ผู้เขียน หัวข้อ: อดไม่ไหวจริงๆว่าจะไม่โพสแล้ว เฟียสต้าเตรียมตัวโฆษณาช่ายปะ  (อ่าน 9463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ไปเจอมาจากเวปนึงครับ

ทายสิ ฟฟ มาจากอะไร ก็ฟอร์ด เฟียสต้าไง อิอิ

รูปทีมงานกำลัง set กล้องครับ แล้วก็รูปภายใน

ขออนุญาตโพสเท่านี้ละกันนะครับ เนดช้ามั่กๆ

เครดิต : http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,6891.0.html

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
จวนแล้วๆ ;D

ปล.ถ้าเป็นป้ายจริง สงสัยจะราคาแพงกว่ารถ อิๆ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Tonaka

นี่มัน.....บนเขาใหญ่นี่นา...
阿蘇山

ออฟไลน์ IncarRus

เข้ามาขำ "อดไม่ไหวจริงๆ"  :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พี่เอามาจากพันทิบ ใช่ปะ เหนพันทิบก้อมี

จะมาเล่าข่าวสารให้ฟังเพิิ่มเติมคับ อิอิ

เมื่อวันก่อนมีโอกาสโทรไปคุยกับทางฟอร์ด ฟลีท เค้ามีแอบกระซิบว่า ราคาจะแจ้งช่วงวันที่ 1-4 กค นี้ครับ และรถทดลองขับกับตัวจริงบางส่วนจะลงศูนย์ช่วงกลางเดือนครับ และจะเปิดจำหน่ายจริงๆในเดือน สค ช่วงกลางเดือนตามกำหนดครับ

และเค้ายังได้เล่าให้ฟังอีกว่า เค้าแอบได้ยิินมาว่าจะมีการโปรโมทผ่านสื่อวิทยุ โดยการใช้ voice control โดย dj nana กับ dj บอย(ใช่ป่าวหว่า)นะครับ แต่รูปแบบจะเป็นอย่างไรนั้นยังไม่รุ้ (ข่าวนี้ไม่แน่ใจนะครับว่าตกลงจะมีการโปรโมทจริงหรือเปล่า)

และเห็นบอกว่า ช่วงเปิดตัว จะมีเกมส์ให้ร่วมเล่นด้วยครับ โครงการนี้ก็ไม่รู้ว่าจะมีจริงหรือเปล่า แต่รางวัลเป็นฟอร์ดเฟียสต้า 1 คัน ส่วนกติกา ผมขอสงวนไว้ก่อนแล้วกันนะครับ อิอิ

2 ข่าวล่าง ถ้าได้รับการยืนยัน ผมจะมาบอกอีกทีนะครับ ตอนนี้ก็เอาเป็นว่าฟังเป็นข่าวโคมลอยก่อนแล้วกันครับ อิอิ

พี่เอามาจากพันทิบ ใช่ปะ เหนพันทิบก้อมี

ใช่ครับผม เป็นอ่านเจอมาจากพันทิพย์ครับ แต่ขออนุญาตไม่โพสลิ้งโดยตรงนะครับ จะผิดกฎของที่นี่  :P

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เมื่อวานก้อเจอเฟียตต้าสีน้ำเงินตุ่นๆ วิ่งจ่อตรูดอยู่เส้นเลียบด่วน  :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

ใช่ครับผม เป็นอ่านเจอมาจากพันทิพย์ครับ แต่ขออนุญาตไม่โพสลิ้งโดยตรงนะครับ จะผิดกฎของที่นี่  :P
ผมไม่ให้โพสต์อยู่แล้วครับ ไม่งั้นผมกะพี่โดนแบนแน่ๆ และผมเคยเอากระทู้มาแล้วครั้งหนึ่ง เพราะฉะนั้นผมไม่ทำผิดซ้ำแน่ครับ :-[

ออฟไลน์ Chris Evn

ตัว TOP ล้อ max ลายนี้ไม่สวยเลย

น่าจะเอาลาย max ตัวที่โชว์งาน motor expo มาใส่

ออฟไลน์ IncarRus

ตัว TOP ล้อ max ลายนี้ไม่สวยเลย

น่าจะเอาลาย max ตัวที่โชว์งาน motor expo มาใส่
กั๊กไว้ก่อนครับ กั๊กไว้ก่อน ;)
รถใหม่ จะให้ขนของดีออกมาหมดไ้ด้ไงหละครับ
ดูเสียงตอบรับก่อน แล้วค่อยหยอดก๊อกสอง :D

อยากให้ก๊อกแรกดีกว่าก๊อกสอง 555

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เมื่อวานก้อเจอเฟียตต้าสีน้ำเงินตุ่นๆ วิ่งจ่อตรูดอยู่เส้นเลียบด่วน  :D

ต้องไปเช็คสายตานะครับ  บอกสีผิดนะ  :P  มันไม่ใช่สีน้ำเงินละ  สีนนี้แปลกมากเมื่ออยู่กลางแดดเป็นสีเขียว แบบเขียวเลยละ   
พอมืดๆ ออกเป็นสีน้ำเงิน   สีนี้ทางผุ้ผลิตคอนเฟิร์มว่าเป็นสีเขียว  ผมก็คอนเฟิร์มตอนแดดเที่ยงวันว่ามันเขียวจริงๆ  :o

คันนี้เกียร์ธรรมดา เครื่อง 1.4  5ประตู  ซึ่งจริงๆแล้วจะไม่ผลิต เกียร์ธรรมดาให้ตัว 5 ประตู 
ผลิตเกียร์ธรรมดาเฉพาะตัว 4 ประตู     

ป.ล. เมื่อวานได้แอบลองนั่งคันนี้แล้วละ  :P  ผิดคาดเยอะเหมือนกันพอลองนั่ง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ผิดคาดคือยังไงหรอครับ แย่ หรือว่า แย่มาก 555

ล้อเล่นครับ นั่งแล้วเป็นยังไงบ้างคับ อยากรุ้ๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมว่า ผมได้บอกแล้วนะ ว่าอย่าเอาอะไรก็ตามของ Pantip มาโพสต์ที่นี่

ลิงค์ ก็ไม่ได้ เนื้อหา ก็ไม่ได้ครับ อะไรก็ตามแต่ ห้ามเอามาโพสต์เด็ดขาด!

แต่เอาเถิด

ในเมื่อ มันมีเนื้อหาใน Fiesta Club ก็คงจะต้องถือว่า ไปเอามาจากที่นั่นก็แล้วกัน จะได้ไม่ผิดกฎกันไป

ส่วน Fiesta ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม เพราะภาพชุดนี้ ชัดเจนว่า ทีมงานจงใจปล่อย
เข้าไปถ่ายในกองถ่ายได้ขนาดนั้น โดยไม่มีการปิดบัง อำพรางอะไร ก็ชัดเจนอยู่แล้วว่า งานนี้ ฟอร์ด จงใจโปรโมทกันอีกแล้ว

เพราะในอีกไม่กี่อึดใจ คุณจะได้เห็น Fiesta กันเต็มเว็บของเราจนเบื่อแน่ๆ...

หุหุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 00:12:18 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เอาแล้วไงๆๆ พี่ฟอร์ด รีบๆปล่อยของเร็วๆๆๆ

อยากโดนของมั่งแล้ว ดูสิของจะโดนขนาดไหน
ฮ่าาาา
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
ขอ แจม ด้วยคนครับ

เมื่อวันที่ 19 มิย นี้
ขับรถไปเที่ยว แม่สาย เชียงราย ครับ
ขากลับ เจอ ฟอร์ด เฟียสต้า สี น้ำเงิน ใน เชียงราย
แซง มุดซ้าย ป่ายขวา ปาดหน้า
คนขับ คงจะ ตั้งใจ โชว์ ว่า รถแรง เกาะถนน อะไร ประมาณ นั้น
แต่ เป็น การขับรถ ที่ มรรยาทไม่ดี เลย ครับ
ปาด แซง โดย ไม่มี ฝีมือ

คือ ปาด แซง ผ่านไปได้ เพราะ คนขับรถ คันอื่น เขา ชะลอ เบรค ให้ ช่อง
เนื่องจาก เขา เห็น ว่า ขืนไม่ ช่วยมัน กะระยะ
มีหวัง รถฟอร์ด เฟียสต้า ใหม่ สีสวย เยิน แน่ ครับ

ผม ขับ อีซูซุ ดีแม็กซ์ 4 ประตู ห่าง จาก เฟียสต้า ข้างหน้า สักประมาณ สิบกว่าเมตร
เสียง เครื่อง เฟียสต้า ดัง กลบ เสียงเครื่องอีซูซุ ในห้องโดยสาร สนิท เลยครับ

สงสัย เฟียสต้า คันนั้น จะ เป็น เครื่องดีเซล กระมัง
ถ้าใช่ ผม จะ อุดหนุน ซื้อ เฟียสต้า ดีเซล ซักคัน ทันที ที่ เปิดตัวครับ
ชอบนะ เครื่องดีเซล ของ เฟียสต้า นะ
แม้ เครื่องมันจะ ดังกว่า อีซูซู ก็ ตาม
นับเป็น เรื่องแปลกใหม่ในวงการรถยนต์ไทย เชียวละ

แต่ ถ้า เฟียสต้า คันนั้น เป็น รถ เครื่องเบนซิน
และ เสียงเครื่อง ที่ผมได้ยิน มา จาก เครื่องเบนซิน
โอ้ แม่เจ้า
ผม ไม่ซื้อ ฟอร์ด เฟียสต้า เบนซิน แน่นอน ครับ

ก็ เป็น ข้อมูล ให้ คนรักฟอร์ด เก็บไป อีก มุม นะ
คิดว่า เป็น ประโยชน์ กับ ฟอร์ด
จะได้ ปรับปรุง คนขับ และ เสียงเครื่องยนต์
ผมคิดว่า คนขับ เฟียสต้า สีน้ำเงิน ซีดาน คันนั้น  เป็น คนของฟอร์ด นะ

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
จริงเหรอครับ อ.Traveller

ถ้าเสียงเครื่องยนต์ มันดังขนาดนั้นละก็
จะขายได้ไหมเนี่ย

สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไว้รอดูคันจริงกันก่อนยังไม่สายครับ

ออฟไลน์ joufo

ทำม๊าย ทำไม ไม่เอาเครื่องดีเซลมาขายน้ออออ

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เจอ fiesta  5 ประตู รุ่นท็อปสีดำ ในพิษณุโลกค่ะ
ตื่นเต้นอย่างแรง... ร้องลั่นรถเลยค่ะ 555+

ออฟไลน์ ???????

• Newbie
  • *
อยากให้ก๊อกแรกดีกว่าก๊อกสอง 555

ก๊อกแรก ก๊อกสอง ไม่ค่อยเท่าไหร่ กลัว จะก๊อกแก๊ก อ่ะดิ่ เคลียร์กันยาว อิอิ