ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้นั่งแทกซี่ Audi A5 โอ้วว เป็นบุญตูด  (อ่าน 14264 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
วันนี้นั่งแทกซี่ Audi A5 โอ้วว เป็นบุญตูด
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 02:40:11 »
เมื่อกี๊นี้ผมกับเพื่อนโทรเรียกแทกซี่ไปกินข้าวที่ร้านประจำนอกเมือง
พอรถมาจอด พวกผมก็ยังยืนเฉย จนคนขับแทกซี่เปิดกระจกร้องเรียกถามว่าเรียกแทกซี่ Delta (ชื่อบริษัทแทกซี่) ป่าว
ผมก็ yes แบบงงๆ เพราะไม่นึกไม่ฝันว่าพี่คนขับแต่งตัวนักฟุตบอลจะเอา A5 มารับ เพราะตอนจอดรถ ด้านพวกผมไม่มีสติกเกอร์ป้ายบริษัทแทกซี่แต่มันติดอยู่อีกด้าน พวกผมจึงไม่นึกว่ามันคือแทกซี่คันที่เรียกไว้
เป็นบุญตูดจริงๆครับ มันรู้สึกดีจริงๆ หนึบๆแต่ตึงตังหน่อยเพราะแมกใหญ่เหลือเกิน

ขากลับขอ s class นะ ฮาๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2013, 06:59:36 โดย Mark_UK »

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Re: วันนี้นั่งแทกซี่ Audi A5 โอ้วว เป็นบุญตูด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 02:52:40 »
สวยเลย แมกก็สวย ปกติรถมาทำแทกซี่จะใช้แมกกากๆ แต่คันนี้แหล่มจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: วันนี้นั่งแทกซี่ Audi A5 โอ้วว เป็นบุญตูด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 03:31:01 »
ให้ตายเถอะโรบิ้น  :o :o :o
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 05:07:14 »
สวยเลย แมกก็สวย ปกติรถมาทำแทกซี่จะใช้แมกกากๆ แต่คันนี้แหล่มจริงๆ ครับ
คันนี้ชอบมากๆคับ ผมเอามาจอดไว้ใน Desktop Wallpaper ผมมานานและ ไม่นึกว่าวันนี้จะได้นั่ง อิอิ
แทกซี่ก็ไม่กากเสมอไปนะครับ ผมว่าเปอร์เซ็นต์รถดีๆมากกว่ารถกากอีก ได้นั่ง Benz BMW Volvo Audi อยู่บ่อยๆ แต่ Focus, Vauxhall กับ Passat เยอะสุด 
;)

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 05:58:10 »
เมื่อกี๊นี้ผมกับเพื่อนโทรเรียกแทกซี่ไปกินข้าวที่ร้านประจำนอกเมือง
พอรถมาจอด พวกผมก็ยังยืนเฉย จนคนขับแทกซี่เปิดกระจกร้องเรียกถามว่าเรียกแทกซี่ Delta (ชื่อบริษัทแทกซี่) ป่าว
ผมก็ yes แบบงงๆ เพราะไม่นึกไม่ฝันว่าพี่คนขับแต่งตัวนักฟุตบอลจะเอา A5 มารับ
เป็นบุญตูดจริงๆครับ มันรู้สึกดีจริงๆ หนึบๆแต่ตึงตังหน่อยเพราะแมกใหญ่เหลือเกิน

เรียน ป. โท อยู่เหรอครับ ไม่ทราบว่าอยู่มหาลัยไหนครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:02:25 »
เกิดอาการเคืองงงงง จขกท ครับ :o
ปล. อยู่เมืองไหนหรอครับ? :)

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:12:53 »
OMG!!!   :o :o
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:21:28 »
ผมก็ yes แบบงงๆ เพราะไม่นึกไม่ฝันว่าพี่คนขับแต่งตัวนักฟุตบอลจะเอา A5 มารับ

เรียน ป. โท อยู่เหรอครับ ไม่ทราบว่าอยู่มหาลัยไหนครับ
จบโทแล้วคับ ทำเอกอยู่ U of Liverpool คับ
เกิดอาการเคืองงงงง จขกท ครับ :o
ฮาๆๆ นานๆจะมีแบบนี้มาทีครับ ส่วนใหญ่ก็เจอแต่ Vectra, Focus

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:54:03 »
Audi A5 Sportback นี้ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยแหะ  มันหายากจนผมลืมว่า A5 มีรุ่นนี้ซ่ะด้วย

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:56:56 »
เกิดอาการอิจฉา จขกท อย่างแรว๊งงง 555
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 07:05:31 »
ขอเข้ามาอิจฉา จขกท ด้วย
ตั้งแต่เกิดมา ผมยังไม่เคยได้นั่ง audi สักคันเลย จริงๆนะ :'(

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 07:11:51 »
Audi A5 Sportback นี้ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยแหะ  มันหายากจนผมลืมว่า A5 มีรุ่นนี้ซ่ะด้วย
ผมไม่รู้ว่า A5 มันมีตัวไหนบ้างอ่ะคับ แต่ส่วนใหญ่ที่วิ่งกันเกลื่อนแถวนี้ก็มีแบบ Coupe 2 ประตูซะเยอะ 4 ประตูแล้วยิ่งเอามาทำแทกซี่แบบนี้ก็พึ่งเจอนี่ล่ะค๊าบบบ อิอิ  ;D

เกิดอาการอิจฉา จขกท อย่างแรว๊งงง 555
ขอเข้ามาอิจฉา จขกท ด้วย
ตั้งแต่เกิดมา ผมยังไม่เคยได้นั่ง audi สักคันเลย จริงๆนะ :'(
ไม่ต้องอิจฉาหรอกครับ ผมก็ไม่มีปัญญาหาซื้อมาขับเอง ได้แต่หาเช่าขับ หรือรอเรียกแทกซี่เผื่อจะเจอแจ็กพ็อตมาแบบหรูๆซักคันเหมือนวันนี้  :D

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 08:46:58 »
Sportback ซะด้วย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 08:48:39 »
เคยนั่งแต่ของแฟนเพื่อนแต่ตอนนี้ขายไปล่ะบอกว่าทนค่าซ่อมไม่ไหวแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็ล่อไปหลายหมื่นไปออกไตรตันแทนซะงั้นเอาค่าซ่อมค่าบำรุงรักษามาผ่อนรถใหม่ดีกว่าเหลือๆด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:03:32 »
เคยนั่งแต่ของแฟนเพื่อนแต่ตอนนี้ขายไปล่ะบอกว่าทนค่าซ่อมไม่ไหวแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็ล่อไปหลายหมื่นไปออกไตรตันแทนซะงั้นเอาค่าซ่อมค่าบำรุงรักษามาผ่อนรถใหม่ดีกว่าเหลือๆด้วย
ครับ ถ้าอยู่เมืองไทยคงลำบากหน่อย

ป.ล. ท่านที่มาตอบกระทู้บอกว่าแปลกตรงไหน งง ที่เยอรมัน ฝรั่งเศสมีหรูกว่านี้  ผมกำลังจะมาตอบกระทู้ ท่านลบเม้นต์ท่านไปซะละ จำ user name ไม่ได้ด้วย
ขออธิบายว่า แทกซี่ในอังกฤษมีหลายแบบครับ
แบบหรูแถวสนามบิน สถานีรถไฟอย่างท่านว่าก็มีคับแต่แพง
แบบโบก แบ็กแคปเหมือนรถมิสเตอร์บีนจะแพงกว่าแบบข้างล่างหน่อยเพราะโบกได้เลย นั่งไม่สบายและสะเทือน
แบบถูกสุด Private taxi company โทรเรียกเอา ราคาถูกมากและรถก็ตามสภาพเจ้าของรถ
ที่แปลกคือ ปกติเจอแต่รถราคาต่ำๆ นานนนนทีจะเจอรถแพงๆแบบนี้ จริงอยู่ว่าคนขับแทกซี่รัฐบาลช่วยภาษีและน้ำมัน แต่กับรถราคาแบบนี้มันคุ้มเหรอกับการไปส่งพวกผมได้เงินมาทีละ 3-8 ปอนด์

ส่วนรถหรูที่ยุโรปที่ท่านนั้นว่า ผมก็พอจะได้สัมผัสมาพอสมควร เพราะผมเรียน ป.ตรีที่ฮอนแลนด์
ซึ่งงง การจะได้นั่งรถแทกซี่หรูแบบนั้น ท่านก็เตรียมควักเงินไว้เยอะๆเพราะมิเตอร์เริ่มกดก็มี 10 กว่ายูแล้วครับ นั่งทีเป็น 20-30 ยู นานนนาน จะเรียกมาขนของเวลาย้ายห้องที และแทกซี่แบบถูกๆง่ายๆไม่มีให้เรียกคับ

นี่คือความแปลกและแตกต่าง
จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2013, 09:27:34 โดย Mark_UK »

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 10:17:49 »
น้ำมันเครื่องอะไรทำไมหลายหมื่นอ่า งง :o

ออฟไลน์ NaNaNa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:20:17 »
มันสุดยอดอะไรอย่างนี้ เทียบกับเมืองไทยนี้คนละชั้นเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:43:32 »
อยากไปนั่งบ้างจัง  ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:46:09 »
แหล่มโคตร

:o :o :o

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:49:42 »
คันนี้ชอบมากๆคับ ผมเอามาจอดไว้ใน Desktop Wallpaper ผมมานานและ ไม่นึกว่าวันนี้จะได้นั่ง อิอิ
แทกซี่ก็ไม่กากเสมอไปนะครับ ผมว่าเปอร์เซ็นต์รถดีๆมากกว่ารถกากอีก ได้นั่ง Benz BMW Volvo Audi อยู่บ่อยๆ แต่ Focus, Vauxhall กับ Passat เยอะสุด 
;)

ผมไม่ได้หมายถึงรถครับบบบบบ หมายถึงล้อ เพราะเคยนั่งแทกซี่เบนซ์ ล้อกะทะ มาแว้ววว  :-\

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 12:42:43 »
อยากนั่งบ้าง

ว่าแต่ค่าแท๊กซี่ที่นั่นแพงไหมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 13:18:57 »
คงจะนั่งไม่สบายเท่าไหร่นะครับ เอาแค่ตูดนั่ง หลังไม่พิง

ออฟไลน์ Chef Oliver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 13:51:02 »
อยากนั่งบ้างจังครับ.. เคยเห็นแต่ซีดานธรรมดา อย่างมากก็ S-class, A8 แต่นี่มาแบบสปอร์ตจัดเต็ม.. สวยมากครับ...

เคยเห็นแปลกๆ ก็จะเป็น Q7, Cayenne ครับ... อยากเรียกมาขนของย้ายบ้านจริงๆ เลย...

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 14:49:50 »
คิดถึง UK

;D

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 14:53:31 »
นี่มัน taxi เหรอเนี่ย? อยากนั่งบ้างอะไรบ้าง
แต่ขอขับได้ป่ะ 555

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 19:02:41 »
เคยนั่ง Audi แค่ตอนที่คิดจะซื้อ A4 B5 เครื่อง 2.4 มาใช้ ได้ลองขับสั้นๆ

แล้วก็ มีอยู่คืนนึง ฝันว่า ได้นั่ง Audi A8L 3.0 tdi ภายในสีเทา ผมยังงงตัวเองเลยว่า ตื่นมายังอุส่าจำได้ขนาดนี้ แถมยังจำได้อีกว่า คันที่นั่งน่าจะเป็นเครื่องดีเซล 555+

แทกซี่ที่หรูที่สุดที่เคยนั่ง คือ Crown Athelete ตัวใหม่ ที่ญี่ปุ่น

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 19:10:21 »
ให้ตายเถอะโรบิ้น  :o :o :o
;)

ผมไม่ได้หมายถึงรถครับบบบบบ หมายถึงล้อ เพราะเคยนั่งแทกซี่เบนซ์ ล้อกะทะ มาแว้ววว  :-\
ออ คับ แหะๆๆ

อยากนั่งบ้าง

ว่าแต่ค่าแท๊กซี่ที่นั่นแพงไหมครับ

ค่าแทกซี่ตามที่ได้อธิบายไว้ข้างบนครับ มีหลายแบบให้เลือก
หรูแต่แพง พวกที่จอดตามสนามบิน
รถมิสเตอร์บินวิ่งว่อนทั่วเมืองโบกได้ราคากลางๆนั่งได้ 5 คน มีเตอร์สตาร์ท 2.4 ปอนด์ไปนอกเมืองหลายกิโลหน่อยก็จ่ายเป็น 10 ปอนด์
รถโทรเรียกอย่างเดียวราคาถูกมีหลายบริษัทรถดีมั่งไม่ดีมั่งตามเจ้าของรถนั่งได้ 4 คน แบบนี้ถ้าไปที่เดียวกันกับรถมิสเตอร์บีนก็จะจ่ายประมาณ 5-6 ปอนด์(200 กว่าบาท)ไรงี้ครับ

อยากนั่งบ้างจังครับ.. เคยเห็นแต่ซีดานธรรมดา อย่างมากก็ S-class, A8 แต่นี่มาแบบสปอร์ตจัดเต็ม.. สวยมากครับ...

เคยเห็นแปลกๆ ก็จะเป็น Q7, Cayenne ครับ... อยากเรียกมาขนของย้ายบ้านจริงๆ เลย...
เหอะๆๆ พวกนั้นยังไม่เคยเจอครับ

คิดถึง UK

;D
ต้องหาโอกาสมาเที่ยวอีกครับ :)

นี่มัน taxi เหรอเนี่ย? อยากนั่งบ้างอะไรบ้าง
แต่ขอขับได้ป่ะ 555

ว่าจะขอมันขับอยู่ แต่ชวนคุยแล้วดูดุๆไงไม่รู้ เลยไม่กล้าครับ  ;D

เคยนั่ง Audi แค่ตอนที่คิดจะซื้อ A4 B5 เครื่อง 2.4 มาใช้ ได้ลองขับสั้นๆ

แล้วก็ มีอยู่คืนนึง ฝันว่า ได้นั่ง Audi A8L 3.0 tdi ภายในสีเทา ผมยังงงตัวเองเลยว่า ตื่นมายังอุส่าจำได้ขนาดนี้ แถมยังจำได้อีกว่า คันที่นั่งน่าจะเป็นเครื่องดีเซล 555+

แทกซี่ที่หรูที่สุดที่เคยนั่ง คือ Crown Athelete ตัวใหม่ ที่ญี่ปุ่น
ยีนยันว่า Audi ขับดีจริงครับ เคยเช่า A6 ไปกับเพื่อนๆเป็นคนขับ (ตัวเองอายุไม่ถึง 30 ขับรถหรูไม่ได้) เพื่อนชมรถตลอดทางเลย และเคยนั่งแทกซี่ A4 เก่าๆ ยังรู้สึกดีอยู่เลยครับ ยังแน่น หนึบอยู่เลย

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 21:16:16 »
อยากนั่งเป็นบุญตูดมั่งง
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 21:34:13 »
แอบอิจฉาเจ้าของกระทู้เบาๆ55 ;D

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 06:55:42 »

จบโทแล้วคับ ทำเอกอยู่ U of Liverpool คับ
ฮาๆๆ นานๆจะมีแบบนี้มาทีครับ ส่วนใหญ่ก็เจอแต่ Vectra, Focus
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมเรียนโทอยู่ warwick ครับ