลายเป็นรถธรรมดาที่ไม่มีปัญญาจอดใน Red capet ได้
แต่ถ้าคุณขับไปเซ็นทรัลพระราม 2 หรือ CTW มันจะกลายเป็นซูเปอร์คาร์ชูหน้าสลอนเคียงข้าง ม้า กระทิงในบัดดล  :D
วันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 13:10:20 »
เจอบ่อยครับ แต่สดเองก็บ่อย โดนเค้าทิ้งฉีกเป็นทุ่งประจำ 555 แต่ที่ชนะใจสุดๆ คือ m6 แข่งกันเอง บนสุขุมวิทพัทยา จากแยกนาเกลือ ถึงพัทยาเหนือ มันโหดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ indysubaru

• **
  • don't worry be happy
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 13:56:17 »

555 จริงครับ gtr แรกๆ จอดพารากอนได้หลังๆ อดครับ แต่พระราม2 จอดได้พอดีบ้านอยู่ใกล้เซนทรัลครับ

R35 มันเป็นรถที่แปลกครับ คืองี้
ถ้าคุณขับมันไปที่พารากอน มันจะกลายเป็นรถธรรมดาที่ไม่มีปัญญาจอดใน Red capet ได้
แต่ถ้าคุณขับไปเซ็นทรัลพระราม 2 หรือ CTW มันจะกลายเป็นซูเปอร์คาร์ชูหน้าสลอนเคียงข้าง ม้า กระทิงในบัดดล  :D

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 14:23:50 »

แล้วเอา Toyota GT86 ไปจอด  แล้วได้จอดไหมละครับ

ออฟไลน์ BIGP

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 17:03:47 »
เคยเจอบ่อยอยู่ ตอนดึกๆทางด่วน รามอินทราไป ชลบุรี เห็นไฟขาวๆมาแต่ไกล แต่รู้สึกไม่ใช่รถธรมมดาแน่ ไฟสวยเกิน ผมเปิดกระจกรอเลย จะฟังเสียงรถ
แปปเดียวหลังจากมองกระจกหลัง มันแซงผมไปละ พร้อมกับเสียงแหลมๆ fer 458 italia  :'(

ออฟไลน์ crazynut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 17:24:18 »
เคยเจอแต่นานแล้วครับสมัยทางด่วนรามอินทราเปิดใหม่ๆ  ขับอยู่เลนกลางมองกระจกหลังเห็นแสงไฟสว่างมาก และอยู่ในตำแหน่งที่ต่ำ ในใจคิดว่ารถซิ่งปิดไฟหน้า เปิดสปอตไลท์วิ่ง เผลอแป๊ปเดียวแซงขวาไปอย่างเร็วเห็นแต่ท้ายรถว่าเป็น F50

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 17:31:52 »
วันนี้ก็เจอGTRแซงมา กำลังเปิดกระจกขับประหยัดน้ำมันอยู่ด้วย เสียงเข้าเต็มๆตกใจเลย

เส้นทางด่วนอยุธยาก็เจอบ่อยครับ ทางมันตรงยาวมากๆด้วยเลยชอบมาขับเล่นกัน

แล้วก็เคยเจอCarera GT ติกแหงกอยู่แยกอโศก น่าสงสารจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 17:34:41 โดย Freekick042 »

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 17:32:34 »
เคยอัดแข่งด้วยมาแล้วครับ รถคันเก่าผมเซฟิโร่สองเจเทอร์โบ
แน่นอนว่าต้องเป็นทางด่วนถนนโล่งๆ เลย รถผมได้ต้นๆ ครับ 80-160 ผมขึ้นไวกว่าแต่ก็ไม่มาก ไม่ถึงกับฉีก เนิบๆ เรื่อยๆ
แต่พอถึง 240 แล้ว ผมไม่ไหวครับ รถมันไม่นิ่ง พวงมาลัยมันไว ความร้อนเริ่มขึ้น ไม่กล้ากดต่อเลยยกเค้าก็แซงไปครับ
เป็นลัมโบกินี่รุ่นไม่แน่ใจน่าจะกัลลาโด่ครับ สวย เฉียบคม มาก
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ oun

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 17:47:56 »
เคยอัดแข่งด้วยมาแล้วครับ รถคันเก่าผมเซฟิโร่สองเจเทอร์โบ
แน่นอนว่าต้องเป็นทางด่วนถนนโล่งๆ เลย รถผมได้ต้นๆ ครับ 80-160 ผมขึ้นไวกว่าแต่ก็ไม่มาก ไม่ถึงกับฉีก เนิบๆ เรื่อยๆ
แต่พอถึง 240 แล้ว ผมไม่ไหวครับ รถมันไม่นิ่ง พวงมาลัยมันไว ความร้อนเริ่มขึ้น ไม่กล้ากดต่อเลยยกเค้าก็แซงไปครับ
เป็นลัมโบกินี่รุ่นไม่แน่ใจน่าจะกัลลาโด่ครับ สวย เฉียบคม มาก

ผมว่ารถคุณต้องทำมาเยอะแน่ๆเลยถึงไวกว่าในช่วงต้น มายกตอน240แล้วถึงโดนแซง

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 19:01:47 »
เคยเห็น Ferrari 458 อัดกับกระบะแต่งบนบูรพาวิถีเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ เราก็ขับกระบะแต่งแต่อยู่เลนส์กลางที่ความเร็ว 90-100 แล้วก็โดนสวนจากทางด้านหลังค่ะ Ferrari 458 สวนไปก่อน ตามด้วยกระบะแต่ง ความเร็วน่าจะ 200+ เฟอร์รารี่คันหน้าเสียงเพราะมากค่ะ ส่วนกระบะคันหลังควันดำปี๋เลย
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 20:16:05 »

เคยเจอ carrera สีเหลืองกับแดง อัดแข่งกันตรงทางก่อนถึงโชว์รูม AAS

สงสัยกลัวโชว์รูมปิด  :D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ