ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย โดนวางยา ติดฟิล์ม เครื่องเกือบพัง  (อ่าน 9849 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
เตือนภัย โดนวางยา ติดฟิล์ม เครื่องเกือบพัง

แม่สอบถามราคา 3600 บาท พอดีติดเสร็จขึ้นเป็น 4600 บาท!
แถมบอกว่า วันหลังมาเติมน้ำยานะครับ ถามว่าเท่าไหร่ราคา 1800 บาท
บอกให้ไปเดินเล่นที่โลตัสก่อน

รับรถมาเสร็จก็ขับไประยอง

ขับไปซักพักสังเกต แอร์ไม่เย็น นั่นแน่ อยากให้เติมน้ำยาแอร์ล่ะ
เกจวัดความร้อนขึ้นสุดเลยครับ

พ่อเปิดฝากระโปรงดู ร้อนระอุเลย สายพัดลมหม้อน้ำโดนถอด
พ่อเสียบกลับเข้าที่ แอร์เย็น ความร้อนกลับมาเป็นปกติ ขับได้ต่อ โดนเข้าแล้วครับ!

ร้านแถวบ้านครับ คลองรั้ง ใกล้โลตัสศรีมหาโพธิ จังหวัดปราจีนบุรี ไม่ใช่ร้านข้างทางเข้าหมู่บ้านอำไพ ร้านถัดมาอีก 1 ร้าน
ขอเตือนไว้สำหรับเพื่อนๆครับ ระวังกันด้วยนะครับ ไม่ไหวเลยครับ

ดีที่พ่อผมซ่อมรถเป็น ตรวจดูเป็น ก็ยังพลาดได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 09:01:43 โดย udis »

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: เตือนภัย โดนวางยา ติดฟิล์ม เครื่องเกือบพัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:58:28 »
แจ้งตำรวจครับ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
Re: เตือนภัย โดนวางยา ติดฟิล์ม เครื่องเกือบพัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 11:16:51 »
น่าเกลียดไปไหม เดี๋ยวอีกหน่อยเค้าบอกต่อๆกัน ได้ปิดร้านแน่

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 11:35:27 »
น่าเกลียดไปไหม เดี๋ยวอีกหน่อยเค้าบอกต่อๆกัน ได้ปิดร้านแน่
แจ้งตำรวจครับ

+1ทั้งคู่ครับ  ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ใช้รถอะไร ถ้ามีคลับก็ไปกระจายข่าวในคลับเลยครับ ร้านแบบนี้ไม่ควรมีใครเข้าไปใช้บริการอีก
Test ..

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 11:47:26 »
รู้อย่างงี้ผมด่ากระจุยเลยครับ
ถ้าไม่ยอมรับเดี๋ยวยกพวกไปถล่ม เลยกะอะไรไม่เล่น เล่นกะ ชีวิตคนที่อยู่บนรถ  :-\
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 11:54:47 »
น่าเอามาประจานออกสื่อนะครับ
จะได้หลาบจำ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 12:41:14 »
เปนผมแจ้งตำรวจ แล้วเล่นเอาให้จำไปแล้วครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 13:04:04 »
ร้านตกต่ำขนาดนั้นเลย ต้องหากินกันด้วยวิธีนี้

เห็นด้วยว่า ให้กระจายข่าวในเวปคลับครับ หรือในวงเพื่อนบ้าน, คนแถวนั้น

ถ้าคนไม่รู้หลงกลไปอีก ก็เสียค่าเสียบสายพัดลมไปฟรีๆ น่าจะเป็นพันอยู่ ดูจากการรอฟัน

ติดฟิล์มแถมถอดสายพัดลม ให้ไปเดินเล่นข้างนอก จะได้ถอดสายพัดลม เดี๋ยวผิดสังเกต เหอๆ

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 14:51:53 »
ร้านเลวๆ อย่างนี้ต้องจัดการครับ อย่าไปใช้บริการดีกว่า

ขอบคุณครับที่เอามาบอกกล่าวนะครับ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 15:12:32 »
เคยเจอมากับตัวครับสมัยที่กำลังเรียนอยู่ แต่เป็นรถมอเตอร์ไซค์ครับ

คือได้ซื้อมอเตอร์ไซค์มือสองมากจากร้านในตลาดแถวบ้านเอาไว้ขับไปโรงเรียน

เป็นรถสองจังหวะใช้ออโต้ลูบก็ขับได้เป็นเดือนแต่ ออโต้ลูบยุบน้อยมากเครื่องเริ่มดัง

เลยลองไล่สายออโต้ลูบดู พอชักสายออกจากทางเข้าเครื่องมีลูกปืนเล็กๆ อุดรูอยู่เลยเอาออก

เครื่องเงียบขึ้น ไม่ร้อน ออโต้ลูบยุบตามปกติ เลยเลิกเข้าร้านนั้นไปเลยครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 20:09:10 »
ติดฟิล์มไม่เห็นต้องถอดปลั๊กพัดลมเลย
ด่าแม่มหนักๆ ถ้าฮือแจ้งตำรวจเลย
เก็บใบเสร็จค่าบริการไว้เป็นหลักฐานด้วยครับ

ออฟไลน์ กระเป๋าเป้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 21:30:34 »
โลตัสคลองรั้ง อยู่แถวศรีมหาโพธิ หรือเปล่าครับ เห็นบอกว่าโลตัสปราจีนบุรี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 05:25:37 »
ขอให้เจ๊งไวๆนะ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:51:23 »
อืม...ไอ้วิธีการแบบเนี้ยะ  เพื่อนผมมันเคยทำกับลูกค้านะครับ
เวลาลูกค้าเอารถมาทำ มันจะวางยาไว้ ใครไม่รู้ก็ต้องกลับมาเสียตังค์ให้มันอีก
 ผมเองเคยหลวมตัวไปร่วมหุ้นทำคาร์แคร์กับมันนะ
 พอเห็นท่าไม่มี ผมเลยเลิก ขอถอนหุ้น แต่มันก็โกงผมไปจนได้ ช่างมัน เพื่อนแบบนี้กรรมสนิงเข้าซักวัน
 แล้วก้เห็นผลครับ กิจการมันแย่ลงเรื่อย ๆ เพราะลูกค้าบอกต่อ ตอนนี้ก็เจ๊งไปแล้วครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:02:18 »
โลตัสคลองรั้ง อยู่แถวศรีมหาโพธิ หรือเปล่าครับ เห็นบอกว่าโลตัสปราจีนบุรี

ศรีมหาโพธิครับ แก้ไขแล้วครับ ส่วนรถเป็น New Lancer ครับ
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:12:49 »
ถึงจะเสียเงินไปเยอะ แต่ก็ยังถือว่าโชคดีมากๆนะครับที่คุณพ่อคุณแม่ปลอดภัย และเครื่องยนต์ไม่พัง
ผมขอร่วมสาบแช่ร้านนั่นให้มั้งเจ้งไวไว..สาธุ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 20:00:09 »
แย่มาก จงใจแกล้งกันชัดๆ
ทำเพื่ออะไรกัน ชัดเจนซะขนาดนี้