ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X1 มีโอกาสเปลี่ยนเครื่องเบนซิน 2.0 กับเกียร์ไฟฟ้า 8 สปีด เหมือน F30 ไหมครับ  (อ่าน 3735 ครั้ง)

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
ใกล้จะ MC หรือยังครับ หรือรอเปลี่ยนโฉมเลย

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ตอนนี้ X1 sDrive18i เป็นเครื่องเก่า 2.0ลิตร 150แรงม้า(แต่ถ้าเป็น 20i E90 และ 18i จะมีม้า 156 และ 136(ถ้าจำไม่ผิด) ตามลำดับ)
โอกาสที่ะจะเปลี่ยนเอาเครื่อง 20i TwinPowerTurbo มาใส่แทน 18i และเปลี่ยนเกียร์ไฟฟ้า8จังหวะ เหมือน xDrive20d ผมขอเดาว่าอาจจะเป็นไปได้ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้ว ก็ต้องอัพราคาขึ้นอย่างแน่นอน จาก 2.199 อาจจะเป็น 2.399-2.499

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
ใกล้จะ MC หรือยังครับ หรือรอเปลี่ยนโฉมเลย

ถ้าจำไม่ผิดมันเพิ่ง MC ไปนะครับ ภายนอกที่ชัดๆเลยคือไฟวงแหวนเปลี่ยนจากสีส้มเป็นขาวๆ

ส่่วนเครื่องใหม่ทวิวเพาเวอร์เทอร์โบและเกียร์ไฟฟ้า 8 สปีด น่าจะมาตอนเปลี่ยนโฉมครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand

ถ้าจำไม่ผิดมันเพิ่ง MC ไปนะครับ ภายนอกที่ชัดๆเลยคือไฟวงแหวนเปลี่ยนจากสีส้มเป็นขาวๆ

ส่่วนเครื่องใหม่ทวิวเพาเวอร์เทอร์โบและเกียร์ไฟฟ้า 8 สปีด น่าจะมาตอนเปลี่ยนโฉมครับ
ใช่ครับ MC ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ templeboy

100000000000000%

ผมเดาว่า 1 ปีจากนี้มีลุ้นครับ เพราะเกียร์รุ่นนี้ใกล้เลิกผลิตเต็มทนแล้ว ตอนนี้เหลือใช้อยู่ใน BMW ไม่กี่รุ่น และก็มีมินิด้วยมั้ง...ถ้าจำไม่ผิด
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Ongszaa

ผมว่ารอ Model Change เลยดีกว่ามั้น
MC ไปประมาณเกือบปีแล้วนะคับ

ส่วนเป็นไปได้มั้ย เป็นไปได้ แต่ราคาขึ้นแน่นอนครับ เผลอๆเท่า 320i base + นิดหน่อย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
Re: BMW X1 มีโอกาสเปลี่ยนเครื่องเบนซิน 2.0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 21:31:47 »
แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่องตัวดียวกับ Series 1 116i ที่เป็นตัว 1.6 Turbo ทำราคาให้ใกล้เคียงกับตัว เครื่อง 1.8 อย่างนี้จะน่าสนใจกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะเป็นตัวเปลี่ยนโฉมครับ