ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าแต่งงานแล้ว ซื้อรถที่บ้าน ใครเป็นคนจ่ายตังครับ  (อ่าน 5886 ครั้ง)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ก็แล้วแต่ครอบครัวครับ ส่วนผมเงินผมเก็บหมด มีเงินให้ติดกระเป๋าไม่ขาด คอยเติมให้เรื่อยๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Auto

ถ้ายังคิดมากแบบนี้ อย่าเเต่งครับ

ที่ถามเพราะปัจจุบัน ฝ่ายชายจ่ายทุกอย่าง 100% เลยครับ เลยสงสัยว่าปกติเค้าเป็นอย่างไรกัน
  ถ้ายังคบกันอยุ่แล้วฝ่ายชายจ่าย 100%  ในขณะทีฐานะพอกันหรือไม่ห่างกันมาก    แต่งงานไปแล้วจะไปไม่รอดนะครับ
คือที่ผมเห็นมากในกลุ่มเพื่อนหรือ เล่นเวป ร้อยทั้งร้อยจบลงด้วยการเลิกแยกทาง     

ออนไลน์ redsun

เอาที่สบายใจครับ
ให้การเงินและจิตใจมีความสุขไปด้วยกัน  :)

ออฟไลน์ pr.post

• Newbie
  • *
ผบ.ทบ (ผู้บัญชาการที่บ้าน) มีอำนาจจัดการทุกสิ่งในบ้านครับ แต่เรื่องรถใครจ่ายควรคุยกันครับแล้วแต่ครอบครัว เอาแบบไหนที่สบายใจและจะไม่เกิดปัญหาให้ต้องมาทะเลาะกันภายหลังครับ ส่วนเรื่องจะเลือกรถนั้นเราควรเป็นคนตัดสินใจเอารุ่นไหนแบบไหนเราเลือกเลย เพราะ เราขับ เราล้าง เราดูแล ส่วนเจ้าหล่อนนั้นขึ้นรถปุ๊บหลับปั๊บ ผบ.ทบ ของท่านใดเป็นเหมือนผมบ้าง ขึ้นรถเจอแอร์ไม่เกิน 2 นาที เงียบกริ๊ป เหมือนอยู่คนเดียว เปิดเพลงเสียงดังก็ไม่ได้รบกวนในการนอน55555555 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
อ่านกระทู้นี้ แล้วสะท้อนถึงสังคมครอบครัวไทย ยุคปัจจุบัน (ถ้าไม่ใช่คนตอบ ออกแนว ฮา เล่นนะครับ)

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ในกรณีที่ทั้งคู่ต่างมีรายรับใกล้เคียงกัน รถใครใช้และมีชื่อเป็นผู้เช่าซื้อในสัญญา คนนั้นจ่ายครับ