ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจาก S60 กับ Accord ตัวท็อป มีรุ่นไหนมี Adaptive Cruise Control บ้างคับ  (อ่าน 3266 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
อยากรู้คับ  นอกจาก S60 กับ Accord ตัวท็อป มีรุ่นไหนมี Adaptive Cruise Control บ้างคับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: นอกจาก S60 กับ Accord ตัวท็อป มีรุ่นไหนมี Adaptive Cruise Control บ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 06:24:56 »
ACC มีมานานแล้วครับ เพราะฉนั้นมีจึงมีหลายรุ่นมาก ให้นับกันจริงๆ ก็คงไม่ไหว

ออฟไลน์ PorrMacKenna

• Full Member
Re: นอกจาก S60 กับ Accord ตัวท็อป มีรุ่นไหนมี Adaptive Cruise Control บ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:11:14 »
Volvo น่าจะมีทุกรุ่นเว้นตระกูล 40

ส่วนยุโรปยี่ห้ออื่น คาดว่าใช้ความถี่คนละคลื่น

เลยยังต้องรอให้กสทช.ประกาศอนุมัติให้ใช้ก่อนครับ

ไม่งั้นเอาเข้ามาผิดกฎหมายจ้า

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:21:49 »
Volvo น่าจะมีทุกรุ่นเว้นตระกูล 40

ส่วนยุโรปยี่ห้ออื่น คาดว่าใช้ความถี่คนละคลื่น

เลยยังต้องรอให้กสทช.ประกาศอนุมัติให้ใช้ก่อนครับ

ไม่งั้นเอาเข้ามาผิดกฎหมายจ้า

Vovo s60 บางรุ่นไม่มีนะครับ ต้องดูว่าเป็นรุ่นย่อย DRive E หรือ DRive S

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:40:21 »
Camry 3.5q     E classตัวนำเข้าก็เห็นมีออพชั่นนี้นะ

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:24:32 »
เบนซ์ตัวนำเข้ามีครับ ส่วนใหญ่เป็น option สั่งพิเศษครับ คุ้นๆว่าชื่อ distronic package มาพร้อมกับ lane keeping assist และ blind spot ครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 19:08:19 »
เบนซ์ตัวนำเข้ามีครับ ส่วนใหญ่เป็น option สั่งพิเศษครับ คุ้นๆว่าชื่อ distronic package มาพร้อมกับ lane keeping assist และ blind spot ครับ

เหตุใด ตัวนำเข้า ของเกรย์ ใช้ Adaptive Cruise Control ได้ในเมืองไทย แต่ของศูนย์แท้ๆ กลับบอกว่าติดคลื่นทหาร
ตกลงว่า มันใช้คลื่นตัวเดียวกันป่าวครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 19:29:42 »

เหตุใด ตัวนำเข้า ของเกรย์ ใช้ Adaptive Cruise Control ได้ในเมืองไทย แต่ของศูนย์แท้ๆ กลับบอกว่าติดคลื่นทหาร
ตกลงว่า มันใช้คลื่นตัวเดียวกันป่าวครับ

คิดว่า เกรย์จะไปแจ้งกับ กสทชไหมหล่ะครับ เหมือนมือถือเครื่องหิ้วหล่ะ หลายที่เอามาขายได้ก่อนเพราะศูนย์ต้องรออนุมัติกับ กสทช

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:49:00 »
มีมานานแล้ว Toyota Harrierตัวแรกๆก็มีครับ Benzก็มีตั้งแต่W220หรือรถในปีประมาณ2000แล้ว ที่กระจังหน้าจะมีแผ่นกลมแบบนี้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 13:29:47 »
สรุปว่าตอนนี้ถ้าออกเบนซ์หรือบีเอ็มศูนย์ไทย
จะมีรุ่นที่มีพวก Radar Cruise Control มั้ยครับ

ถ้าไม่ ทางศูนย์ไทยจะปล่อยให้เป็นข้อเสียเปรียบยี่ห้ออื่นหรือเกรย์ยี่ห้อตัวเองโดยไม่ทำอะไรเหรอครับ
เพราะเห็นว่าเป็นปัญหามานานแล้ว
(หรือว่าทำอะไรไม่ได้)