ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าถ้า NissanเอาPulsar turbo เข้ามาจริง ต้องมีอะไรมาดึงใจคุณ ถึงยอมซื้อPulsar turboครับ  (อ่าน 13716 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
ผมสนใจและรอเครื่อง turbo อยู่ แต่อยากให้อยู่ในรถครอบครัวและราคาไม่เกินล้าน

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ต้องมีช่วงล่างและพวงมาลัยดีกว่าหรือเทียบเท่า EX ครับ
ที่สำคัญต้อง Upgrade ขับ 4 ได้ด้วย

ออฟไลน์ zamba

• Newbie
  • *
ถ้าให้เลือกระหว่าง ซิลฟี่ กะ พัลซ่า
ผมเลือก พัลซ่า น้าาา

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
พัลซ่า ผมชอบมากกว่าซิลฟี่ นะคับ การประกอบ ความรู้สึกตอนปิดประตูดีกว่า
ผมออกแนวจิตนิดๆ ลองรถชอบเปิดปิดประตูจับความรูสึก
ต้นตระกูลพัลซ่า โด่งดังมาก 2.0 turbo ขับ4 fulltime ทุกวันนี้ยังอยากได้มาครองเลยคับ

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
ดูท่าทางจะมีอุปสรรค(เกือบจะสูง)แฮะ -*-

ลองดูคำใบ้หลายๆคนที่ปล่อยออกมา พอจะรู้ได้ละว่า
ราคา สเปค ความสามารถออกมาแนวไหน

ขนาดกลุ่มเป้าหมายหลักยังไม่ค่อยจะชอบเลย แบบนี้สงสัยสั่ง
มาเฝ้าโชว์รูมเป็นเพื่อนเซลล์กะยาม แล้วผันตัวไปเป็น
รถประจำตำแหน่ง กับไว้ส่งเอกสารแบบอภิมหา EMS ในบริษัทแน่เลย

ตึ่งงงงงงงงงงงงงงงงง

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ถ้าพัลซ่าโบมาไทย... ขอซันรูฟ กับราคาไม่เกิน 1.1m กับเกียร์ 5-6AT อย่าใส่ CVT มานะ
H.

ออฟไลน์ Maxboost

• Jr. Member
  • **
ผมสนนะครับ Pulsar Turbo แต่...
ผมอยากให้ Nissan ตั้งใจทำให้มันเป็น Halo Model ไปเลยโดยการทำเป็นตัว Basic Option เอาราคามาสู้แล้วก็ผลิต Nismo Version มานิดๆ หน่อยๆ สร้างกระแสขายไม่เยอะ (ประมาณ Vios Turbo)
ยกเอาเครื่อง MR16DDT จาก Nismo Juke มาได้ 197 ม้าในตัว Hi ตัว Basic ก็ไม่ต้องจูน
เกียร์ 6MT (พร้อมด้วย LSD ในตัว Hi)
ปรับแต่งช่วงล่างใหม่
ทำภายในให้สวยๆ Alcantara ตรงนั้นนิด ตรงนี้หน่อย

ราคาตัว Top อย่าให้เกิน C-Seg 2.0 ผมซื้อทันทีเลย

ตลาด Hi-Performance Nissan ในไทยหายไปนานเกินแล้ว

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
ผมว่าหน้าตามันก็ไม่เลวนะ (ชอบด้านหน้าแต่ไม่ค่อยชอบท้าย) แต่ดูรวมๆแล้วรูปทรงยังไม่ค่อยสปอร์ตเท่าไหร่ ถ้าออกมาจริงขอให้มี เกียร์ธรรมดา 5- 6 เกียร์ก็ได้ ช่วงล่างดีๆ แล้วราคาไม่แรงมาก ผมเอาเลยครับ(เดิมขับซ๊วิคเกียร์ธรรมดาอยู่ ตอนนี้กำลังมองหารถใหม่ภายในสิ้นปีอยู่พอดีคับ)